નીચી સપાટીથી બજારમાં જોરદાર રિકવરી જોવા મળી

Spread the love

સેન્સેક્સમાં 33 અને નિફ્ટીમાં 20 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવા મળ્યો


મુંબઈ
બુધવારે શેરબજારમાં ભારે વધઘટ વચ્ચે, બીએસઈ સેન્સેક્સ 33 પોઈન્ટના ઉછાળા સાથે 69,584ના સ્તરે બંધ થવામાં સફળ રહ્યો હતો. નિફ્ટી 50 ઈન્ડેક્સ લગભગ 20 પોઈન્ટના વધારા સાથે 20,926 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો. એનટીપીસી, હીરો મોટો, અદાણી પોર્ટ્સ અને પાવર ગ્રીડના શેર શેરબજારના ટોપ ગેનર્સમાં હતા. ટીસીએસ, ઇન્ફોસીસ, એક્સિસ બેંક અને અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટના શેર શેરબજારના ટોપ લુઝર્સમાં હતા. બુધવારે શેરબજારના કારોબારમાં, બીએસઈ સેન્સેક્સે 69100 પોઈન્ટના નીચા સ્તરેથી શાનદાર રિકવરી કરી અને 69600ની ઉપર બંધ કરવામાં સફળ રહ્યો. એ જ રીતે, નિફ્ટીએ દિવસના ટ્રેડિંગમાં 20769 પોઈન્ટથી સારી રિકવરી કરી છે અને તે 20945 પોઈન્ટની આસપાસ બંધ થવામાં સફળ રહ્યો છે.
નિફ્ટી 50 ઈન્ડેક્સના 50 શેરોમાંથી 33 શેરોમાં લીલા કારોબાર થઈ રહ્યો છે જ્યારે 17માં નબળાઈ જોવા મળી રહી છે. એ જ રીતે, બીએસઈ સેન્સેક્સના 30 શેરોમાંથી 18 શેર લીલામાં હતા જ્યારે 12 શેર નબળાઈ નોંધાવી રહ્યા હતા. બુધવારના ટ્રેડિંગમાં, નિફ્ટી મિડકેપ 100 1 ટકા વધીને બંધ થયો હતો જ્યારે બીએસઈ સ્મોલ કેપ ઈન્ડેક્સ 0.78 ટકા વધીને બંધ થયો હતો. નિફ્ટી આઈટી 1.67 ટકાની નબળાઈ સાથે બંધ થયો હતો જ્યારે નિફ્ટી બેન્કમાં થોડો વધારો થયો હતો અને તે 0.03 ટકા વધીને બંધ થયો હતો.
બુધવારે શેરબજારની નબળાઈના કારણે મલ્ટીબેગર શેરના ભાવમાં દિવસભર વધઘટ રહી હતી. ગૌતમ અદાણી ગ્રુપની 9 લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી ચાર શેર લીલા નિશાનમાં બંધ થયા હતા. અદાણી પોર્ટ્સમાં સૌથી વધુ બે ટકાનો ઉછાળો નોંધાયો હતો જ્યારે અંબુજા સિમેન્ટ, અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝિસ અને એસીસી લિમિટેડના શેર નજીવા ઊંચા સ્તરે બંધ થયા હતા.
અદાણી વિલ્મર, અદાણી ગ્રીન એનર્જી, અદાણી પાવર અને ગૌતમ અદાણી જૂથના એનડીટીવીના શેર નબળાઈ પર બંધ થયા હતા પરંતુ અદાણી ટોટલ ગેસના શેરમાં 10 ટકાનો ઘટાડો નોંધાયો હતો.

બુધવારે બ્રાન્ડ કોન્સેપ્ટ લિમિટેડ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, ટાટા મોટર્સ અને પટેલ એન્જિનિયરિંગના શેર લીલા નિશાનમાં બંધ થયા હતા જ્યારે સ્ટોવ ક્રાફ્ટ, જિયો ફાઇનાન્શિયલ, યુનિપાર્ટ્સ ઇન્ડિયા, એક્સાઇડ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, કામધેનુ લિમિટેડ, દેવયાની ઇન્ટરનેશનલ અને ઓમ ઇન્ફ્રાના શેરમાં નબળાઇ નોંધાઈ હતી.
શેરબજારના રોકાણકારોને મલ્ટિબેગર રિટર્ન આપનાર ચેમ્બોન્ડ કેમિકલ, ઈરડા, હજૂર મલ્ટી પ્રોજેક્ટ્સ, ગલ્ફ ઓઈલ, બંધન બેંક, ઈન્ડિયન ઓઈલ, ગેઈલ ઈન્ડિયા, એલઆઈસી, વોકહાર્ટ લિમિટેડ, કજરિયા સિરામિક્સ, પંજાબ નેશનલ બેંક અને આટીસી લિમિટેડના શેરો નોંધાયા છે.

Total Visiters :113 Total: 1041249

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *