સંસદમાં ઘૂસવાનાં બે પ્લાન બનાવ્યા હોવાનો લલિત ઝાનો ખુલાસો

Spread the love

સ્પેશિયલ સેલની પૂછપરછ દરમિયાન લલિતે કહ્યું છે કે તે કોઈપણ રીતે પોતાનો સંદેશ આપવા માંગતો હતો

નવી દિલ્હી

દિલ્હી પોલીસની સ્પેશિયલ સેલે સંસદની સુરક્ષા લેપ્સ કેસના મુખ્ય આરોપી લલિત ઝાની ધરપકડ કરી છે. સ્પેશિયલ સેલની પૂછપરછ દરમિયાન લલિતે કહ્યું છે કે તે કોઈપણ રીતે પોતાનો સંદેશ આપવા માંગતો હતો. આ માટે બે યોજનાઓ બનાવવામાં આવી હતી. જો પ્લાન એ નિષ્ફળ ગયો હોત તો પણ પ્લાન બી દ્વારા સંસદનો ભંગ કરવામાં આવ્યો હોત.

વાસ્તવમાં, સંસદભવનમાં પ્રવેશ માટેના પાસ મનોરંજન ડી અને સાગર શર્માના નામ પર બનાવવામાં આવ્યા હતા, તેથી બંનેને અંદર મોકલવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. આ પ્લાન હેઠળ અમોલ અને નીલમ ટ્રાન્સપોર્ટ ભવનથી સંસદ ભવન તરફ જવાના હતા અને સંસદની બહાર કલર સ્મોક સળગાવતા જવાના હતા. 

પ્લાન બી હેઠળ, જો કોઈ કારણસર નીલમ અને અમોલ સંસદની નજીક પહોંચી શક્યા ન હતા, તો તેમની જગ્યાએ મહેશ અને કૈલાશ બીજી બાજુથી સંસદ ભવન પાસે જશે અને મીડિયાના કેમેરા સામે કલર સ્મોક સળગાવીને સૂત્રોચ્ચાર કરશે. . જ્યારે મહેશ અને કૈલાશ 12 ડિસેમ્બરની રાત્રે ગુરુગ્રામમાં વિક્કીના ઘરે પહોંચ્યા ન હતા, ત્યારે અમોલ અને નીલમને કોઈપણ ભોગે આ કામ કરવાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી.

આ પ્લાનમાં મહેશને જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી કે જ્યારે તે પોલીસથી છટકી જશે અને દિલ્હી છોડશે ત્યારે તેને રાજસ્થાનથી છુપાવવામાં મદદ કરશે. મહેશ મજૂરી કામ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે કૈલાશ અને મહેશ પિતરાઈ ભાઈ છે. મહેશે લલિતને તેના આઈડી પર ગેસ્ટ હાઉસમાં રૂમ અપાવ્યો હતો. લલિત, મહેશ અને કૈલાશ સતત ટીવી પર આ સમગ્ર મામલાની માહિતી લેતા હતા. તમને જણાવી દઈએ કે તપાસમાં એ પણ સામે આવ્યું છે કે લલિત ઝા એ જ વ્યક્તિ હતો જે સંસદની અંદર જઈને અને બહાર વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહેલા ચારેય લોકોના મોબાઈલ લઈને ભાગી ગયો હતો, પરંતુ હવે તેના સરેન્ડર બાદ પોલીસે લલિત અને મહેશને શોધી કાઢ્યા છે. તેની પાસેથી કોઈ મોબાઈલ ફોન મળી આવ્યો ન હતો.

ગુપ્તચર એજન્સીઓને સાગર શર્માના ઘરેથી મળેલી અંગત ડાયરીમાં લખેલી ઘણી દેશભક્તિની કવિતાઓ અને ક્રાંતિકારી વિચારો મળી આવ્યા છે. સાગરની ડાયરીના પાના પર લખ્યું છે, ‘ઘર છોડવાનો સમય નજીક આવી ગયો છે. એક તરફ ડર છે અને બીજી બાજુ કંઈપણ કરવાની સળગતી ઈચ્છા છે, હું ઈચ્છું છું કે હું મારા માતા-પિતાને મારી પરિસ્થિતિ સમજાવી શકું. પરંતુ એવું નથી કે સંઘર્ષનો માર્ગ પસંદ કરવો મારા માટે સરળ ન હતો, મને દરેક ક્ષણે આશા હતી. પાંચ વર્ષ સુધી હું એવા દિવસની રાહ જોતો હતો જ્યારે હું મારી ફરજ તરફ આગળ વધીશ. દુનિયાની સૌથી શક્તિશાળી વ્યક્તિ એ નથી કે જે કેવી રીતે છીનવી લે. શક્તિશાળી તે છે જે દરેક આનંદને છોડી દેવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

Total Visiters :45 Total: 987312

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *