સેન્સેક્સ 969ના ઊછાળા સાથે 71,483ના ઉચ્ચતમ સ્તરે પહોંચ્યો

Spread the love

નિફ્ટી 274 પોઈન્ટથી વધુના વધારા સાથે 21456 ના સ્તર પર બંધ થયો, ટીસીએસ, ઈન્ફોસિસ, એચસીએલ અને એસબીઆઈના શેરમાં જોરદાર ઉછાળો નોંધાયો


મુંબઈ
ભારતીય શેરબજારમાં તોફાની તેજીનો સમય ચાલુ છે. ગુરુવારના બમ્પર ઉછાળા પછી, શુક્રવારે બીએસઈ સેન્સેક્સ અને એનએસઈ નિફ્ટીમાં વધુ એક બમ્પર વધારો નોંધવામાં આવ્યો છે. બીએસઈ સેન્સેક્સ 969 પોઈન્ટથી વધુના વધારા સાથે 71,483 ના સ્તરે બંધ થયો છે જ્યારે નિફ્ટી 274 પોઈન્ટથી વધુના વધારા સાથે 21456 ના સ્તર પર બંધ થયો છે. નિફ્ટી આઈટી ઈન્ડેક્સમાં 4.5 ટકાનો વધારો નોંધાયો છે. નિફ્ટી બેન્ક ઈન્ડેક્સ એક ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા જ્યારે BSE સ્મોલ કેપ અને નિફ્ટી મિડકેપ 100 નજીવા વધારા સાથે બંધ થયા.
શેરબજારમાં જે શેરોમાં બમ્પર ઉછાળો જોવા મળ્યો છે તેની વાત કરીએ તો ટીસીએસ, ઈન્ફોસિસ, એચસીએલ અને એસબીઆઈના શેરમાં ભારે ઉછાળો નોંધાયો છે. નેસ્લે ઈન્ડિયા, એચડીએફસી લાઈફ, એસબીઆઈ લાઈફ અને ભારતી એરટેલના શેર શેરબજારના ટોપ લુઝર્સમાં હતા.
મલ્ટિબેગર શેર્સની વાત કરીએ તો, ગુરુવાર-શુક્રવારે, સપ્તાહના છેલ્લા ટ્રેડિંગ દિવસે, કજરિયા સિરામિક્સ, કેમ્બાઉન્ડ કેમિકલ્સ, પીએનબી, વોકહાર્ટ લિમિટેડ, ઈન્ડિયન ઓઈલ, ડીપી વાયર્સ અને બંધન બેન્કના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો.
બ્રાન્ડ કોન્સેપ્ટ, ટાટા મોટર્સ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, દેવયાની ઈન્ટરનેશનલ અને યુનિ પાર્ટ્સ ઈન્ડિયાના શેર પણ ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા, જ્યારે સ્ટોવ ક્રાફ્ટ, ઓમ ઈન્ફ્રા, કામધેનુ લિમિટેડ, એક્સાઈડ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, જિયો ફાઈનાન્શિયલ અને પટેલ એન્જિનિયરિંગના શેર નબળાઈ પર બંધ થયા હતા.
શેરબજારમાં ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની નવ લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી પાંચના શેર વધ્યા હતા જ્યારે અદાણી વિલ્મર, અદાણી ટોટલ ગેસ, એસીસી અને એનડીટીવીના શેર નબળાઈ પર બંધ થયા હતા.
વિદેશી રોકાણકારો શેરબજારમાં જોરદાર ખરીદી કરી રહ્યા છે, જેના કારણે શેરબજાર સતત નવી ઊંચાઈઓને સ્પર્શી રહ્યું છે. અમેરિકાની સેન્ટ્રલ બેંક ફેડરલ રિઝર્વ દ્વારા બુધવારે સાંજે આવતા વર્ષે વ્યાજદરમાં ઘટાડો થવાની ધારણા બાદ ગુરુવાર અને શુક્રવારે 2 દિવસમાં શેરબજારમાં લગભગ 2000 પોઈન્ટનો વધારો જોવા મળ્યો છે.

Total Visiters :88 Total: 1051718

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *