આ અઠવાડિયે LALIGA EA SPORTS માં 10 વસ્તુઓ શીખ્યા

Spread the love

છેલ્લા અઠવાડિયે લાલીગામાં શું ચાલી રહ્યું છે? Sevilla FC ના તાજેતરના કોચિંગ ફેરફારથી લઈને સ્પેનિશ ક્લબ્સ માટે યુરોપમાં ઐતિહાસિક સપ્તાહ સુધી તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે.

યુરોપમાં સ્પર્ધા કરતી કેટલીક સ્પેનિશ ક્લબો માટે આ પાછલું અઠવાડિયું યાદગાર હતું, જ્યારે LALIGA EA SPORTS ના મેચડે 17 દરમિયાન ઘણી નાટકીય ક્ષણો હતી. તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે સાથે અહીં એક ઝડપી રાઉન્ડ-અપ છે.

રિયલ મેડ્રિડ ટેબલમાં ટોચ પર ઇંચ આગળ છે

રવિવારે રાત્રે, રીઅલ મેડ્રિડે ખૂબ જ પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન કરીને Villarreal CF ને 4-1 થી હરાવ્યું. જુડ બેલિંગહામ, રોડ્રિગો, બ્રાહિમ ડિયાઝ અને લુકા મોડ્રિકના ગોલથી લોસ બ્લેન્કોસ માટે ત્રણ મહત્વપૂર્ણ પોઈન્ટ મળ્યા, ત્રણ પોઈન્ટ જેનો અર્થ થાય છે કે તેઓ અત્યારે LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ટેબલમાં ટોચ પર છે, ઓછામાં ઓછું જ્યાં સુધી ગિરોના એફસી ડિપોર્ટિવો અલાવેસ સામે તેમની મેચ ડે 17 મેચ રમશે ત્યાં સુધી સોમવારે રાત્રે.

સાન મામેસ ફરી એકવાર કિલ્લો છે

એથ્લેટિક ક્લબ સ્પર્ધામાં શ્રેષ્ઠ ઘરની ટીમો પૈકીની એક સાબિત થઈ રહી છે, જે શરૂઆતના સપ્તાહના અંતે સાન મેમ્સ ખાતે રીઅલ મેડ્રિડ સામે પડી ત્યારથી અપરાજિત રહી છે. ત્યારથી, તેઓ છ જીત્યા છે અને બિલબાઓમાં તેમની આગામી આઠ રમતોમાંથી બે ડ્રો કરી છે, જેમાં સરેરાશ રમત દીઠ ત્રણ ગોલ થયા છે. શનિવારે, તેઓએ એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડને 2-0થી જીતમાં હરાવ્યું.

સેવિલા એફસી ડિએગો એલોન્સોથી આગળ વધે છે

સેવિલા એફસીએ ડગઆઉટમાં વધુ એક ફેરફાર કર્યો છે. શનિવારે ગેટાફે સીએફ સામે ટીમની 3-0થી હાર બાદ એન્ડાલુસિયન ક્લબે ડિએગો એલોન્સોની વિદાયની જાહેરાત કરી હતી. તેનો અર્થ એ છે કે ઉરુગ્વેએ તેની આઠ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ મેચોમાંથી કોઈપણ વિજય વિના એસ્ટાડિયો રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆન છોડી દીધું. સેવિલા FC હવે 2023/24 સિઝનના ત્રીજા કોચની શોધ શરૂ કરે છે.

ગુઇલામન સુપર સ્ટ્રાઇક સાથે બાઉન્સ બેક કરે છે

હ્યુગો ગુઈલામોને એપ્રિલથી વેલેન્સિયા CF માટે LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ મેચ શરૂ કરી ન હતી, પરંતુ FC બાર્સેલોના સાથે તેની ટીમના મેચડે 17 દ્વંદ્વયુદ્ધ માટે પ્રારંભિક XI માં પાછો ફર્યો. અને, ગુઈલામોને તકનો મહત્તમ ઉપયોગ કર્યો. 23 વર્ષીય ખેલાડીએ રમતમાં બરાબરી કરવા અને લોસ ચેને 1-1થી ડ્રો કરવા માટે વિસ્તારના કિનારેથી સુપર સ્ટ્રાઇક બનાવી.

રાઉલ ગાર્સિયા ડી હારો અલ સદરને યાદ કરવા માટે એક ક્ષણ આપે છે

ઉનાળામાં ક્લબમાં જોડાનાર રાઉલ ગાર્સિયા ડી હેરોના 95મી મિનિટે કરેલા ગોલને કારણે CA ઓસાસુનાએ શુક્રવારે રેયો વાલેકાનોને 1-0થી હરાવ્યો હતો. તેની નવી ટીમ માટે આ યુવા સ્ટ્રાઈકરનો પ્રથમ ગોલ હતો અને તે યાદગાર ગોલ હતો. તે મોડા ખૂણામાં વળ્યા પછી, તેણે અલ સદર ખાતે આનંદની ઉજવણી કરી.

Deportivo Alavés ખાતે બે કોન્ટ્રાક્ટ એક્સ્ટેંશન

તે Deportivo Alavés ની ઓફિસોમાં વ્યસ્ત અઠવાડિયું હતું, જ્યાં બે કોન્ટ્રાક્ટ એક્સ્ટેંશન પૂર્ણ થયા હતા. ગોલકીપર એન્ટોનિયો સિવેરાએ એક નવા સોદા પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે જે 2027 સુધી ચાલશે, જ્યારે કેન્દ્ર-બેક એલેક્ઝાન્ડર સેડલારે તેને 2025 સુધી ક્લબ સાથે જોડીને કાગળ પર પેન મૂક્યો છે.

ડેવિડ અલાબાને ACL ઈજા થઈ છે

આ અઠવાડિયે રીઅલ મેડ્રિડમાં વધુ કમનસીબ ઈજાના સમાચાર છે, જેમાં સેન્ટર-બેક ડેવિડ અલાબા તેના ડાબા ઘૂંટણમાં અગ્રવર્તી ક્રુસિએટ અસ્થિબંધનથી પીડાય છે. ઑસ્ટ્રિયન આગામી દિવસોમાં શસ્ત્રક્રિયામાંથી પસાર થશે અને પછી લાંબી પુનઃપ્રાપ્તિ પ્રક્રિયા શરૂ કરશે, જેના કારણે તે બાકીની સિઝન ચૂકી જશે.

ચેમ્પિયન્સ લીગમાં ઈતિહાસ રચાયો છે

2023/24 ચેમ્પિયન્સ લીગમાં આઠ જૂથોમાંથી ચાર સ્પેનિશ ક્લબો દ્વારા જીતવામાં આવ્યા હતા, જે એક અભૂતપૂર્વ સિદ્ધિ હતી. Atlético de Madrid, FC Barcelona, Real Sociedad અને Real Madrid દરેક તેમના જૂથમાં ટોચ પર છે, એટલે કે તેઓ બધા સોમવારે રાઉન્ડ ઓફ 16 ડ્રોમાં ક્રમાંકિત થશે.

ડેની પારેજોએ યુરોપા લીગમાં વિલારિયલ સીએફને આગળ ધપાવ્યો

યુરોપા લીગમાં, વિલારિયલ સીએફએ તેમના જૂથમાં જીત મેળવી. તે સ્પર્ધામાં, જૂથમાં પ્રથમ સ્થાનનો અર્થ એ છે કે રાઉન્ડ ઓફ 16માં સીધો માર્ગ પસાર કરવો અને એલ સબમેરિનો અમરિલોએ રેનેસ ખાતે 3-2થી દૂરની જીતને કારણે આ હાંસલ કર્યું. તે પાછળ-પાછળની નાટકીય રમત હતી, જેમાં અંતમાં દાની પારેજો ગોલથી સ્પેનિશ પક્ષને મૂલ્યવાન ત્રણ પોઈન્ટ મળ્યા હતા.

જેવિયર ટેબાસને આગામી ચાર વર્ષ માટે LALIGAના પ્રમુખ તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે

12મી ડિસેમ્બરે LALIGAના ચૂંટણી પંચ તરફથી એક મહત્વપૂર્ણ જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. આર્ટિકલ્સ ઓફ એસોસિયેશન અને LALIGA ના જનરલ રેગ્યુલેશન્સની જોગવાઈઓ અનુસાર, તે ચાર વર્ષના સમયગાળા માટે પ્રમુખ તરીકે 2013 થી હોદ્દો સંભાળનાર જેવિયર ટેબાસની નિશ્ચિત ઘોષણા માટે સંમત થયા હતા. આ નિર્ણય અસાધારણ સામાન્ય સભા યોજવાની જરૂર વગર લેવામાં આવ્યો હતો, કારણ કે LALIGA ના પ્રમુખપદ માટે માત્ર એક જ માન્ય ઉમેદવાર હતો.

Total Visiters :89 Total: 1051894

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *