જેહાદી જૂથો સામેની કાર્યવાહીમાં દેશમાં 19 સ્થળે એનઆઈએના દરોડા

Spread the love

આતંકવાદ વિરોધી એજન્સી રાજ્ય પોલીસ દળો સાથે નજીકના સંકલનમાં આ દરોડા પાડી રહી છે

નવી દિલ્હી

કેન્દ્ર સરકાર કટ્ટરપંથી જેહાદી આતંકવાદી જૂથ સામે કાર્યવાહી કરી રહી છે. નેશનલ ઇન્વેસ્ટિગેશન એજન્સી (એનઆઈએ) એ કટ્ટરપંથી જેહાદી આતંકવાદી જૂથનો પર્દાફાશ કર્યો છે. એનઆઈએ દક્ષિણ ભારતમાં ઘણી જગ્યાએ દરોડા પાડી રહી છે. હાલમાં દક્ષિણ ભારતમાં 19 સ્થળોએ દરોડા પાડવામાં આવી રહ્યા છે . આજે સવારથી દરોડાની કાર્યવાહી ચાલી રહી છે. આતંકવાદ વિરોધી એજન્સી રાજ્ય પોલીસ દળો સાથે નજીકના સંકલનમાં આ દરોડા પાડી રહી છે.

વિકાસની નજીકના સૂત્રોએ કેટલાક ઓપરેશનલ કારણોસર જેહાદી જૂથ વિશે ચોક્કસ સ્થાન અને માહિતી શેર કરી ન હતી. એનઆઈએ દ્વારા સર્ચ કરવામાં આવી રહેલા 19 સ્થળોમાંથી મોટા ભાગના જેહાદી જૂથ સાથે જોડાયેલા શંકાસ્પદો સાથે જોડાયેલા છે. વિકાસ સાથે સંકળાયેલા સૂત્રોએ કેટલાક કારણોસર જેહાદી જૂથ વિશે ચોક્કસ સ્થાન અને માહિતી શેર કરી ન હતી. 

સૂત્રો પાસેથી મળેલા ઈનપુટ્સ મુજબ, આતંકવાદી જૂથ ભારત વિરોધી પ્રવૃત્તિઓમાં વ્યસ્ત છે અને હુમલાની યોજના બનાવવાનું અને યુવાનોની ભરતી કરવાનું શીખી ગયું છે.

લશ્કર-એ-તૈયબા (એલઈટી)ના આતંકવાદી દ્વારા કેદીઓને કટ્ટરપંથી બનાવવાની તેની તપાસના ભાગરૂપે , એનઆઈએ એ કર્ણાટકના બેંગલુરુમાં અનેક સ્થળોએ દરોડા પાડ્યા હતા . કેસમાં ચાલી રહેલી તપાસના ભાગરૂપે એનઆઈએ દ્વારા 13 ડિસેમ્બરે છ સ્થળોએ મોટા પાયે સર્ચ કરવામાં આવ્યું હતું. જેમાં ચાર આરોપીઓના ઘરનો પણ સમાવેશ થાય છે , જેમાંથી એક ગુમ છે.

અન્ય બે શકમંદોની મિલકતોની પણ તપાસ કરવામાં આવી હતી. દરોડામાં , NIA ટીમોએ મોહમ્મદ ઉમર , મોહમ્મદ ફૈઝલ રબ્બાની , તનવીર અહેમદ , મોહમ્મદ ફારૂક અને ભાગેડુ જુનૈદ અહેમદના ઘરો પર પાડવામાં આવેલા દરોડા દરમિયાન અનેક ડિજિટલ ઉપકરણો , વિવિધ ગુનાહિત દસ્તાવેજો અને રૂ. 7.3 લાખની રોકડ જપ્ત કરી હતી .

Total Visiters :87 Total: 1051879

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *