દિવસના ઉતાર-ચઢાવ પછી સેન્સેક્સ-નિફ્ટી લીલા નિશાન પર બંધ, નેસ્લેના શેરમાં વધારો

Spread the love

શેરબજારના ટોપ ગેનર્સમાં નેસ્લે ઈન્ડિયા, કોલ ઈન્ડિયા, ટાટા કન્ઝ્યુમર અને એનટીપીસીના શેરનો સમાવેશ


મુંબઈ
શેરબજારનો કારોબાર મંગળવારે નજીવા વધારા સાથે સમાપ્ત થયો. બીએસઈ સેન્સેક્સ 122 પોઈન્ટના વધારા સાથે 71437 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયો છે જ્યારે નિફ્ટી 50 ઈન્ડેક્સ 27 પોઈન્ટના વધારા સાથે 21,446 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થવામાં સફળ રહ્યો છે. મંગળવારે શેરબજારના અસ્થિર કારોબારમાં નિફ્ટી મિડકેપ 100, નિફ્ટી આઈટી અને નિફ્ટી બેન્કમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી જ્યારે બીએસઈ સ્મોલ કેપ ઈન્ડેક્સ વધીને બંધ રહ્યો હતો. શેરબજારના ટોપ ગેનર્સમાં નેસ્લે ઈન્ડિયા, કોલ ઈન્ડિયા, ટાટા કન્ઝ્યુમર અને એનટીપીસીના શેરનો સમાવેશ થાય છે. નબળાઈ દર્શાવનારા શેરોમાં એસબીઆ લાઈફ, હીરો મોટોકોર્પ, અદાણી પોર્ટ્સ અને વિપ્રોના શેરનો સમાવેશ થાય છે.
શેરબજારમાં દિવસના કારોબાર દરમિયાન, સેન્સેક્સે એકવાર 250 પોઈન્ટ સુધીનો વધારો નોંધાવ્યો હતો. નિફ્ટીએ મંગળવારે પહેલીવાર 21500ના સ્તરને સ્પર્શવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.
મંગળવારે ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની નવ લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી 7ના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી જ્યારે અદાણી ગ્રીન એનર્જી અને NDTVના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો. મંગળવારે અંબુજા સિમેન્ટ, અદાણી ટોટલ ગેસ, અદાણી પાવર, અદાણી વિલ્મર, એસીસી, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ અને અદાણી પોર્ટ્સના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી.
જો મલ્ટિબેગર રિટર્ન આપતી કંપનીઓ વિશે વાત કરીએ તો ટાટા મોટર્સ, સ્ટોવ ક્રાફ્ટ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, જિયો ફાઈનાન્શિયલ, પટેલ એન્જિનિયરિંગ અને યુનિ પાર્ટ્સ ઈન્ડિયાના શેરમાં નબળાઈ જોવા મળી હતી જ્યારે એક્સાઈડ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, કામધેનુ લિમિટેડ, બ્રાન્ડ કોન્સેપ્ટ, ઓમ ઈન્ફ્રા અને દેવયાની ઈન્ટરનેશનલ શેર્સ હતા. ઉદય પર બંધ.
મંગળવારે કજરિયા સિરામિક્સ, ગલ્ફ ઓઇલ, હજૂર મલ્ટી પ્રોજેક્ટ્સ, ઈરડા,આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્ક, ચેમ્બોન્ડ કેમિકલ અને સર્વોટેક પાવર સિસ્ટમના શેરમાં પણ ઉછાળો નોંધાયો હતો જ્યારે પંજાબ નેશનલ બેન્ક, ગેઇલ ઇન્ડિયા, સાઉથ ઇન્ડિયન બેન્ક અને એલઆઈસીના શેર નબળાઇ પર બંધ થયા હતા.

Total Visiters :81 Total: 987056

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *