ન્યૂઝીલેન્ડનો બાંગ્લાદેશ સામે બીજી વન-ડેમાં સાત વિકેટે વિજય

Spread the love

બાંગ્લાદેશે 49.5 ઓવરમાં 291 રન બનાવ્યા જેના જવાબમાં ન્યૂઝીલેન્ડે 46.2 ઓવરમાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવીને લક્ષ્યાંક હાંસલ કરી લીધો


નેલ્સન
બુધવારે નેલ્સનમાં રમાયેલી બીજી વનડેમાં ન્યુઝીલેન્ડે બાંગ્લાદેશને 22 બોલ બાકી રહેતા સાત વિકેટે હરાવ્યું હતું. બાંગ્લાદેશે પ્રથમ બેટિંગ કરતા 49.5 ઓવરમાં 291 રન બનાવીને સમગ્ર ટીમ ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. જવાબમાં ન્યૂઝીલેન્ડે 46.2 ઓવરમાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવીને લક્ષ્યાંક હાંસલ કરી લીધો હતો.
આ જીત સાથે ન્યુઝીલેન્ડે ત્રણ મેચની શ્રેણીમાં 2-0ની અજેય સરસાઈ મેળવી લીધી છે. યાદ રહે કે ન્યુઝીલેન્ડે ડીએલએસ નિયમના આધારે પ્રથમ વનડે 44 રને જીતી હતી. હવે બંને ટીમો વચ્ચે ત્રીજી અને અંતિમ વનડે શનિવારે નેપિયરમાં રમાશે.
292 રનના લક્ષ્‍યાંકનો પીછો કરવા ઉતરેલી ન્યુઝીલેન્ડને વિલ યંગ (89) અને રચિન રવિન્દ્ર (45) દ્વારા 76 રનની ભાગીદારીથી મજબૂત શરૂઆત મળી હતી. હસન મહમૂદે રવિન્દ્રને રિશાદ હુસૈનના હાથે કેચ આઉટ કરાવી આ ભાગીદારી તોડી હતી. રવિન્દ્રએ 33 બોલમાં સાત ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 45 રન બનાવ્યા હતા. ત્યારબાદ યંગ અને હેનરી નિકોલ્સ વચ્ચે બીજી વિકેટ માટે 128 રનની ભાગીદારી થઈ હતી.
જ્યારે ન્યૂઝીલેન્ડનો સ્કોર 200 રનને પાર કરી ગયો ત્યારે યંગે તેના બોલ પર મહેમૂદનો કેચ પકડ્યો હતો. યંગ તેની સદી પૂરી કરવાથી માત્ર 11 રન દૂર રહ્યો હતો. તેણે 94 બોલમાં 8 ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી 89 રન બનાવ્યા હતા. અહીંથી, નિકોલ્સ અને કેપ્ટન ટોમ લાથમ (34) એ ઇનિંગ્સને આગળ ધપાવી અને ત્રીજી વિકેટ માટે 56 રન જોડ્યા. હેનરી નિકોલ્સ પણ પોતાની સદી પૂરી કરવામાં ચૂકી ગયો હતો. તે શરીફુલ ઈસ્લામના બોલ પર રિશાદ હુસૈન દ્વારા કેચ આઉટ થયો હતો. નિકોલ્સે 99 બોલમાં 8 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 95 રન બનાવ્યા હતા. ત્યારબાદ લાથમ અને ટોમ બ્લંડેલ (24) વિજય મેળવીને પેવેલિયન પરત ફર્યા હતા. બાંગ્લાદેશ તરફથી હસન મહમૂદે બે અને શરીફુલ ઈસ્લામને એક વિકેટ મળી હતી.
બાંગ્લાદેશ, જેણે ન્યુઝીલેન્ડનું પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું આમંત્રણ સ્વીકાર્યું હતું, તેની શરૂઆત ખરાબ રહી હતી. મુલાકાતી ટીમે 80 રનમાં ચાર વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. સૌમ્ય સરકારે એક છેડે મક્કમ રહીને કીવી બોલરોનો બહાદુરીપૂર્વક સામનો કર્યો. સરકારે મુશફિકુર રહીમ (45) સાથે પાંચમી વિકેટ માટે 91 રનની ભાગીદારી કરીને બાંગ્લાદેશને મેચમાં પરત લાવ્યું હતું. બાંગ્લાદેશ તરફથી અન્ય કોઈ બેટ્સમેન મોટી ઈનિંગ રમી શક્યો નહોતો.
સૌમ્ય સરકારે 151 બોલમાં 22 ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી 169 રન બનાવ્યા હતા અને તે આઠમી વિકેટ તરીકે આઉટ થયો હતો. ન્યુઝીલેન્ડ તરફથી જેકબ ડફી અને વિલિયમ ઓ’રોર્કે ત્રણ-ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. એડમ મિલ્ને, જોશ ક્લાર્કસન અને આદિત્ય અશોકને એક-એક સફળતા મળી.

Total Visiters :70 Total: 1010490

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *