સેન્સેક્સમાં 930 અને નિફ્ટીમાં 303 પોઈન્ટનો કડાકો નોંધાયો

Spread the love

અદાણી ગ્રુપના તમામ નવ શેર નુકશાનમાં બંધ થયા


મુંબઈ
બુધવારે શેરબજારમાં જોરદાર ઘટાડો નોંધાયો છે અને બીએસઈ સેન્સેક્સ લગભગ 930 પોઈન્ટ ઘટીને 70506 ના સ્તર પર બંધ થયો છે જ્યારે નિફ્ટી 303 પોઈન્ટ ઘટીને 21150 પોઈન્ટના સ્તર પર બંધ થયો છે. બુધવારે શેરબજારમાં ટ્રેડિંગ દરમિયાન ગૌતમ અદાણી ગ્રુપની તમામ 9 લિસ્ટેડ કંપનીઓના શેર નબળાઈ પર બંધ થયા હતા. ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપના અદાણી વિલ્મરમાં 5 ટકાની નબળાઈ નોંધાઈ હતી, જ્યારે અદાણી ટોટલ ગેસના શેર 6.66 ટકાની નબળાઈએ બંધ થયા હતા.
મલ્ટિબેગર રિટર્ન આપતા શેરોની વાત કરીએ તો પટેલ એન્જિનિયરિંગના શેરમાં લગભગ આઠ ટકાની નબળાઈ નોંધાઈ હતી. એક્સાઈડ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ 6 ટકાની નબળાઈ સાથે બંધ. કામધેનુ લિમિટેડ, ટાટા મોટર્સ, જિયો ફાઈનાન્શિયલ, ઓમ ઈન્ફ્રા, સ્ટોવ ક્રાફ્ટ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, દેવયાની ઈન્ટરનેશનલ, બ્રાન્ડ કોન્સેપ્ટ અને યુનિપાર્ટ્સ ઈન્ડિયા સહિતના તમામ શેરોમાં ભારે ઘટાડો નોંધાયો છે.
શેરબજારના ટોપ ગેનર્સમાં ઓએનજીસી, ટાટા કન્ઝ્યુમર, બ્રિટાનિયા અને સિપ્લાના શેરનો સમાવેશ થાય છે, જ્યારે ટોપ લોઝર્સમાં અદાણી પોર્ટ્સ, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ, ટાટા સ્ટીલ અને યુપીએલના શેરનો સમાવેશ થાય છે.
બુધવારે શેરબજારના અસ્થિર કારોબારમાં દિવસના ઉચ્ચ સ્તરેથી સેન્સેક્સમાં હજાર પોઈન્ટની નબળાઈ નોંધાઈ હતી. 72000 ના સ્તરે પહોંચ્યા પછી, બીએસઈ સેન્સેક્સમાં 1000 પોઈન્ટનો ઘટાડો થયો હતો જ્યારે નિફ્ટીએ 300 પોઈન્ટની નબળાઈ નોંધાવી હતી.
શેરબજારના નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે ઊંચા સ્તરે પ્રોફિટ બુકિંગના કારણે શેરબજાર નબળું પડી ગયું છે. બુધવારે નિફ્ટી મિડકેપ અને નિફ્ટી સ્મોલ કેપ સૂચકાંકોમાં લગભગ બે ટકાની નબળાઈ નોંધાઈ હતી.
એફએમસીજી એકમાત્ર સેક્ટોરલ ઇન્ડેક્સ હતો જે લીલામાં કામ કરી રહ્યું હતું. બેંક અને આઈટી ઈન્ડેક્સમાં પણ નબળાઈ નોંધાઈ છે. નિફ્ટી ઓટો, મીડિયા, મેટલ, પીએસયુ બેન્ક અને રિયાલિટી ઈન્ડેક્સમાં નોંધપાત્ર વેચવાલી નોંધાઈ હતી.

Total Visiters :77 Total: 1011438

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *