યોનેક્સ-સનરાઈઝ 85મી સિનિયર નેશનલ બેડમિન્ટન ચેમ્પિયનશિપમાં ટોચના સીડ લક્ષ્ય અને આકર્ષિ આગળ વધી રહ્યાં છે

Spread the love

કોમનવેલ્થ ગેમ્સનો સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા સિદાર્થ ટી સામેની સરળ જીત સાથે ત્રીજા રાઉન્ડમાં પ્રવેશ્યો; ઋતુપર્ણા દાસ સામે આકર્ષિ કશ્યપ તેને આઉટ કરે છે

ગુવાહાટી, 21 ડિસેમ્બર, 2023: ગુવાહાટીના આર.જી. બરુહા સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સ ખાતે ગુરુવારે યોનેક્સ-સનરાઈઝ 85મી સિનિયર નેશનલ બેડમિન્ટન ચેમ્પિયનશિપના બીજા રાઉન્ડ દરમિયાન ટૂર્નામેન્ટના ટોચના ક્રમાંકિત લક્ષ્ય સેન અને આક્ષર્શી કશ્યપે પોતપોતાની પુરૂષો અને મહિલા સિંગલ્સ મેચોમાં વિજય મેળવ્યો.

આસામમાં બેડમિન્ટન એસોસિએશન ઓફ ઈન્ડિયા (BAI) દ્વારા ચાર વર્ષ પછી આયોજિત પ્રતિષ્ઠિત રાષ્ટ્રીય ચેમ્પિયનશિપ 20-24 ડિસેમ્બર દરમિયાન યોજાઈ રહી છે.

કોમનવેલ્થ ગેમ્સના સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા સેને સિદાર્થ ટીને 21-8, 21-5ના સ્કોર સાથે ઝડપી પરાજય આપ્યો હતો. પ્રથમ ગેમમાં શરૂઆતમાં સાવધ રહેતા, ખેલાડીઓએ દરેક પોઈન્ટ માટે લડત આપી જ્યાં સુધી તેઓ 5-5ની બરાબરી પર પહોંચી ગયા. ત્યારપછી સેને 21-8 થી પ્રથમ ગેમ સુરક્ષિત કરવા માટે વેગ આપ્યો. તેના પ્રતિસ્પર્ધીને સારી રીતે વાંચતા, સેને બીજી ગેમમાં 21-5થી જીત મેળવી, માત્ર 25 મિનિટમાં હાર પૂર્ણ કરી.

BWF 2023 વર્લ્ડ જુનિયર ચૅમ્પિયનશિપમાં બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા આયુષ શેટ્ટીએ નીર નેહવાલ તરફથી સખત પડકારનો સામનો કર્યો હતો પરંતુ 23-25, 21-18, 21-12 સ્કોરલાઇન સાથે વિજયી બન્યો હતો. તે આગામી રાઉન્ડમાં સાતમી ક્રમાંકિત આલાપ મિશ્રા સામે ટકરાશે.

મહિલા સિંગલ્સ કેટેગરીમાં, 22 વર્ષીય ટુર્નામેન્ટની ટોચની ક્રમાંકિત આકાર્શી કશ્યપને રિતુપર્ણા દાસ સામે સખત મેચનો સામનો કરવો પડ્યો. વૈશ્વિક સ્તરે 40મું ક્રમાંક ધરાવતા, કશ્યપે 32 મિનિટમાં 21-18, 21-11 સ્કોરલાઇન સાથે મેચ બંધ કરતા પહેલા પ્રથમ ગેમમાં સખત પડકારને પાર કર્યો. તે ચોથા રાઉન્ડના મુકાબલામાં અરુણા પ્રભુદેસાઈ સામે રમવાની છે.

વિમેન્સ સિંગલ્સમાં ઘરની ફેવરિટ એવી બીજી ક્રમાંકિત અશ્મિતા ચલિહાએ બીજા રાઉન્ડમાં તેની રાજ્ય સાથી સુઝેન બુરહાગોહેનને 21-13, 21-10ના સ્કોર સાથે હરાવ્યો હતો. BAI દ્વારા 12મા ક્રમે આવેલી ચલિહા ચોથા રાઉન્ડમાં દિલ્હીની રિશિકા નંદી સામે ટકરાશે.

અન્ય આસામી ખેલાડી, ઈશારાની બરુઆહ, રેલ્વેની શ્રીયાંશી પરદેશીને હરાવવા માટે નીચેની રમતમાંથી લડ્યા. BAI દ્વારા 6ઠ્ઠા ક્રમે રહેલા બરુઆહ પ્રથમ ગેમ 20-22થી હારી ગયા હતા પરંતુ ત્રીજા રાઉન્ડમાં આગળ વધીને આગામી બે ગેમ 21-10, 22-20થી જીતવા માટે રેલી કરી હતી.

2023 અબુ ધાબી માસ્ટર્સ ચેમ્પિયન ઉન્નતિ હુડાએ ઝારખંડની મનીષા રાની તિર્કીને 21-11, 21-17થી હરાવીને તન્વી શર્મા સાથે ત્રીજા રાઉન્ડમાં મુકાબલો કર્યો. 2023માં બેડમિન્ટન એશિયાની U17 અને U15 જુનિયર ચેમ્પિયનશિપમાં સિલ્વર મેડલ વિજેતા શર્માએ શ્રેયા લેલે સામે કઠિન મુકાબલો કર્યો, અંતે 56 મિનિટની લડાઈમાં 21-18, 22-24, 21-13ના સ્કોર સાથે વિજય મેળવ્યો.

ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન અને ભૂતપૂર્વ જુનિયર વર્લ્ડ નંબર 1 અનુપમા ઉપાધ્યાયે તાજ પાછો મેળવવાની પોતાની શોધ જાળવી રાખીને 21-5, 21-12ના સ્કોર સાથે તનીશા સિંઘને હરાવી હતી.

મિક્સ ડબલ્સમાં ધ્રુવ કપિલા અને તનિષા ક્રાસ્ટોની જોડીએ અબ્દુલ રહેમાન સૈયદ અને મામૈક્યા લંકા સામે 21-5, 21-14થી જીત મેળવી હતી. આ જોડી પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં ચયનિત જોશી અને કાવ્યા ગુપ્તા સામે ટકરાશે.

Total Visiters :163 Total: 986797

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *