પાંચમી ટી20માં ઈંગ્લેન્ડને ચાર વિકેટે હરાવી વિન્ડિઝે 3-2થી શ્રેણી જીતી

Spread the love

મેચમાં ત્રણ વિકેટ ઝડપનાર વેસ્ટ ઈન્ડિઝના ડાબોડી સ્પિનર ​​ગુડાકેશ મોતી પ્લેયર ઓફ ધ મેચ

તરુબા

ટી20 વર્લ્ડ કપ ચેમ્પિયન ઈંગ્લેન્ડનું ગૌરવ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે ચકનાચૂર થઈ ગયું. કેરેબિયન ટીમે ગુરુવારે પાંચમી અને અંતિમ ટી20 ઈન્ટરનેશનલ મેચમાં 4 બોલ બાકી રહેતા ઈંગ્લેન્ડને ચાર વિકેટથી હરાવ્યું હતું.

તરુબામાં રમાયેલી મેચમાં ઈંગ્લેન્ડે પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું આમંત્રણ સ્વીકાર્યું અને સમગ્ર ટીમ 19.3 ઓવરમાં 132 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ. જવાબમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝે 19.2 ઓવરમાં છ વિકેટ ગુમાવીને લક્ષ્ય હાંસલ કરી લીધું હતું. આ સાથે વેસ્ટ ઈન્ડિઝે પાંચ મેચની ટી20 ઈન્ટરનેશનલ શ્રેણી 3-2થી જીતી લીધી છે.

મેચમાં ત્રણ વિકેટ ઝડપનાર વેસ્ટ ઈન્ડિઝના ડાબોડી સ્પિનર ​​ગુડાકેશ મોતીને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. આ સાથે જ વર્તમાન શ્રેણીમાં બે સદી ફટકારનાર ફિલ સોલ્ટને પ્લેયર ઓફ ધ સિરીઝ તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. સોલ્ટે શ્રેણીમાં 331 રન બનાવ્યા હતા.

133 રનના ટાર્ગેટનો પીછો કરવા ઉતરેલી વેસ્ટ ઈન્ડિઝને જોન્સન ચાર્લ્સ તરફથી ઝડપી શરૂઆત મળી હતી, પરંતુ તેને બ્રેન્ડન કિંગનો સાથ મળ્યો નહોતો. રીસ ટોપલીએ કિંગને બટલરના હાથે કેચ આઉટ કરાવ્યો હતો. નિકોલસ પૂરન (10) પણ કંઈ ખાસ કરી શક્યો ન હતો અને ક્રિસ વોક્સ દ્વારા ક્લીન બોલ્ડ થયો હતો. આદિલ રાશિદે ચાર્લ્સને બટલરના હાથે કેચ આઉટ કરાવીને યજમાન ટીમને ત્રીજો ઝટકો આપ્યો હતો.

શેરફેન રધરફોર્ડ (30)એ ઝડપથી સ્કોર કર્યો, પરંતુ રાશિદે તેને કુરાનના હાથે કેચ આઉટ કરાવ્યો. શાઈ હોપે (43*) એક છેડો પકડી રાખ્યો અને બીજા છેડે વિકેટો પડવા છતાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝની જીતની આશા જીવંત રાખી. કેરેબિયન ટીમ આખરે વિજય નોંધાવવામાં સફળ રહી.

પ્રથમ બેટિંગ કરવા ઉતરેલી ઈંગ્લેન્ડની શરૂઆત હોલ્ડરે બગાડી હતી. જેસન હોલ્ડરે ઈંગ્લિશ કેપ્ટન જોસ બટલર (11)ને થોમસના હાથે કેચ આઉટ કરાવ્યો હતો. ટૂંક સમયમાં જ અકીલ હુસૈને વિલ જેક્સ (7)ને ક્લીન બોલિંગ કરીને ઈંગ્લિશ ટીમને બીજો ઝટકો આપ્યો હતો. લિયામ લિવિંગસ્ટોન (28) અને ફિલ સોલ્ટ (28) એ ઇનિંગ્સના નિર્માણની જવાબદારી લીધી હતી. પરંતુ મોતીએ સોલ્ટની બોલિંગ કરીને ઈંગ્લેન્ડની મુશ્કેલીઓ વધારી દીધી.

આ પછી ઈંગ્લેન્ડના બેટ્સમેનો વધુ સમય ક્રિઝ પર ટકી શક્યા ન હતા. થોડી જ વારમાં ઈંગ્લેન્ડ 19.3 ઓવરમાં 132 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગયું હતું. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ તરફથી ગુડાકેશ મોતીએ સૌથી વધુ ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. જેસન હોલ્ડર, અકીલ હુસૈન અને આન્દ્રે રસેલને બે-બે સફળતા મળી હતી.

Total Visiters :94 Total: 1010794

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *