મહિલા રાષ્ટ્રીય બોક્સિંગ સી’શીપ: RSPBની સોનિયા લાથેર, તમિલનાડુની એસ કલાઈવાનીએ વિજયી શરૂઆત કરી

Spread the love

ગ્રેટર નોઈડા

રેલ્વે સ્પોર્ટ્સ પ્રમોશન બોર્ડ (RSPB) ની 2016 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશીપની સિલ્વર મેડલ વિજેતા સોનિયા લાથેર અને તમિલનાડુની એસ કલાઈવાનીએ ગ્રેટર નોઈડામાં 7મી એલિટ મહિલા રાષ્ટ્રીય બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપના પ્રથમ દિવસે પ્રભુત્વપૂર્ણ જીત સાથે તેમના અભિયાનની શરૂઆત કરી. .

સોનિયાએ 57 કિગ્રાના પ્રારંભિક રાઉન્ડની મેચમાં મધ્યપ્રદેશના માહી લામા સામે આક્રમક રીતે મુકાબલો શરૂ કર્યો અને 5-0થી આરામદાયક જીત મેળવી.

છેલ્લી આવૃત્તિની સિલ્વર મેડલ વિજેતા કલાઈવાની પણ 48 કિગ્રાની મેચમાં કેરળના મિલાનો એમજે માટે ખૂબ જ મજબૂત સાબિત થઈ હતી. કલાઈવાનીના અવિરત હુમલાએ રેફરીને ત્રીજા રાઉન્ડમાં હરીફાઈ રોકવા અને તેણીને વિજેતા જાહેર કરવાની ફરજ પાડી.

કલાઈવાની હવે આગલા રાઉન્ડમાં હરિયાણાની ગીતિકા સામે ટકરાશે, જેણે રાઉન્ડ 1 (RSC) જીતમાં રેફરીએ હરીફાઈ અટકાવીને તેલંગાણાની મેરાજ બેગમને હરાવ્યું હતું.

રિંકુ (52 કિગ્રા) અને તન્નુ (57 કિગ્રા) હરિયાણાના અન્ય બોક્સર હતા જેમણે જીત નોંધાવી હતી અને રાઉન્ડ ઓફ 16માં પ્રવેશ કર્યો હતો.

દરમિયાન, 2021 એશિયન યુથ ચેમ્પિયનશિપની સિલ્વર મેડલ વિજેતા ઉત્તરાખંડની નિવેદિતા કાર્કી (48kg) એ રાઉન્ડ 2 માં રેફરી સ્ટોપિંગ ધ કોન્ટેસ્ટ (RSC) જીતવા માટે મેઘાલયની વેરોનિકા સોહશાંગ પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું.

વર્તમાન વિશ્વ ચેમ્પિયન સવીટી બૂરા (81kg), 2022 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપની બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા મનીષા (60kg) અને ટોક્યો ઓલિમ્પિયન પૂજા રાની (75kg) ભારતીય બોક્સિંગ ફેડરેશન દ્વારા આયોજિત પ્રતિષ્ઠિત ટુર્નામેન્ટના બીજા દિવસે તેમના અભિયાનની શરૂઆત કરશે.

ચાલુ ટુર્નામેન્ટમાં 300 થી વધુ બોક્સરો ટોચના સન્માન માટે 12 વજન કેટેગરીમાં સ્પર્ધા કરતા જોવા મળી રહ્યા છે. ફાઈનલ 27 ડિસેમ્બરે રમાશે.

Total Visiters :195 Total: 1045609

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *