કોંગ્રેસના 12 મહાસચિવ-12 પ્રભારીમાં અડધાથી વધુ ઉચ્ચ જ્ઞાતિના

Spread the love

રાહુલ ગાંધી દ્વારા તાજેતરમાં જાતિ ગણતરી અને ઓબીસીની ભાગીદારી પર આપવામાં આવેલા નિવેદનોનો ઉલ્લેખ કરીને ટીકા કરવામાં આવી


નવી દિલ્હી
કોંગ્રેસે શનિવારે સંગઠનમાં મોટા ફેરફારોની જાહેરાત કરી હતી. કોંગ્રેસે 12 મહાસચિવ અને 12 પ્રભારી નિયુક્ત કર્યા છે. આમાંથી અડધાથી વધુ ઉચ્ચ જાતિના નેતાઓ છે.
કોંગ્રેસ પાર્ટીમાં નિયુક્ત નવા 12 મહાસચિવોમાં અન્ય પછાત વર્ગના માત્ર એક નેતાને સ્થાન મળ્યું છે. કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ શનિવારે (23 ડિસેમ્બર) 12 મહાસચિવ અને 12 પ્રભારીઓની નિમણૂક કરી. આમાંથી અડધાથી વધુ ઉચ્ચ જાતિના નેતાઓ છે.
આવી સ્થિતિમાં, રાહુલ ગાંધી દ્વારા તાજેતરમાં જાતિ ગણતરી અને ઓબીસીની ભાગીદારી પર આપવામાં આવેલા નિવેદનોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કોંગ્રેસમાં મોટા પદોની રેસમાં રાહુલ ઓબીસીને અધિકાર નથી અપાવી શક્યા.
આ સિવાય કોંગ્રેસ નેતા પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાને ઉત્તર પ્રદેશ કોંગ્રેસના પ્રભારી પદેથી મુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. તેણીને જનરલ સેક્રેટરી તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. સચિન પાયલટને છત્તીસગઢ કોંગ્રેસના પ્રભારી નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા. રમેશ ચેન્નીથલાને મહારાષ્ટ્રના પ્રભારી બનાવવામાં આવ્યા છે.
કોંગ્રેસ પ્રમુખ મલ્લિકાર્જુન ખડગે દ્વારા મહાસચિવ તરીકે જે નેતાઓને જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે તેમાં મુકુલ વાસનિક, પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રા (કોઈપણ પોર્ટફોલિયો વિના), જિતેન્દ્ર સિંહ, રણદીપ સિંહ સુરજેવાલા, દીપક બાબરિયા, સચિન પાયલટ, અવિનાશ પાંડે, કુમારી સેલજા, જી.એ. મીર, દીપદાસ મુનશી, જયરામ રમેશ અને કેસી વેણુગોપાલ. વરિષ્ઠ નેતા કેસી વેણુગોપાલ કોંગ્રેસના સંગઠન મહાસચિવ રહેશે.
કોંગ્રેસ અધ્યક્ષે રમેશ ચેન્નીથલાને મહારાષ્ટ્ર, મોહન પ્રકાશને બિહાર, ચેલ્લાકુમારને મેઘાલય, મિઝોરમ અને અરુણાચલ પ્રદેશ, અજોય કુમારને ઓડિશા (તેમને તમિલનાડુ અને પુડુચેરીનો વધારાનો હવાલો), ભરતસિંહ સોલંકીને જમ્મુનો હવાલો સોંપ્યો છે. અને કાશ્મીર, રાજીવ શુક્લાને હિમાચલ પ્રદેશ અને ચંદીગઢના પ્રભારી નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે.
સુખજિંદર સિંહ રંધાવાને રાજસ્થાન, દેવેન્દર યાદવને પંજાબના, માણિકરાવ ઠાકરેને ગોવા, દમણ-દીવ, દાદરા અને નગર હવેલી, ત્રિપુરા, સિક્કિમ, મણિપુર અને નાગાલેન્ડના ગિરીશ ચોડંકર, આંધ્રપ્રદેશના મણિકમ ટાગોર, આંદામાન અને નિકોબારના પ્રભારી નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. . છે. દરમિયાન ગુરદીપ સિંહ સપ્પલને વહીવટી પ્રભારી બનાવવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, અજય માકન ખજાનચી પદ પર યથાવત છે. મિલિંદ દેવરા અને વિજય ઈન્દર સિંગલાને સંયુક્ત ખજાનચી તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે.

Total Visiters :80 Total: 1051658

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *