દક્ષિણ કોરિયામાં ખ્રિસ્તી સંપ્રદાયના નેતાને જાતીય શોષણ કેસમાં 23 વર્ષની જેલ

Spread the love

ચર્ચમાં થયેલી નિમણૂંક અને ત્યાં રહેતી મહિલાઓ અને યુવતીઓ ઉપરાંત યુવકોની પણ તપાસ કરવામાં આવશે, રિલીઝ થયા બાદ તેણે 15 વર્ષ સુધી ઘૂંટણમાં ટ્રેકર પહેરવું પડશે

દક્ષિણ કોરિયામાં ખ્રિસ્તી સંપ્રદાયના નેતા જેંગ મ્યુંગ સીઓકને જાતીય શોષણના કેસમાં જેલની સજા ફટકારવામાં આવી છે. તેઓ જેએમએસ (જીસસ મોર્નિંગ સ્ટાર્ટ) સંસ્થાના સ્થાપક છે, જેને ‘પ્રોવિડન્સ ચર્ચ’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. 10 વર્ષની સજા ભોગવ્યા બાદ તેને 2018માં મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો. તેના પર તેની ચાર મહિલા સમર્થકો પર જાતીય સતામણી કરવાનો આરોપ હતો. તેણે 2001-06ની વચ્ચે ઘણી વખત તેની સાથે જાતીય શોષણ કર્યું હતું. છૂટા થયા પછી, તેણે ફરીથી ચર્ચમાં જાતીય અપરાધ કરવાનું શરૂ કર્યું.
તેણે મેપલ યેપ નામની મહિલાનો શિકાર બનાવી. તેણે ‘ધ નેમ ઓફ ગોડઃ એ હોલી બેટ્રેયલ’ નામની નેટફ્લિક્સ ડોક્યુમેન્ટ્રીમાં આ અંગે ખુલાસો કર્યો છે. આ ખુલાસા બાદ ફરી તપાસ શરૂ થઈ હતી. ડેજેઓન ડિસ્ટ્રિક્ટ પ્રોસિક્યુટર ઓફિસે બે વિદેશી અનુયાયીઓનું જાતીય શોષણ કરવા બદલ જંગ મ્યુંગ સીઓક સામે કેસ દાખલ કર્યો હતો. ફેબ્રુઆરી 2018 અને સપ્ટેમ્બર 2021 ની વચ્ચે, આ ખ્રિસ્તી નેતાએ ત્રણ મહિલાઓને 23 વખત જાતીય સતામણી અને શોષણનો શિકાર બનાવી..
તેને 30 વર્ષની જેલની સજા કરવાની માંગ કરવામાં આવી હતી અને દલીલ કરવામાં આવી હતી કે છેલ્લી વખત સજા થઈ હોવા છતાં તેનામાં કોઈ સુધારો થયો નથી. જેએમએસ ચર્ચ પર મહિલાઓનું શોષણ કરવાનો અને તેમને ડિપ્રેશનમાં લઈ જવાનો પણ આરોપ છે. શુક્રવારે (22 ડિસેમ્બર, 2023), તેને 23 વર્ષની જેલની સજા ફટકારવામાં આવી હતી. તેની ચર્ચમાં થયેલી નિમણૂંક અને ત્યાં રહેતી મહિલાઓ અને યુવતીઓ ઉપરાંત યુવકોની પણ તપાસ કરવામાં આવશે. રિલીઝ થયા બાદ તેણે 15 વર્ષ સુધી ઘૂંટણમાં ટ્રેકર પહેરવું પડશે.
અત્યાર સુધીમાં કુલ 18 મહિલાઓએ તેની સામે યૌન શોષણના કેસ દાખલ કર્યા છે, જેમાંથી ઘણા કેસોની તપાસ હજુ પણ ચાલી રહી છે. તે મહિલાઓને બેભાન કરીને બળાત્કાર કરતો હતો. તેમણે આ કાર્ય 1980માં શરૂ કર્યું હતું. તેમના અનુયાયીઓ તેમને મસીહા કહેવા લાગ્યા અને તેઓ પોતાને ઈસુ ખ્રિસ્તના અવતાર તરીકે વર્ણવે છે. 90ના દાયકામાં પણ તે હેલ્થ ચેકઅપના નામે મહિલાઓનું યૌન શોષણ કરતો હતો. તેની સામે ઈન્ટરપોલે નોટિસ પણ જારી કરી હતી.

Total Visiters :105 Total: 1051984

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *