શાહબાઝ શરીફ પ્રિન્સ સલમાન પાસે વધુ લોનની માગણી કરશે

Spread the love

વડાપ્રધાન તરીકે શપથ લીધા બાદ શાહબાઝે સાઉદી અરેબિયા સાથે સંબંધોને પ્રાથમિકતા ની વાત કરી હતી

ઈસ્લામાબાદ

પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન શાહબાઝ શરીફ તેમની પ્રથમ વિદેશ યાત્રા પર સાઉદી અરેબિયા જઈ રહ્યા છે. તેઓ શનિવારે ત્રણ દિવસની મુલાકાતે સાઉદી અરેબિયા જવા રવાના થશે. પાકિસ્તાનના વિદેશ કાર્યાલયે શાહબાઝ શરીફની સાઉદી અરેબિયાની મુલાકાતની પુષ્ટિ કરી છે. વડાપ્રધાન તરીકે શપથ લીધા બાદ શાહબાઝ શરીફે સાઉદી અરેબિયા સાથે સંબંધોને પ્રાથમિકતા આપવાની વાત કરી હતી. ચીન પછી સાઉદી અરેબિયાનું પાકિસ્તાન પર સૌથી વધુ દેવું છે. આવી સ્થિતિમાં જો પાકિસ્તાન સાઉદી અરેબિયાને નિયંત્રણમાં રાખવા માંગે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે શાહબાઝ શરીફ સાઉદી અરેબિયાના પ્રિન્સ મોહમ્મદ બિન સલમાન અલ સાઉદ પાસેથી પાકિસ્તાનને વધુ લોનની માંગ કરશે.

પાકિસ્તાની વિદેશ કાર્યાલયે કહ્યું, “પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન મુહમ્મદ શાહબાઝ શરીફ રમઝાનના અંતિમ દિવસોમાં 6 થી 8 એપ્રિલ 2024 દરમિયાન સાઉદી અરેબિયાની મુલાકાત લેશે. વડાપ્રધાનની ચૂંટણી પછી આ તેમની પ્રથમ વિદેશ યાત્રા હશે. વડાપ્રધાન શાહબાઝની સાથે વિદેશ મંત્રી ઈશાક ડાર, રક્ષા મંત્રી ખ્વાજા આસિફ, નાણા મંત્રી મુહમ્મદ ઔરંગઝેબ પણ હશે. આ મુલાકાત દરમિયાન શાહબાઝ શરીફ તેમના મંત્રીઓ સાથે મદીનામાં મસ્જિદ નબવીમાં ઉમરાહ કરશે અને નમાઝ અદા કરશે.

મુલાકાત દરમિયાન, એવી અપેક્ષા છે કે પીએમ શહબાઝ શરીફ ક્રાઉન પ્રિન્સ અને સાઉદી અરેબિયાના વડા પ્રધાન મોહમ્મદ બિન સલમાનને મળી શકે છે અને પરસ્પર હિતના મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરી શકે છે. બંને નેતાઓ પ્રાદેશિક અને વૈશ્વિક વિકાસ પર પણ વિચારોનું આદાનપ્રદાન કરશે. આ દરમિયાન સૂત્રોએ જિયો ન્યૂઝને જણાવ્યું હતું કે પીએમ શાહબાઝ ક્રાઉન પ્રિન્સ મોહમ્મદ બિન સલમાન સાથેની મુલાકાત દરમિયાન વિવિધ પ્રોજેક્ટ્સ પર ચર્ચા કરશે. વડાપ્રધાન સાઉદી પીએમને પાકિસ્તાનની મુલાકાત લેવાના આમંત્રણનો પણ પુનરોચ્ચાર કરશે.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે તેમના રોકાણ દરમિયાન ઘણા વિકાસ પ્રોજેક્ટ્સને અંતિમ સ્વરૂપ આપવામાં આવશે, જ્યારે બંને દેશો વચ્ચે કૃષિ સહિત અનેક ક્ષેત્રોમાં દ્વિપક્ષીય સહયોગ ચાલુ રહેશે. તેમણે કહ્યું કે સાઉદી અરેબિયા રેકો ડિક પ્રોજેક્ટ પર $1 બિલિયનનું રોકાણ કરે તેવી પણ અપેક્ષા છે. તેમણે કહ્યું કે તેમની મુલાકાત પહેલા વડાપ્રધાન લાહોરમાં પાકિસ્તાન મુસ્લિમ લીગ-નવાઝ (PML-N)ના સુપ્રીમો નવાઝ શરીફની સલાહ લેશે.

Total Visiters :205 Total: 1045464

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *