રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનની સીમાચિહ્ન અર્લી ચાઈલ્ડહુડ કેર એન્ડ એજ્યુકેશન કોન્ફરન્સમાં વિચારો, ક્રિયાઓ અને પ્લે-આધારિત શિક્ષણનો સંગમ શોધાયો

Spread the love

· મુંબઈમાં બે દિવસીય ‘બિલ્ડિંગ ફલોરિશિંગ ફ્યુચર્સ’ કોન્ફરન્સમાં 200 થી વધુ પ્રેક્ટિશનરો ભેગા થયા, અનુભવો શેર કર્યા અને બાળપણના સારા પરિણામો માટે પગલાં સૂચવ્યા

મુંબઈ

અર્લી ચાઈલ્ડહુડ કેર એન્ડ એજ્યુકેશન (ECCE) સ્પેક્ટ્રમમાં ફેલાયેલા જાહેર અને ખાનગી પ્રેક્ટિશનરોની એક સીમાચિહ્ન સભા, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનની બિલ્ડીંગ ફલોરીશિંગ ફ્યુચર્સ કોન્ફરન્સમાં આંતરદૃષ્ટિ શેર કરવા અને રમત આધારિત શિક્ષણનો અનુભવ કરવા માટે બોલાવવામાં આવી હતી.

મુંબઈમાં ધીરુભાઈ અંબાણી ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલ (DAIS) ખાતે આયોજિત આ કોન્ફરન્સમાં ECCE સિસ્ટમના વિવિધ પ્રેક્ટિશનરો, ભારત અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરના શિક્ષણવિદો અને નિષ્ણાતોને એકસાથે લાવવામાં આવ્યા હતા.

બે દિવસીય કોન્ફરન્સમાં રમતિયાળ માતા-પિતા, શિક્ષકો અને સમુદાયોના વિકાસ માટે નવીન પ્રથાઓ અને અભિગમોની શોધ કરવામાં આવી હતી. ભારતની રાષ્ટ્રીય શિક્ષણ નીતિ (NEP) 2020 માં દર્શાવ્યા મુજબ ECCE ના સાર્વત્રિકરણના ધ્યેય તરફ યોગદાન આપતા, વક્તાઓ અને સહભાગીઓએ 10 માસ્ટરક્લાસ, 15 ઇન્ટરેક્ટિવ લર્નિંગ સ્ટેશન્સ અને 30 સ્પીકર સત્રો સાથે, શીખવાની અને શૈક્ષણિક અનુભવોની શ્રેણી હતી.

કોન્ફરન્સમાં વિષયમાં ઊંડી સંડોવણી દર્શાવતા, શ્રીમતી ઈશા અંબાણી, ડાયરેક્ટર, રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડ અને વાઈસ ચેરપર્સન, ધીરુભાઈ અંબાણી ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલ, સત્રો દ્વારા ઉત્સુકતાપૂર્વક ધ્યાન આપતા હતા, નિષ્ણાતો સાથે ઉત્સુકતાપૂર્વક સંલગ્ન હતા અને વિવિધ લર્નિંગ સ્ટેશનો પર પ્રેક્ટિશનરો સાથે પ્રદર્શનમાં હાજરી આપી હતી.

મુખ્ય વક્તાઓમાં જાણીતા પ્રેક્ટિશનરો શ્રી સંપત કુમાર, IAS., મેઘાલય સરકારના અગ્ર સચિવ, ધ લર્નિંગ સ્ક્વેરમાંથી શ્રીમતી એની વેન ડેમ, ઉમ્મીદ બાળ વિકાસ કેન્દ્રના ડૉ. વિભા કૃષ્ણમૂર્તિ, યુનિસેફના સુશ્રી સુનિષા આહુજા અને ડૉ રીટા પટનાયક, સંયુક્ત નિયામક, NIPCCD, મહિલા અને બાળ વિકાસ મંત્રાલય

ડૉક્ટર મહેશ બાલસેકર, કન્સલ્ટન્ટ પીડિયાટ્રિશિયન, સર એચએન રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન હોસ્પિટલ અને રિસર્ચ સેન્ટર જેવા નિષ્ણાતો; શ્રી અભિમન્યુ બસુ, ડીન અને સીઈઓ, DAIS; ડૉ. નિલય રંજન, હેડ – એજ્યુકેશન, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને પણ કાર્યવાહીમાં તેમની આંતરદૃષ્ટિ ઉમેરી.

બે દિવસ દરમિયાન, સહભાગીઓ કે જેમાં આંગણવાડી કાર્યકરો, શિક્ષકો, આચાર્યો, નીતિ ઘડવૈયાઓ અને પરોપકારી સંસ્થાઓના પ્રતિનિધિઓનો સમાવેશ થાય છે, તેઓએ વિચારોના વિસ્ફોટની શોધ કરી, એનિમેટેડ રમત-આધારિત શિક્ષણ પ્રદર્શનમાં રોકાયેલા, નીતિઓ અને પ્રેક્ટિસની ઘોંઘાટની ચર્ચા કરી, ક્રોસ-લર્નિંગ માટે કાળજી અને વ્યૂહરચનાઓની ચર્ચા કરી. , સાકલ્યવાદી પ્રારંભિક બાળપણ સંભાળ, શિક્ષણ અને વિકાસ તરફ.

રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનના સ્થાપક અને ચેરપર્સન શ્રીમતી નીતા અંબાણીની ફિલસૂફીનું પ્રતિબિંબ રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન શાળાઓ અને ધીરુભાઈ અંબાણી ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલમાં ‘હેપ્પી સ્કૂલ, હેપ્પી લર્નર્સ’ના શિક્ષકો ભારતીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રારંભિક બાળપણની શ્રેષ્ઠ શિક્ષણ પદ્ધતિઓમાંથી ઉત્તેજક શિક્ષણ વાતાવરણ બનાવે છે. આ અનુભવ સાથે, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનનું વિઝન ભારતભરમાં અર્લી ચાઈલ્ડહુડ કેર અને એજ્યુકેશન લેન્ડસ્કેપને બદલવામાં મદદ કરવાનું છે, ખાસ કરીને ઓછી આવક ધરાવતા અને હાંસિયામાં ધકેલાઈ ગયેલા સમુદાયોના બાળકો માટે રમત આધારિત શિક્ષણ પહોંચાડવા માટે આંગણવાડી કાર્યકરોની ક્ષમતા નિર્માણ દ્વારા.

સતત સહયોગ અને નવીનતા નોંધપાત્ર વેગ બનાવી શકે છે. વૈવિધ્યસભર અભિપ્રાયો, વિચારો અને સારી પ્રથાઓના અનોખા સંમેલન સાથેની ‘બિલ્ડિંગ ફલોરીશિંગ ફ્યુચર્સ’ કોન્ફરન્સનો હેતુ એક ગતિશીલ પ્લેટફોર્મ બનાવવાનો છે જ્યાં પ્રેક્ટિશનરો એકબીજા પાસેથી શીખે; ઇકોસિસ્ટમમાં કાર્યક્ષમ વ્યૂહરચના વિકસાવવા માટે સહયોગ બનાવો, પરિવર્તનકારી પ્રવાસ તરફ દોરી જાઓ, જેથી ભારતના દરેક બાળકને સમૃદ્ધ ભવિષ્ય તરફ તેમની સંપૂર્ણ ક્ષમતા સુધી પહોંચવાની તક મળે.

રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન વિશે

રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડની પરોપકારી શાખા, નવીન અને ટકાઉ ઉકેલો દ્વારા ભારતના વિકાસના પડકારોને સંબોધવામાં ઉત્પ્રેરક ભૂમિકા ભજવવાનું લક્ષ્ય રાખે છે. શ્રીમતી ની આગેવાની હેઠળ નીતા એમ અંબાણી, સ્થાપક અને ચેરપર્સન, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન, ગ્રામીણ પરિવર્તન, શિક્ષણ, આરોગ્ય, વિકાસ માટે રમતગમત, આપત્તિ વ્યવસ્થાપન, મહિલા સશક્તિકરણ, શહેરી નવીનીકરણ અને કલાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને, એકંદર સુખાકારી અને જીવનની ગુણવત્તા વધારવા માટે સતત કામ કરી રહી છે. , સંસ્કૃતિ અને વારસો, અને સમગ્ર ભારતમાં 55,550 થી વધુ ગામડાઓ અને શહેરી સ્થળોએ લગભગ 76 મિલિયન લોકોના જીવનને સ્પર્શ્યું છે.

Total Visiters :503 Total: 1045465

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *