શ્રુતિ વોરાએ ઐતિહાસિક જીત નોંધાવી, 3-સ્ટાર GP ઇવેન્ટ જીતનાર પ્રથમ ભારતીય બની

Spread the love

નવી દિલ્હી

શ્રુતિ વોરા, મેગ્નેનિમસ પર સવાર થઈને, થ્રી-સ્ટાર ગ્રાન્ડ પ્રિકસ ઈવેન્ટ જીતનારી પ્રથમ ભારતીય રાઈડર બની છે – જે ભારતીય અશ્વારોહણ માટે ઐતિહાસિક સિદ્ધિ છે.

શ્રુતિએ લિપિકા, સ્લોવેનિયામાં 7-9 જૂન દરમિયાન યોજાયેલી CDI-3 ઇવેન્ટમાં 67.761 પોઈન્ટ્સ મેળવ્યા હતા. ભારતીય મોલ્ડોવાની ટાટિયાના એન્ટોનેન્કો (આચેન)થી આગળ છે, જેણે 66.522નો સ્કોર કર્યો હતો. ઑસ્ટ્રિયાની જુલિયન જેરીચ (ક્વાર્ટર ગર્લ) એ 66.087ના સ્કોર સાથે ટોપ-3 પૂર્ણ કર્યું.

“ભારતીય અશ્વારોહણ સમુદાય માટે આ સારા સમાચાર છે. શ્રુતિના આ પ્રેરણાદાયી પ્રદર્શને દેશને ગૌરવ અપાવ્યું છે. ઘણી મહિલાઓ આ રમતમાં ભાગ લઈ રહી છે અને આવા સીમાચિહ્નો ઘણા વધુ રાઈડર્સને શ્રેષ્ઠતા માટે પ્રયત્ન કરવા માટે પ્રેરણા આપશે,” EFI સેક્રેટરી જનરલ કર્નલ જયવીર સિંહે જણાવ્યું હતું.

શ્રુતિનો ગ્રાડ પ્રિક્સ સ્પેશિયલમાં પણ પ્રશંસનીય શો હતો, જે તે જ સ્થળે એક સાથે યોજાયો હતો. તેણીએ 66.085ના સ્કોર સાથે એન્ટોનેન્કો-આચેન કોમ્બો પાછળ બીજા ક્રમે રહી હતી.

“હું પરિણામથી ખૂબ જ ખુશ છું. મેં સખત મહેનત કરી છે અને જીત ખરેખર સંતોષજનક છે. આ જીત ઓલિમ્પિક વર્ષમાં આવી છે અને તે તેને મહત્વપૂર્ણ બનાવે છે. હકીકત એ છે કે હું દેશમાંથી થ્રી-સ્ટાર ઈવેન્ટ જીતનાર પ્રથમ રાઈડર છું તે વિશેષ સિદ્ધિ બનાવે છે. હું મારા દેશનું નામ રોશન કરવા માટે સખત મહેનત કરીશ,” શ્રુતિ વોહરાએ કહ્યું.

કોલકાતાની રહેવાસી, અનુભવી ખેલાડી શ્રુતિએ ડ્રેસેજ વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ (2022) અને એશિયન ગેમ્સ (2010, 2014)માં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે.

Total Visiters :147 Total: 1045191

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *