કોપા અમેરિકા દરમિયાન પાંચ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ખેલાડીઓ એક્શનમાં

Spread the love

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં યોજાનારી, આગામી ટુર્નામેન્ટ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સના ચાહકોને તેમના કેટલાક મનપસંદ સ્ટાર્સને એક્શનમાં જોવાની તક આપશે.

જર્મનીમાં યુરો 2024 શરૂ થયાના થોડા દિવસો પછી, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ 2024 કોપા અમેરિકાની યજમાની કરવા તૈયાર છે. આગામી ટુર્નામેન્ટ, જે ગુરુવારે એટલાન્ટાના મર્સિડીઝ-બેન્ઝ સ્ટેડિયમમાં આર્જેન્ટિના અને કેનેડા વચ્ચેની રમત સાથે શરૂ થવાની છે, જેમાં ઘણા LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ સ્ટાર્સ હશે, જેમને અમેરિકન ધરતી પર ટ્રોફી માટે સ્પર્ધા કરવાની તક મળશે. .

અહીં 2024 કોપા અમેરિકા દરમિયાન પાંચ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ખેલાડીઓ પર એક નજર છે કે જેના પર તમારે નજર રાખવી જોઈએ.

વિનિસિયસ જુનિયર (રીઅલ મેડ્રિડ અને બ્રાઝિલ): તેના દેશ સાથે પ્રથમ ટાઇટલ મેળવવા માટે

આ સિઝનમાં LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ અને ચેમ્પિયન્સ લીગ ટ્રોફી બંનેમાં રિયલ મેડ્રિડનું નેતૃત્વ કર્યા પછી, વિનિસિયસ જુનિયરે બ્રાઝિલની રાષ્ટ્રીય ટીમ સાથે તેનું પ્રથમ ખિતાબ જીતવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે. 10મી કોપા અમેરિકાની સફળતાની ઉજવણી કરવા માટે સેલેકોને તેમની બિડમાં ફેવરિટ ગણવામાં આવે છે અને વિનિસિયસને અત્યંત પ્રતિભાશાળી ટીમના લીડર તરીકે ગણવામાં આવે છે.

રીઅલ મેડ્રિડના ફોરવર્ડે 2023/24ની ઝુંબેશને તમામ સ્પર્ધાઓમાં 24 ગોલ સાથે સમાપ્ત કરી, જેમાં થોડા અઠવાડિયા પહેલા જ વેમ્બલી ખાતે બોરુસિયા ડોર્ટમન્ડ સામે ચેમ્પિયન્સ લીગની ફાઇનલમાં ક્લિનરનો સમાવેશ થાય છે. વિનિસિયસે છેલ્લી સિઝનમાં કેટલાક અસાધારણ પ્રદર્શન કર્યા હતા અને, જો તે બ્રાઝિલને કોપા અમેરિકાના ગૌરવ માટે પ્રેરિત કરવા માટે મેનેજ કરે, તો તેને બેલોન ડી’ઓર એવોર્ડ જીતવા માટે આગળના દોડવીર તરીકે ગણવામાં આવશે.

રોનાલ્ડ અરાઉજો (એફસી બાર્સેલોના અને ઉરુગ્વે): લા સેલેસ્ટેનો રક્ષણાત્મક આધારસ્તંભ

ઘણા ઉતાર-ચઢાવ સાથે એફસી બાર્સેલોના અભિયાન બાદ, રોનાલ્ડ અરાઉજો તેની ઉરુગ્વે ટીમના સાથીઓ સાથે ખૂબ જ અપેક્ષિત કોપા અમેરિકાની તૈયારીમાં જોડાયા છે. ઈજાની સમસ્યાઓએ પ્રતિભાશાળી સેન્ટર-બેકને 2021ની આવૃત્તિમાં દેખાવાથી અટકાવ્યો, જેનો અર્થ એ છે કે અરાઉજોને હવે પ્રથમ વખત સ્પર્ધામાં ભાગ લેવાની તક મળશે.

બાર્સાના ડિફેન્સના નેતા તરીકે પહેલેથી જ સ્થાપિત થઈ ગયા પછી, 25 વર્ષીય ડિફેન્ડર સૌથી વધુ કોપા અમેરિકા ટાઇટલ માટે તેમની સંયુક્ત-ટાઈમાં ઉરુગ્વેને આર્જેન્ટિનાને પાછળ છોડવામાં મદદ કરશે. બંને રાષ્ટ્રો પાસે હાલમાં 15 છે અને અરાઉજો તેની પ્રથમ જીત માટે કટિબદ્ધ છે.

સુપ્રસિદ્ધ કોચ માર્સેલો બિએલ્સા હેઠળ કામ કરતા, અરાઉજો રિયલ મેડ્રિડના મિડફિલ્ડર ફેડેરિકો વાલ્વર્ડે અને એટલાટિકો ડી મેડ્રિડના સેન્ટર-બેક જોસ મારિયા ગિમેનેઝ સાથે સ્પર્ધા કરશે.

રોડ્રિગો ડી પોલ (એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડ અને આર્જેન્ટિના): બીજા આંતરરાષ્ટ્રીય ખિતાબની શોધમાં

આર્જેન્ટિનાના મિડફિલ્ડમાં મુખ્ય આધાર બન્યા પછી, રોડ્રિગો ડી પોલ આલ્બિસેલેસ્ટેને બીજી ટ્રોફી તરફ દોરી જશે. 2022 FIFA વર્લ્ડ કપ અને 2021 કોપા અમેરિકા જીત્યા પછી, આર્જેન્ટિના હરાવવા માટે સ્પષ્ટ ટીમ છે.

એટલાટિકો ડી મેડ્રિડના મિડફિલ્ડરે આર્જેન્ટિનાના ત્રીજા વિશ્વ કપના માર્ગ પરની તમામ સાત રમતોમાં અને છેલ્લા કોપા અમેરિકામાં તેમના સાત દ્વંદ્વયુદ્ધોમાંથી એક સિવાય તમામમાં શરૂઆત કરી. ડી પૌલે તમામ સ્પર્ધાઓમાં 64 આંતરરાષ્ટ્રીય કેપ્સ રેકોર્ડ કર્યા છે, જેમાં તેણે 10 આસિસ્ટ નોંધાવ્યા છે અને બે ગોલ કર્યા છે.

આ રીતે, તે મજબૂત આર્જેન્ટિના ટીમની શરૂઆતની XIમાં હોવાની અપેક્ષા છે જેમાં તેની એટલાટી ટીમના સાથી નાહુએલ મોલિના અને સેવિલા એફસી લેફ્ટ-બેક માર્કોસ એક્યુના તેમજ રિયલ બેટીસના ખેલાડીઓ ગિડો રોડ્રિગ્ઝ અને જર્મન પેઝેલ્લાનો સમાવેશ થાય છે.

એન્ડ્રિક (રિયલ મેડ્રિડ અને બ્રાઝિલ): રિયલ મેડ્રિડના ભાવિ સ્ટારને જોવાની તક

બ્રાઝિલના વન્ડરકિડ્સ વિનિસિયસ અને રોડ્રિગો પર ઉતર્યા પછી, રીઅલ મેડ્રિડે વધુ સંભવિત સ્ટાર્સ માટે બ્રાઝિલના બજારને જોડવાનું ચાલુ રાખ્યું. લોસ બ્લેન્કોસ એન્ડ્રિક તરીકે ઓળખાતા એન્ડ્રીક ફેલિપ મોરેરા ડી સોસાની પ્રતિભા શોધવા માટે ઝડપી હતા અને પાલમેઇરાસ સાથે સોદો કર્યો હતો જેમાં બ્રાઝિલિયન ફોરવર્ડ આ ઉનાળામાં ચેમ્પિયન્સ લીગના શાસક વિજેતાઓમાં જોડાશે.

બ્રાઝિલની આગામી મોટી બાબત તરીકે ગણવામાં આવે તો, એન્ડ્રીકે 17 વર્ષ અને 246 દિવસની ઉંમરે તેની રાષ્ટ્રીય ટીમ માટે સ્કોર કરનાર ચોથો સૌથી યુવા ખેલાડી બનીને ઘણા રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા છે. ઈંગ્લેન્ડ સામેની 1-0ની મૈત્રીપૂર્ણ જીતમાં, પ્રોડિજી વેમ્બલી ખાતે આંતરરાષ્ટ્રીય ગોલ કરનાર સૌથી યુવા ખેલાડી પણ બન્યો. વાસ્તવમાં, એન્ડ્રીકે બ્રાઝિલની રાષ્ટ્રીય ટીમ માટે સતત ત્રણ મેચોમાં 18 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના પ્રથમ ખેલાડી બનવા માટે તમામ સ્પર્ધાઓમાં છ દેખાવમાં ત્રણ ગોલ કર્યા છે.

તેને હજુ સ્ટાર્ટર માનવામાં ન આવે, પરંતુ આગામી કોપા અમેરિકામાં તે રિયલ મેડ્રિડમાં તેના આગમન પહેલા તેની કુશળતાની ઝલક ચોક્કસથી આપશે.

સેવિયો (ગિરોના એફસી અને બ્રાઝિલ): એક વિંગર તેનું ઉત્તમ ફોર્મ ચાલુ રાખવા માંગે છે

Total Visiters :130 Total: 1045129

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *