ઝુરિચે કોટક જનરલ ઇન્સ્યોરન્સમાં બહુમતી હિસ્સો મેળવ્યો; ભારત માટે અગ્રણી સામાન્ય વીમા કંપની બનાવવા માટે

Spread the love
  • ઝુરિચે કોટક જનરલ ઈન્સ્યોરન્સનો 70% હિસ્સો મેળવ્યો, 2021માં FDI નિયમોમાં સુધારો કરવામાં આવ્યો ત્યારથી ભારતમાં પ્રવેશનાર પ્રથમ વિદેશી વીમા કંપની બની
  • ઝુરિચ અને કોટક સંયુક્તપણે ભારતમાં એક અગ્રણી સામાન્ય વીમા કંપનીનું નિર્માણ કરશે, જે કોટકની સ્થાનિક કુશળતા અને પહોંચ સાથે ઝુરિચના વૈશ્વિક વીમા નેતૃત્વ અને સ્કેલને એકસાથે લાવશે.
  • એક્વિઝિશન ઝુરિચને વિશ્વના સૌથી મહત્વપૂર્ણ વૃદ્ધિ બજારોમાંના એકમાં પ્રવેશવામાં મદદ કરે છે અને એશિયા પેસિફિકમાં સતત પ્રગતિ દર્શાવે છે

મુંબઈ

ઝુરિચ ઈન્સ્યોરન્સ કંપની લિમિટેડ (“ઝ્યુરિચ”) એ આજે ​​કોટક મહિન્દ્રા જનરલ ઈન્સ્યોરન્સ કંપની લિમિટેડ (“કોટક જનરલ ઈન્સ્યોરન્સ”) માં કોટક મહિન્દ્રા બેંક લિમિટેડ (“કોટક”)માંથી બહુમતી હિસ્સો હસ્તગત કરવાની સફળતાપૂર્વક પૂર્ણતાની જાહેરાત કરી છે. તમામ જરૂરી નિયમનકારી મંજૂરીઓની રસીદ.

ઝુરિચે નવી વૃદ્ધિ મૂડી અને શેર ખરીદીના સંયોજન દ્વારા કુલ રૂ. 5,560 કરોડ (એટલે ​​​​કે USD 670 મિલિયન) ની વિચારણા માટે કોટક જનરલ ઇન્શ્યોરન્સમાં 70% હિસ્સો હસ્તગત કર્યો છે. આ વ્યવહાર ભારતના સામાન્ય વીમા બજારમાં સૌથી મોટા વિદેશી રોકાણને ચિહ્નિત કરે છે અને 2021માં ફોરેન ડાયરેક્ટ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ (FDI) મર્યાદા 49% થી વધારીને 74% કરવામાં આવી ત્યારથી વિદેશી વીમા કંપની દ્વારા આ પહેલું છે.

સંયુક્ત એન્ટિટી ભારતીય બજારમાં લાવશે – વિશ્વાસ, નવીનતા, અખંડિતતા અને ગ્રાહક સેવા માટે ઝુરિચ અને કોટકની સામૂહિક પ્રતિબદ્ધતા. યોગ્ય સમયે, બિઝનેસ નવી બ્રાન્ડ અપનાવશે જે શેરધારકો તરીકે ઝુરિચ અને કોટક બંનેનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે.

2047 સુધીમાં “બધા માટે વીમો” હાંસલ કરવાના ઈન્સ્યોરન્સ રેગ્યુલેટરી એન્ડ ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (IRDAI)ના ધ્યેયને ધ્યાનમાં રાખીને ઝુરિચ ભારતના વીમા ક્ષેત્રના વિકાસ અને વિસ્તરણને પ્રોત્સાહન આપવા માટે સંપૂર્ણપણે પ્રતિબદ્ધ છે.

ભારતનું સામાન્ય વીમા બજાર નોંધપાત્ર વૃદ્ધિ માટે તૈયાર છે, જે વીમાના લાભો વિશે વધુ ગ્રાહક જાગૃતિ, ડિજિટલ અને નાણાકીય માળખાકીય સુવિધાઓના સતત વિકાસ અને મોટા અને વધતા મધ્યમ વર્ગ દ્વારા સંચાલિત છે. ભારતના SME અને કોર્પોરેટ ક્ષેત્રોમાં મજબૂત વૃદ્ધિને કારણે વ્યાપારી વીમા સોલ્યુશન્સની માંગ જોવા મળશે. આ સેગમેન્ટમાં ગ્રાહકોની અલગ અને જટિલ જરૂરિયાતો હોય છે જેને વ્યાપાર સાતત્ય જોખમોનું સંચાલન કરવા અને ઘટાડવા માટે વિવિધ શ્રેણીના વ્યાપારી દરખાસ્તોની જરૂર હોય છે. એક સ્થાપિત ઉદ્યોગ અગ્રણી વીમાદાતા તરીકે, ઝુરિચ મજબૂત અન્ડરરાઇટિંગ શિસ્ત અને ક્ષમતા દ્વારા આધારીત છૂટક અને વ્યાપારી ગ્રાહકોને વિભિન્ન સેવાઓ અને ઉકેલો પહોંચાડવામાં સાબિત ટ્રેક રેકોર્ડ ધરાવે છે.

“કોટક જનરલ ઈન્સ્યોરન્સનું સંપાદન ઝુરિચ માટે ખૂબ જ નોંધપાત્ર વૃદ્ધિ બજાર – ભારતમાં અગ્રણી ખેલાડી બનવાનો માર્ગ સુયોજિત કરે છે. ઝ્યુરિચ માટે આ એક મુખ્ય વ્યૂહાત્મક પગલું છે,” તુલસી નાયડુ, સીઈઓ – એશિયા પેસિફિક, ઝ્યુરિચ ઈન્સ્યોરન્સ ગ્રુપે જણાવ્યું હતું. “ભારતનું વીમા બજાર અપાર સંભાવનાઓ પ્રદાન કરે છે અને કોટક સાથે મળીને અમે તેની વૃદ્ધિ અને વિકાસને સમર્થન આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ. અમારી પાસે વૈશ્વિક સ્તરે, જટિલ જોખમોના સંચાલનમાં મજબૂત કુશળતા, ડિજિટલ ક્ષમતાઓ અને વીમા સુરક્ષા તફાવતને દૂર કરવા માટે તકનીકી નેતૃત્વ છે. અમારો ધ્યેય ભારતીય ગ્રાહકો અને વ્યવસાયો વચ્ચે સરળ અને નવીન ઉકેલો દ્વારા સ્થિતિસ્થાપકતા કેળવવાનો છે.”

કોટક મહિન્દ્રા બેંકના ડેપ્યુટી મેનેજિંગ ડિરેક્ટર શાંતિ એકમ્બરમે જણાવ્યું હતું કે, “અમે ઝુરિચ સાથેની ભાગીદારી અંગે ઉત્સાહિત છીએ કારણ કે અમારું લક્ષ્ય ભારતમાં વીમા કવરેજને વધારવા માટે અમારા સંયુક્ત સ્થાનિક જ્ઞાન અને વૈશ્વિક કુશળતાનો લાભ લેવાનું છે. ભાગીદારી કોટક જનરલ ઈન્સ્યોરન્સ માટે વૃદ્ધિના આગલા તબક્કાને અનલૉક કરશે અને અગ્રણી નોન-લાઈફ ઈન્સ્યોરન્સ ફ્રેન્ચાઈઝી બનાવશે જે ગ્રાહકની જરૂરિયાતોને પ્રાથમિકતા આપતી વખતે ટેકનોલોજી અને સ્કેલ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે.”

કોટક મહિન્દ્રા જનરલ ઈન્સ્યોરન્સના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર અને સીઈઓ સુરેશ અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે, “આ માઈલસ્ટોન અમારા માટે મહત્ત્વપૂર્ણ ક્ષણ છે અને અમારા વિવિધ ગ્રાહક આધારની વિકસતી જરૂરિયાતોને અનુરૂપ વ્યાપક ઉકેલો પ્રદાન કરીને બજારમાં અમારા વિસ્તરણને ઉત્તેજિત કરશે. આ એક છે. અમારા ગ્રાહકોને મૂલ્યવર્ધક અનુભવો પ્રદાન કરવા માટે ટેક્નોલોજી, સ્કેલ દ્વારા ભારતમાં વીમાના પ્રવેશને વધારવાના અમારા મિશનને આગળ વધારવા અને અમે સામાન્ય વીમા ઉદ્યોગ માટે નવા માપદંડો સ્થાપિત કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ.

આ ટ્રાન્ઝેક્શનની જાહેરાત નવેમ્બર 2023માં કરવામાં આવી હતી અને તે રિઝર્વ બેંક ઑફ ઈન્ડિયા, ઈન્સ્યોરન્સ રેગ્યુલેટરી એન્ડ ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી ઑફ ઈન્ડિયા અને કૉમ્પિટિશન કમિશન ઑફ ઈન્ડિયાની નિયમનકારી મંજૂરીઓ સહિત પૂર્વવર્તી શરતોને આધીન હતી. તમામ જરૂરી મંજૂરીઓ મળી ગઈ છે.

Total Visiters :416 Total: 1045214

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *