Sony LIV પર યુઇએફએ યુરો 2024 ચૅમ્પિયનશિપના ગેમવીક 1માંથી ત્રણ બાબતો શીખવા મળી

Spread the love

યુઇએફએ યુરો ચેમ્પિયનશિપની રાહ હવે પૂરી થઈ ગઈ છે! જેમ જેમ ખંડ જર્મનીમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ચેમ્પિયનશિપનું સ્વાગત કરે છે, અમે ફિક્સરના પ્રથમ રાઉન્ડમાંથી શું શીખ્યા?

એવું લાગે છે કે જર્મનીને તેમનો રેટ્રો શ્રેષ્ઠ મળ્યો છે:

આંતરરાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં તાજેતરની નિરાશાઓ પછી, સ્કોટલેન્ડ સામે જર્મનીની 5-1થી જીત એ યજમાનોના ઇરાદાનું સંપૂર્ણ નિવેદન અને નિશાની હતી. દેખીતી રીતે તેમના શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન તરફ પાછા ફરે છે, ખંડનું સૌથી વિશ્વસનીય અને સુસંગત રાષ્ટ્ર જુલાઇના મધ્યમાં તેમના પોતાના બેકયાર્ડમાં ચેમ્પિયનશિપને સીલ કરવા માટે જોશે.

યુવાન પ્રતિભા અને અનુભવના મિશ્રણને જમાવતા, જર્મનોએ તાજેતરના વર્ષોમાં અત્યંત ચૂકી ગયેલું સંતુલન શોધી કાઢ્યું હોય તેવું લાગે છે. 63 માંથી 61 પ્રયાસ કરેલા પાસને જોડીને, 40 માંથી 39 ફાઈનલ ત્રીજામાં બનાવવામાં આવ્યા હતા, ફ્લોરિયન વિર્ટ્ઝ અને જમાલ મુસિયાલાનું યુવા સંયોજન પહેલેથી જ પ્રદર્શિત કરી રહ્યું છે કે શા માટે તેઓ વિશ્વ ફૂટબોલની સૌથી વધુ રેટેડ પ્રતિભા છે. ચેમ્પિયનશીપમાં ટીમનું ‘એક્સ ફેક્ટર’ બનવા માંગતા આ જોડી સાથે; જર્મનો પાસે રમતોમાં બેન્ચમાંથી બોલાવવા માટે પ્રતિભા અને અનુભવની ઊંડાઈ પણ છે. ટીમની કરોડરજ્જુ બનાવવાના અનુભવ સાથે, જોશુઆ કિમિચ, કાઈ હાવર્ટ્ઝ, ટોની ક્રોસ, એન્ટોનિયો રુડિગર, આઈકે ગુંડોગન અને થોમસ મુલરના રૂપમાં વિશ્વના ધબકારા કરનારાઓ સામેથી ટીમનું નેતૃત્વ કરે તેવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે, જર્મનીની ચોથું સ્થાન લાવવાની આશામાં. ચેમ્પિયનશિપ

અલ્વારો મોરાટાના નેતૃત્વમાં – એક નવો લૂક સ્પેનિશ આઉટફિટ ઉભરી આવ્યો છે

પ્રગતિ પર હુમલો કરવા માટે કબજાની આગેવાનીવાળી શૈલીનો બલિદાન આપતી, અલ્વારો મોરાટાની આગેવાની હેઠળની સ્પેનની નવી-દૃષ્ટિવાળી ટીમ અત્યાર સુધી ટોક ઓફ ધ ટાઉન રહી છે. ‘ગ્રુપ ઓફ ડેથ’માં સંપૂર્ણ શરૂઆત કરવા માટે, ક્રોએશિયા સામે સ્પેનના પ્રથમ હાફના પ્રદર્શને ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન માટેના તમામ બૉક્સને ચેક કર્યા.

અલ્વારો મોરાટાની આગેવાની હેઠળ, સ્પેનિયાર્ડે તેનો સાતમો યુરોપીયન ચેમ્પિયનશિપ ગોલ ફટકારીને અડધા કલાકના નિશાન પહેલા ગોલ નોંધાવ્યો હતો – માત્ર ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો (14) અને મિશેલ પ્લેટિની (9) એ હવે તેના કરતા વધુ ગોલ કર્યા છે. સ્પર્ધા શ્રેષ્ઠ LALIGA ફૂટબોલને પ્રોત્સાહન આપતી લાઇન-અપ સાથે, ટીમ પાસે દાની કાર્વાજલ અને નાચો મોનરિયલમાં પુષ્કળ અનુભવ છે. પેડ્રીમાં, લેમિન યામલ, નિકો વિલિયમ્સ અને રોડ્રી – સ્પેનિયાર્ડ્સમાં પણ ખંડની કેટલીક સૌથી આકર્ષક પ્રતિભા છે.

અનપેક્ષિત અપેક્ષા; ડાર્કહોર્સ અને ફેવરિટ હજુ આકાર લેવાના બાકી છે

માત્ર ટુર્નામેન્ટના પ્રારંભિક તબક્કામાં, ટુર્નામેન્ટે પહેલાથી જ કેટલાક મોટા આશ્ચર્યો ફેંક્યા છે. બેલ્જિયમની ક્ષીણ થઈ રહેલી સુવર્ણ પેઢી સામે સ્લોવાકિયાનો વિજય અને યુક્રેન પર રોમાનિયાનો થમ્પિંગ અત્યાર સુધીના કેટલાક મુખ્ય આશ્ચર્ય છે.

તેમની શરૂઆતની રમતમાં અવિશ્વસનીય જીત સાથે, ટુર્નામેન્ટના બે ફેવરિટ ખેલાડીઓએ પણ પંડિતોને ટુર્નામેન્ટમાં તેમના ઉદ્દેશ્ય અને સ્થિતિ અંગે પ્રશ્ન ઉઠાવવાની ફરજ પાડી છે. સર્બિયા અને ફ્રાન્સની નેટ શોધવામાં અસમર્થતા સામે ઇંગ્લેન્ડની નિરાશાજનક જીત સાથે, ચેમ્પિયનશિપનો આગામી રાઉન્ડ ‘મનપસંદ’ વાતચીતમાં સંપૂર્ણ સ્પષ્ટતા લાવશે. મિશ્રણમાં ઉમેરો કરીને, ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ઇટાલીએ પણ મનપસંદ/ડાર્કહોર્સ વાર્તાલાપમાં એક અલગ પરિપ્રેક્ષ્ય ઉમેરીને, રમતોમાં તેમનો હેતુ દર્શાવ્યો છે. ‘ગ્રુપ ઓફ ડેથ’માં ક્રોએશિયાની આલ્બેનિયા સામેની મેચ સાથે રાઉન્ડ 2ની શરૂઆત સાથે, ભારતીય ચાહકો સોની LIV પર UEFA યુરોની તમામ ઘટનાઓ વિશે અપડેટ રાખી શકે છે.

Total Visiters :154 Total: 1045098

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *