મેચ વિજેતાઓને કારણે જીટીની ટીમ ખૂબ જ સંતુલિત છેઃ એરોન ફિન્ચ

Spread the love

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના પ્રભાવશાળી કપ્તાન રોહિત શર્માએ પણ TATA IPL 2023માં જે રીતે તેની ટીમનું નેતૃત્વ કર્યું તેના માટે વખાણ કર્યા કારણ કે અસ્થિર શરૂઆત પછી કોઈએ ખરેખર પાંચ વખતના ચેમ્પિયનને સ્પર્ધામાં ફેવરિટ તરીકે ગણ્યા ન હતા.

ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર ઈરફાન પઠાણે રોહિત શર્માને કેટલાક મુખ્ય ખેલાડીઓની ખોટ હોવા છતાં તેના સૈનિકોને અસાધારણ રીતે માર્શલ કરવા બદલ પ્રશંસા કરી.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સના ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, ઈરફાન પઠાણે કહ્યું, “રોહિત શર્માએ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે ફરી એક વાર ડિલિવરી કરી છે. સ્પર્ધાની શરૂઆતમાં જ્યારે મુખ્ય ઝડપી બોલર જસપ્રિત બુમરાહ આઉટ થઈ ગયો હતો ત્યારે તેને સંકટનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જોફ્રા આર્ચર તેના ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો અને ફિટનેસ પરંતુ આ કેપ્ટને તેના સૈનિકોને સારી રીતે માર્શલ કર્યા. તેણે પહેલા MI ને એલિમિનેટર માટે માર્ગદર્શન આપ્યું અને પછી તેની ચતુર કેપ્ટનશીપથી તેની ટીમને ક્વોલિફાયર સુધી લઈ ગઈ.”

TATA IPL 2023 માં બહુપ્રતીક્ષિત ક્વોલિફાયર 2 માટે સ્ટેજ તૈયાર છે જ્યારે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે એલિમિનેટરમાં લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ સામેની વ્યાપક જીત સાથે સીટ બુક કરી છે.

પાંચ વખતની TATA IPL ચેમ્પિયન આ સિઝનની અંતિમ મેચમાં ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન સાથે ટકરાશે. સંભવિત મેચ-વિનર સાથે લાઇનમાં રહેલી બંને ટીમો રવિવારે (26 મે) ના રોજ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સાથે જીતવા માટે અને શિખર ટક્કર સેટ કરવા માટે ઉત્સુક હશે.

ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર હરભજન સિંહે દાવો કર્યો હતો કે રોહિત જેવા કેપ્ટનના કારણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ આ ટુર્નામેન્ટમાં એક એવી શક્તિ છે, જે સુકાની તરીકે ખૂબ જ સુકાની છે.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સના ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, હરભજન સિંહે કહ્યું, “રોહિત શર્મા ખૂબ જ શાંત કેપ્ટન છે. તે યુવાનો માટે પણ ખૂબ જ સુકાની છે. તે ક્યારેય એવો અહંકાર રાખતો નથી અને યુવાનો ગમે ત્યારે તેની પાસે પહોંચી શકે છે. તે પ્રેમ કરે છે. અનકેપ્ડ ખેલાડીઓ સાથે સમય વિતાવે છે. તે એવી વ્યક્તિ છે જેણે સફળતાને પોતાના માથા પર લીધી નથી, તે ખૂબ જ નમ્ર છે અને વરિષ્ઠ ખેલાડીઓને ખૂબ માન આપે છે. આ નમ્રતા રોહિતને એક મહાન ખેલાડી બનાવે છે.”

ગુજરાત ટાઇટન્સ પ્રથમ ક્વોલિફાયરમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સામે હારી ગયું હતું પરંતુ તેઓ બીજા ક્વોલિફાયર માટે અમદાવાદમાં તેમની મજબૂત પકડ પર પહોંચશે.

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર હરભજન સિંહ માને છે કે ભારતના વરિષ્ઠ ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ શમીની હાજરી GTને MI જેવી ટીમ માટે પણ સખત વિરોધી બનાવે છે.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સના ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, હરભજન સિંહે કહ્યું, “મોહમ્મદ શમી એક એવો બોલર છે જે દરેક ટીમ પાસે હોય તેવું લાગે છે. તે એક સારો નવો બોલર છે. તે ડેથ ઓવરોમાં ઝડપી યોર્કર ફેંકે છે. તેની પાસે શાનદાર સીમ પોઝિશન છે અને તે બોલર બની જાય છે. જ્યારે સ્વિંગ હોય ત્યારે રમી ન શકાય તેવો બોલર.”

હરભજન સિંહે અફઘાનિસ્તાનના સ્ટાર સ્પિનર રાશિદ ખાનને TATA IPL 2023માં તેના ઓલરાઉન્ડ પ્રદર્શન માટે પણ બિરદાવ્યા હતા.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, હરભજન સિંહે કહ્યું, “રશીદ ખાન એક અલગ લીગનો ખેલાડી છે. તે ઢગલાબંધ વિકેટો લઈ રહ્યો છે, તે રન બનાવી રહ્યો છે, તે ગન ફિલ્ડર છે અને જ્યારે પણ કેપ્ટન હાર્દિક ઉપલબ્ધ ન હતો ત્યારે તે જીટીનું નેતૃત્વ કરે છે. તેણે બધું જ કર્યું છે અને ઉત્કૃષ્ટ પ્રદર્શન કર્યું છે. જીટી અપવાદરૂપે ભાગ્યશાળી છે કે રાશિદ જેવો ખેલાડી તેમની રેન્કમાં છે.”

ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર એરોન ફિન્ચે પણ ‘વર્લ્ડ ક્લાસ’ બોલર રાશિદ ખાન અને કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાના સંસાધનોનો સુંદર ઉપયોગ કરવા બદલ વખાણ કર્યા હતા.

સ્ટેટ સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, એરોન ફિન્ચે કહ્યું, “જીટી હરાવવા માટે એક મજબૂત ટીમ છે કારણ કે તેમની પાસે રશીદ ખાન જેવા વિશ્વ-કક્ષાનો બોલર છે. તેમની પાસે હાર્દિક પંડ્યામાં સારો કેપ્ટન છે, જેણે ઘણી પરિપક્વતા દર્શાવી છે. ત્રીજું, તેમનું ઝડપી બોલિંગ આક્રમણ પણ સંતુલિત છે.”

Total Visiters :280 Total: 681819

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *