સેન્સેક્સમાં 99 અને નિફ્ટીમાં 36 પોઈન્ટનો વધારો નોંધાયો

Spread the love

મુંબઈ
કન્ઝ્યુમર ગુડ્સ અને રિયલ્ટી શેરોની આગેવાની હેઠળ, ભારતીય સ્થાનિક શેરબજાર સુસ્ત રિકવરી પછી ગુરુવારે બંધ થયું. આગલા દિવસે બંધ થયેલો સેન્સેક્સ ગુરુવારે 99 પોઈન્ટ ચઢ્યો હતો અને નિફ્ટી 18,300ની ઉપર બંધ થયો હતો. એરટેલ, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝના શેરમાં 3%નો વધારો નોંધાયો હતો. તે જ સમયે, ટ્રાઇડેન્ટ, ભારત ડાયનેમિક્સ, વિપ્રો, ટાટા મોટર્સના શેરમાં ઘટાડો થયો હતો. તે જ સમયે, રિયલ્ટી શેર 1% કરતા વધુ વધ્યા હતા અને તે ટોચના ક્ષેત્રીય લાભકર્તા હતા.
મે એક્સપાયરીના દિવસે શેરબજારમાં શોર્ટ કવરિંગ જોવા મળ્યું હતું. ભારતીય સ્થાનિક શેરબજાર દિવસભર સુસ્ત રહ્યા બાદ સાંજે ઊંચા સ્તરે બંધ થયું હતું. સેન્સેક્સ 98.84 પોઈન્ટ અથવા 0.16%ના વધારા સાથે 61,872.62 પર બંધ થયો. એ જ રીતે, નિફ્ટીએ 35.75 પોઈન્ટ અથવા 0.20%નો વધારો નોંધાવ્યો અને 18,321.15 પર બંધ થયો. સેન્સેક્સના 30 શેરના સંવેદનશીલ સૂચકાંકના 16 શેર લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા હતા, જ્યારે 14 શેર લાલ નિશાને બંધ થયા હતા.
ફાસ્ટ મૂવિંગ કન્ઝ્યુમર ગુડ્સ (એફએમસીજી) ફર્મ આઈટીસી લિમિટેડ લગભગ 2% ઉછળ્યો. જ્યારે ટાટા મોટર્સ લિમિટેડનો શેર 1 ટકા ઘટ્યો હતો. જ્યારે, ઓઈલ ઈન્ડિયા લિમિટેડ 3% થી વધુ ઘટ્યો હતો.

Total Visiters :133 Total: 828080

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *