ભારતીય એસ્પોર્ટ્સમાં બોલિવૂડનો હિસ્સો; અભિનેતા ટાઇગર શ્રોફ રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સમાં રોકાણ કરે છે

Spread the love

વૈશ્વિક બ્રાન્ડ્સ AMD, PUMA, CORSAIR અને CYBEART એ ભૂતકાળમાં Revenant Esports સાથે જોડાણની જાહેરાત કરી છે.

નવી દિલ્હી

સૌથી યુવા એક્શન સુપરસ્ટાર, ટાઈગર શ્રોફે ભારતની સૌથી ઝડપથી વિકસતી એસ્પોર્ટ ટીમમાંની એક રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સમાં અઘોષિત રકમનું રોકાણ કરવાના નિર્ણય સાથે ભારતીય એસ્પોર્ટ ઉદ્યોગમાં બોલિવૂડના પ્રવેશની ખાતરી કરી. સોમવારે સંયુક્ત અખબારી યાદીમાં આ નિર્ણયની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી.

આ વ્યૂહાત્મક રોકાણ રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સ માટે એક વિશાળ પ્રોત્સાહન તરીકે આવે છે જેઓ હવે તેમના એસ્પોર્ટ્સ રોસ્ટર, સામગ્રી નિર્માતાઓ અને બુટકેમ્પ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને પ્રોત્સાહન આપવા માટે નવીનતમ ભંડોળનો ઉપયોગ કરવાની યોજના ધરાવે છે તેમજ રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સનું નામ ભારતમાં શ્રેષ્ઠ એસ્પોર્ટ્સ સંસ્થા તરીકે સિમેન્ટ કરવાની તેમની મહત્વાકાંક્ષાને વેગ આપે છે. અને વૈશ્વિક સ્તરે તેની પદચિહ્ન વિસ્તરી રહી છે.

“રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સ પરિવારમાં ટાઇગર શ્રોફનું સ્વાગત કરતાં અમને આનંદ થાય છે. દરેક વ્યક્તિ તેના ગેમિંગ પ્રત્યેના શોખથી સારી રીતે વાકેફ છે અને હજાર વર્ષીય અને જનરલ ઝેડ પ્રેક્ષકો સાથે જોડાય છે. રેવેનન્ટમાં તેની પાસે ભારતીય ગેમિંગ સમુદાય સાથે વધુ સક્રિય રીતે સામેલ થવા માટે યોગ્ય પ્લેટફોર્મ છે. ગેમિંગની દુનિયામાં પગ મૂકવાની શરૂઆત કરનાર મનોરંજન ઉદ્યોગ ઉદ્યોગ માટે મોટા પાયે લાભદાયી છે કારણ કે તે બિન-જાણકારી ભારતીય વસ્તીમાં તેની સંભવિતતા અને મહત્વ વિશે જાગરૂકતા ફેલાવવામાં મદદ કરે છે. ટાઇગરનો વિશાળ ચાહકો અને ગેમિંગ પ્રત્યેનો તેમનો ઉત્સાહ વધુ વેગ આપશે. અમારી સંસ્થા તેમજ સમગ્ર એસ્પોર્ટ્સ સમુદાય માટે એક સમૃદ્ધ અને આકર્ષક ઇકોસિસ્ટમ બનાવવાનું વિઝન,” રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સના સીઇઓ અને સ્થાપક રોહિત જગાસિયાએ જણાવ્યું હતું.

પ્રથમ પેઢીના ઉદ્યોગસાહસિક, રોહિતે શરૂઆતમાં 2021 માં રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સ માટે BGMI માં સિંગલ-ગેમ રોસ્ટર સાથે શરૂઆત કરી હતી જે હવે સંસ્થા સાથે અનેક ગણો વધી ગઈ છે જેમાં હાલમાં બહુવિધ સામગ્રી નિર્માતાઓ અને મલ્ટી-ગેમ રોસ્ટર છે જે માત્ર અસંખ્ય મુખ્ય એસ્પોર્ટ્સ ટુર્નામેન્ટમાં જ નહીં પરંતુ સ્પર્ધા કરે છે. દેશ માટે નામના પણ જીતી.

ટાઇગર શ્રોફ ફિટનેસ, ગેમ્સ અને એમએમએ માટે ખૂબ જ જુસ્સો ધરાવે છે અને એસ્પોર્ટ્સના ઉત્સાહી પણ છે જે ભૂતકાળમાં વિવિધ ગેમિંગ પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ થઈને ગેમિંગ પ્રત્યેના તેમના જુસ્સાને જાણીતા બનાવ્યા હતા. યુવા સુપરસ્ટારના નિર્ણયે સિનેમા અને એસ્પોર્ટ્સમાં બે સૌથી શક્તિશાળી શૈલીઓ એકસાથે આવવાની શરૂઆત કરી છે – એક કોકટેલ જેમાં સૌથી સફળ બ્રાન્ડ જોડાણ બનવા માટેના તમામ ઘટકો છે.

આ એસોસિએશનનો તેના માટે શું અર્થ થાય છે તેના પર બોલતા, ટાઈગર શ્રોફે કહ્યું, “રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સ એ ભારતમાં એસ્પોર્ટ્સ લેન્ડસ્કેપનું સૌથી મોટું નામ છે અને મને તેનો એક ભાગ બનવાનો આનંદ છે. તેઓએ આટલા ટૂંકા ગાળામાં પ્રશંસનીય સફળતા હાંસલ કરી છે અને ગેમિંગ અને એસ્પોર્ટ્સની ક્રાંતિ સાથે દેશને તોફાન સાથે લઈ જઈ રહ્યો છે, મને વિશ્વાસ છે કે રોહિત અને મારો જુસ્સો, જ્ઞાન અને દ્રષ્ટિ અમને નોંધપાત્ર સફળતા અને અનુભવ પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરશે. હું એક પ્રખર ગેમર હોવાને કારણે અને ઉદ્યોગને નજીકથી અનુસરું છું, હું પણ આશા રાખું છું કે આ એસોસિએશનનો ઉપયોગ આ ક્ષેત્રમાં વધુ અર્થપૂર્ણ વિકાસ માટે લૉન્ચપેડ તરીકે કરીશ.”

રેવેનન્ટ એસ્પોર્ટ્સ દેશની કેટલીક શ્રેષ્ઠ એસ્પોર્ટ્સ પ્રતિભાઓ તેમજ અગ્રણી સામગ્રી નિર્માતાઓનું ઘર હોવાનું ગૌરવ ધરાવે છે. સંસ્થાએ બહુવિધ આંતરરાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટ જેમ કે BGMI: માસ્ટર સિરીઝ(સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ) વેલોરન્ટ: વેલોરન્ટ ચેલેન્જર્સ લીગ સાઉથ એશિયા, પોકેમોન યુનાઈટ: એશિયા ચેમ્પિયન્સ લીગ 2023, બ્રાઉલ સ્ટાર્સ: ESL માસ્ટર્સ જેવી બહુવિધ આંતરરાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં વિજય મેળવીને પ્રાદેશિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય મંચ પર તેની ક્ષમતા સાબિત કરી છે. જાપાન, એપેક્સ લિજેન્ડ્સ: ALGS સ્પ્લિટ 2 પ્લેઓફ અને CODM: વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ 2021.

તાજેતરના સમયમાં, તેઓ ભારતીય ગેમિંગ દ્રશ્યમાં ત્રણ સૌથી વધુ જોવાયેલા કન્ટેન્ટ સર્જકોને ઓન-બોર્ડ લાવ્યા છે જે એમ્પરર પ્લે, બિટ્ટી અને આયુષ લાઇવ છે અને આગામી મહિનાઓમાં વધુ મૂલ્યવાન સર્જકોને ઉમેરવાની યોજના ધરાવે છે.

ગયા વર્ષે, તેમનું પોકેમોન યુનાઈટ રોસ્ટર લંડનમાં પોકેમોન યુનાઈટ વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશીપમાં દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરનારી પ્રથમ ભારતીય ટીમ બની હતી.

તાજેતરમાં લોન્ચ કરાયેલા FICCI-EY રિપોર્ટ “વિન્ડોઝ ઓફ ઓપોર્ચ્યુનિટી” મુજબ, ભારતમાં તમામ સ્પર્ધાત્મક સ્તરની રમતોમાં એસ્પોર્ટ્સ ખેલાડીઓની સંખ્યા 2021 માં 600,000 થી વધીને 2022 માં 1 મિલિયન થઈ ગઈ છે, અને 2023 માં તે 2.5 મિલિયન સુધી પહોંચવાની અપેક્ષા છે. ભારતમાં એસ્પોર્ટ્સમાં રોકાણ કરતી બ્રાન્ડ્સની સંખ્યા 2021 માં 72 થી વધીને 2022 માં 80 થઈ, અને 2023 માં તે 100 સુધી પહોંચવાનો અંદાજ છે.

રેવેનન્ટે તાજેતરમાં AMD, PUMA, CORSAIR અને CYBEART જેવી વૈશ્વિક બ્રાન્ડ્સ સાથે હાઇ-પ્રોફાઇલ બ્રાન્ડ એસોસિએશનમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. મુખ્ય બોલિવૂડ આઇકોનનું આ રોકાણ વધુ સાબિત કરે છે કે કેવી રીતે મનોરંજન ઉદ્યોગ ભારતીય એસ્પોર્ટ્સ ઉદ્યોગને તેની અમર્યાદ ક્ષમતા સાથે લાભ આપી શકે છે.

Total Visiters :344 Total: 851813

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *