ઝારખંડમાં ઈડીના કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય સહિત 12 સ્થળે દરોડા

Spread the love

રાંચી
ઝારખંડમાં એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટે ફરી એકવાર મોટી કાર્યવાહી કરી છે. ઈડીએ કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય પ્રદીપ યાદવના ઘર સહિત રાજ્યમાં 12 સ્થળો પર દરોડા પાડ્યા છે. આજે સવારે જ ઈડીની ટીમે એક સાથે આ સ્થળો પર દરોડા પાડ્યા હતા. ઝારખંડમાં ઈડી દ્વારા દરોડા પાડવામાં આવેલા 12 સ્થળોમાં ધારાસભ્ય પ્રદીપ યાદવ અને ચેશાયર હોમ રોડમાં રહેતા બિલ્ડર શિવકુમારનો પણ સમાવેશ થાય છે.
જમીન કૌભાંડ મામલે ઈડીની ટીમે શિવકુમારના ઠેકાણા પર દરોડા પાડ્યા છે. અગાઉ આવકવેરા વિભાગે ધારાસભ્ય પણ પ્રદીપ યાદવના ઘર પર દરોડા પાડ્યા હતા. આવકવેરા વિભાગની ટીમ દ્વારા 4 નવેમ્બર 2022ના રોજ દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા. તે સમયે પ્રદીપ યાદવે પણ તેને રાજકીય રીતે પ્રેરિત ગણાવ્યું હતું. આ વખતે ઈડીએ ધારાસભ્યના સ્થળો પર દરોડા પાડ્યા છે. હજુ સુધી આ મામલે ધારાસભ્ય તરફથી કોઈ સત્તાવાર નિવેદન આવ્યું નથી અને ન તો ઈડીએ આ દરોડા અંગે કોઈ નિવેદન બહાર પાડ્યું છે.
4 નવેમ્બર, 2022 ના રોજ, આવકવેરા વિભાગે કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય પ્રદીપ યાદવ તેમજ બર્મોના ધારાસભ્ય કુમાર જૈમંગલ સિંહ ઉર્ફે અનૂપ સિંહના સ્થાનો પર દરોડા પાડ્યા હતા. આઈટીએ પ્રદીપ યાદવના રાંચી અને ગોડ્ડા સ્થિત નિવાસસ્થાન અને અનૂપ સિંહના બર્મો અને રાંચીના સરકારી આવાસ પર દરોડા પાડ્યા હતા. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પ્રદીપ યાદવ વિરુદ્ધ અપ્રમાણસર સંપત્તિ કેસમાં ઈડી એ કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.

Total Visiters :100 Total: 709103

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *