દેશમાં શહેરી બેરોજગારીનો આંકડો પાંચ વર્ષમાં સૌથી નીચા સ્તરે

Spread the love

નવી દિલ્હી
દેશમાં શહેરી બેરોજગારીનો આંકડો પાંચ વર્ષમાં સૌથી નીચા સ્તરે આવી ગયો છે. આ વર્ષે જાન્યુઆરી-માર્ચ ક્વાર્ટરમાં શહેરી વિસ્તારોમાં 15 વર્ષ અને તેથી વધુ વયના લોકોમાં બેરોજગારીનો દર ઘટીને 6.8 ટકા થયો છે. 2022-23માં શહેરી બેરોજગારીનો દર તમામ ક્વાર્ટર માટે 2018-19 પછીનો સૌથી નીચો હતો.
નેશનલ સેમ્પલ સર્વે ઓર્ગેનાઈઝેશન ઓફિસના ડેટા અનુસાર, એક વર્ષ અગાઉના ક્વાર્ટરમાં તે 8.2 ટકા હતો. ગયા વર્ષે જાન્યુઆરી-માર્ચ ક્વાર્ટરમાં બેરોજગારીનો દર સૌથી વધુ હતો. તેનું મુખ્ય કારણ દેશમાં કોવિડ સંબંધિત અવરોધો હતા. સર્વે મુજબ ગયા વર્ષે જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર અને ઓક્ટોબર-ડિસેમ્બરમાં બેરોજગારીનો દર 7.2 ટકા હતો. જ્યારે એપ્રિલ-જૂન 2022માં તે 7.6 ટકા હતો. લેબર ફોર્સ સર્વે અનુસાર, એપ્રિલ-જૂન 2022માં શહેરી વિસ્તારોમાં બેરોજગારીનો દર 7.6 ટકા હતો.

  1. પ્રવેશ-સ્તરની નોકરીઓમાં ઝડપી વધારો થયો હતો.
  2. નાના શહેરોમાં સ્ટાર્ટઅપ અને ફિનટેક વિસ્તરણ.
  3. મહિલાઓ ઘરેથી કામ કરવાની પરવાનગી લઈને આગળ આવી રહી છે.
  4. ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં સરકારી યોજનાઓનો ઝડપી ફેલાવો
    શહેરી વિસ્તારોમાં મહિલાઓમાં બેરોજગારી ઘટી
    ડેટા અનુસાર, શહેરી વિસ્તારોમાં મહિલાઓમાં બેરોજગારીનો દર જાન્યુઆરી-માર્ચ 2023માં ઘટીને 9.2 ટકા પર આવી ગયો, જે એક વર્ષ અગાઉ 10.1 ટકા હતો. તે જ સમયે, પુરુષોમાં આ દર આ વર્ષના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં ઘટીને 6 ટકા થઈ ગયો છે, જે એક વર્ષ પહેલા 7.7 ટકા હતો.
Total Visiters :113 Total: 847229

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *