લિકર કૌભાંડ કેસમાં દિલ્હી હાઈકોર્ટ મનીષ સિસોદિયાના જામીન ફગાવ્યા

Spread the love

નવી દિલ્હી
દિલ્હીના પૂર્વ ડેપ્યુટી સીએમ મનીષ સિસોદિયાને દિલ્હી હાઈકોર્ટમાંથી ઝટકો લાગ્યો છે. લીકર કૌભાંડ કેસમાં કોર્ટે તેમની જામીન અરજી ફગાવી દીધી છે. આપે કહ્યું કે આ નિર્ણય સામે મનીષ સિસોદિયા સુપ્રીમ કોર્ટમાં જશે
દિલ્હી હાઈકોર્ટે પોતાના આદેશમાં કહ્યું કે સિસોદિયા પર લાગેલા આરોપો ખૂબ જ ગંભીર છે. આ મામલે તેમનું વર્તન પણ યોગ્ય રહ્યું નથી. તે સાક્ષીઓને પ્રભાવિત કરી શકે છે. તેમની પાસે 18 વિભાગો છે. પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રી રહી ચૂક્યા છે. એટલા માટે હવે તેમને જામીન આપી શકાય નહીં. મનીષ સિસોદિયાએ નીચલી અદાલતના નિર્ણયને દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં પડકાર્યો હતો કારણ કે નીચલી વિશેષ અદાલતે તેમની જામીન અરજી ફગાવી દીધી હતી. કોર્ટમાં સુનાવણી દરમિયાન સીબીઆઈએ સિસોદિયાની જામીન અરજીનો વિરોધ કર્યો હતો, ત્યારબાદ કોર્ટે 11 મેના રોજ આ મામલે ચુકાદો અનામત રાખ્યો હતો.
સીબીઆઈ વતી કોર્ટમાં હાજર થયેલા એએસજી એસવી રાજુએ કહ્યું કે આ એક સુનિયોજિત કાવતરા હેઠળ કરવામાં આવ્યું હતું. પ્રોફિટ માર્જિન પાંચથી વધારીને 12 ટકા કરવાની કોઈ નોંધ નથી. આ અંગે કોઈ ચર્ચા નથી. વ્યાજદરમાં ફાઇલમાં વધારાનું કારણ સામેલ થવું જોઈએ. તપાસ એજન્સીએ કહ્યું કે તેઓ હોલસેલરોને આટલો નફો કેમ આપી રહ્યા છે? જેથી તેના બદલે તેઓ લાંચ મેળવી શકે.
સીબીઆઈએ 22 માર્ચના જીઓએમના અહેવાલનો ઉલ્લેખ કરતા કહ્યું કે જો તે બુચીબાબુની 20 માર્ચની ચેટ સાથે મેળ કરો તો બધું સ્પષ્ટ થઈ જશે કે બંને વચ્ચે સીધો સંબંધ છે. એજન્સીએ કહ્યું કે નીતિનો ડ્રાફ્ટ સાઉથ ગ્રૂપની ઈચ્છા મુજબ તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે.
દિલ્હી હાઈકોર્ટના આ નિર્ણય સામે મનીષ સિસોદિયા સુપ્રીમ કોર્ટમાં જશે. આમ આદમી પાર્ટી તરફથી કહેવામાં આવ્યું છે કે જસ્ટિસ દિનેશ કુમાર શર્માના નિર્ણય વિરુદ્ધ સિસોદિયા સુપ્રીમ કોર્ટમાં જામીન અરજી દાખલ કરશે.

Total Visiters :110 Total: 710712

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *