10 વસ્તુઓ અમે આ અઠવાડિયે લા લિગા સેન્ટેન્ડરમાં શીખ્યા

Spread the love

છેલ્લા અઠવાડિયે લાલીગામાં શું ચાલી રહ્યું છે? ગ્રેનાડા CF અને UD લાસ પાલમાસના પ્રમોશનથી લઈને Real Sociedadની ચેમ્પિયન્સ લીગ લાયકાત સુધીની ટોચની 10 વાર્તાઓ અહીં છે.

આ પાછલા અઠવાડિયે LaLiga Santander માં ઘણી નિર્ણાયક મેચો હતી, જ્યારે LaLiga SmartBank સિઝનના અંતિમ મેચ ડેએ પણ ડ્રામા સર્જ્યો હતો અને ગ્રેનાડા CF અને UD લાસ પાલમાસને ટોચના વિભાગમાં સુરક્ષિત પ્રમોશન મળ્યું હતું. તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે.

ગ્રેનાડા સીએફ અને યુડી લાસ પાલમાસ લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાં પાછા ફર્યા છે

ગ્રેનાડા CF અને UD લાસ પાલમાસ બંને 2023/24 માં LaLiga Santander સ્તર પર રમશે, કારણ કે Andalusians અને Canary Islandersએ આ વર્ષની LaLiga SmartBank સિઝનના અંતિમ દિવસે સ્વચાલિત પ્રમોશન પ્રાપ્ત કર્યું છે. ગ્રેનાડા CF એ તાત્કાલિક બાઉન્સ બેક પ્રમોશન હાંસલ કર્યું છે અને ચેમ્પિયન તરીકે આગળ આવ્યા છે, જ્યારે UD લાસ પાલમાસે બીજું સ્થાન મેળવ્યું છે અને 2018 થી ટોચની ફ્લાઇટમાં તેમનું પ્રથમ અભિયાન છે.

RCD Espanyol ઉતારવામાં આવ્યા છે

રવિવારે, તે ગાણિતિક રીતે પુષ્ટિ કરવામાં આવી હતી કે બીજા સ્તરમાં ગ્રેનાડા CF અને UD લાસ પાલમાસના સ્થાનો લેવા માટે નીચે જતી ટીમોમાંથી એક RCD Espanyol હશે. મેચડે 37 માં વેલેન્સિયા CF ખાતે 2-2 થી ડ્રો કરવા માટે કેટલાન પક્ષે મોડેથી બરાબરી સ્વીકારી અને તેનો અર્થ એ કે તેઓ અંતિમ રાઉન્ડ પહેલા તેમના ભાગ્યને સીલ કરવા માટે Elche CF સાથે જોડાયા.

રીઅલ વેલાડોલીડ રેલીગેશન ઝોનની અંદર અંતિમ દિવસે પ્રવેશ કરે છે

રેલિગેશન ઝોનમાં ત્રીજું અને અંતિમ સ્થાન હજી નક્કી કરવાનું બાકી છે અને છ ટીમો હજી નીચે જઈ શકે છે. રિયલ વેલાડોલિડ 18માં 39 પોઈન્ટ પર ફાઈનલ રાઉન્ડમાં પ્રવેશ કરશે, પરંતુ તેમની પાસે ટકી રહેવાની સારી તક છે કારણ કે 17મા ક્રમે રહેલી આરસી સેલ્ટા 40 પોઈન્ટ પર છે, 16મા ક્રમે રહેલ યુડી અલ્મેરિયા 40 પોઈન્ટ પર છે, 15મા ક્રમે આવેલ વેલેન્સિયા સીએફ છે. 41 પોઈન્ટ પર, 14મા ક્રમે ગેટાફે CF 41 પોઈન્ટ પર છે અને 13મા ક્રમે આવેલ Cádiz CF 41 પોઈન્ટ પર છે.

રિયલ સોસિડેડ ચેમ્પિયન્સ લીગમાં પાછી ફરી છે

યુરોપની રેસમાં મેચડે 37 ના પરિણામો પણ નિર્ણાયક હતા અને રીઅલ સોસિડેડે હવે આગામી સિઝનની ચેમ્પિયન્સ લીગ માટે તેમની ટિકિટ બુક કરી છે. બાસ્ક પક્ષ એક દાયકામાં પ્રથમ વખત ટોચની UEFA સ્પર્ધામાં પાછો ફર્યો છે, એક સિદ્ધિ ઇમાનોલ અલ્ગુઆસિલ અને તેના ખેલાડીઓને ખૂબ ગર્વ છે.

પાંચ ટીમો એક કોન્ફરન્સ લીગ બર્થ માટે સ્પર્ધા કરશે

રીઅલ સોસિડેડની પાછળ, તે પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે કે વિલારિયલ સીએફ પાંચમા સ્થાને રહેશે અને રીઅલ બેટીસ છઠ્ઠા સ્થાને રહેશે, આ સ્થળો યુરોપા લીગના જૂથ તબક્કામાં પ્રવેશ આપે છે. જો કે, સાતમા માટેની રેસ, જે કોન્ફરન્સ લીગની ટિકિટ લાવે છે, તે વિશાળ ખુલ્લી રહે છે. પાંચ ટીમો પાસે હજુ પણ તક છે અને તેઓ માત્ર એક પોઈન્ટથી અલગ છે, કારણ કે ટેબલમાં હાલમાં છે: CA ઓસાસુના 50 પોઈન્ટ સાથે 7મા ક્રમે, એથ્લેટિક ક્લબ 50 પોઈન્ટ સાથે 8મા ક્રમે, ગીરોના એફસી 49 પોઈન્ટ સાથે 9મા ક્રમે, રાયો વાલેકાનો 49 પોઈન્ટ સાથે 10મા ક્રમે છે પોઈન્ટ અને સેવિલા એફસી 49 પોઈન્ટ સાથે 11મા ક્રમે છે.

એન્ડોની ઇરાઓલા વાલેકાસમાં તેની અંતિમ મેચ જીતી

રેયો વાલેકાનોના કોચ એન્ડોની ઇરાઓલાએ પુષ્ટિ કરી કે તે આ ઉનાળામાં વેલેકાસમાં મુખ્ય કોચ તરીકે રહેશે નહીં, કારણ કે તે એક નવો પડકાર શોધી રહ્યો છે. 40-year-old એ ક્લબમાં જબરદસ્ત પ્રભાવ પાડ્યો છે, તેમને પ્રમોશન તરફ દોરી ગયા અને પછી તેમના બંને લાલિગા સેન્ટેન્ડર ઝુંબેશમાં અસ્તિત્વ પ્રાપ્ત કર્યું. તેઓ હજુ પણ યુરોપ માટે ક્વોલિફાય કરી શકે છે, વિલારિયલ સીએફને તેની અંતિમ ઘરેલું રમતમાં 2-1થી હરાવ્યા પછી.

જોર્ડી આલ્બાએ એફસી બાર્સેલોનાને દંતકથા તરીકે છોડી દીધું

જોર્ડી આલ્બાએ આ પાછલા અઠવાડિયે જાહેરાત કરી હતી કે તે આ સિઝનના અંતે એફસી બાર્સેલોના છોડી દેશે, કતલાન ક્લબમાં 11 સીઝન પછી, જેમાં તેણે 18 ટાઇટલ જીત્યા હતા. લેફ્ટ-બેકની ટીમ માટે રવિવારે તેની છેલ્લી ઘરેલું રમત હતી, જેમાં RCD મેલોર્કા સામે 3-0થી વિજય થયો હતો, અને જ્યારે બીજા હાફમાં અવેજી કરવામાં આવ્યો ત્યારે સ્ટેન્ડિંગ ઓવેશન મેળવ્યું હતું. વિદાય લઈ રહેલા કેપ્ટન સર્જિયો બુસ્કેટ્સ માટે સ્પોટાઈફ કેમ્પ નોઉ ખાતેની તે છેલ્લી રમત પણ હતી, જેમને ભીડ તરફથી અભિવાદન મળ્યું હતું.

Enes Ünal લાંબી રિકવરી શરૂ કરે છે

કમનસીબે, આ પાછલા અઠવાડિયે સ્પેનિશ ફૂટબોલમાં ગંભીર ઈજા થઈ હતી, કારણ કે ગેટાફે સીએફના એનેસ યુનાલને તેના જમણા ઘૂંટણમાં તેના ACLને ઈજા થઈ છે. ટર્કિશ સ્ટ્રાઈકર, જેણે આ લાલીગા સેન્ટેન્ડર સિઝનમાં 14 ગોલ કર્યા હતા, તે 2023ના બાકીના મોટાભાગના સમય માટે બહાર રહેશે. “જીવન રહસ્યમય રીતે કામ કરે છે,” તેણે તેના સોશિયલ મીડિયા પર લખ્યું. “હું સકારાત્મક રહું છું અને મારી મુસાફરીમાં આને માત્ર બીજા પડકાર તરીકે જોઉં છું.”

ઓસ્કાર ડી માર્કોસ બિલ્બાઓમાં રહે છે

તે કદાચ 34 વર્ષનો થયો હશે, પરંતુ ઓસ્કાર ડી માર્કોસ એથ્લેટિક ક્લબની ટીમમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડીઓમાંનો એક છે અને રાઇટ-બેક બિલ્બાઓમાં બીજી સિઝન માટે ચાલુ રાખવા માટે સંમત થયો છે, તેણે આ પાછલા અઠવાડિયે કરારના વિસ્તરણ પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે જે ચાલશે. 2024 સુધી.

LaLiga SmartBank પ્લેઓફ સેટ છે

જ્યારે Granada CF અને UD લાસ પાલમાસે પહેલાથી જ ટોચના સ્તર પર સ્વચાલિત પ્રમોશન મેળવી લીધું છે, ત્યારે તેમની સાથે કોણ જોડાશે તે નક્કી કરવા માટે આવતા અઠવાડિયામાં LaLiga SmartBank પ્લેઓફ્સ યોજાશે. Levante UD અને Albacete Balompié એક સેમિ-ફાઇનલમાં બે પગ પર ટકરાશે, જ્યારે બીજી Deportivo Alavés અને SD Eibar વચ્ચે બાસ્ક ડર્બી હશે. સેમિફાઇનલના બંને પ્રથમ લેગ શનિવાર, 3જી જૂને થશે.

Total Visiters :115 Total: 681859

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *