‘સેવિલા એફસી વિશે નિયતિની ભાવના છે:’ લાલિગા સેન્ટેન્ડર ક્લબ્સે હવે 21મી સદીમાં 35 યુઇએફએ ટાઇટલ જીત્યા છે, જે દરેક અન્ય લીગનાં સંયુક્ત કરતાં વધુ છે

Spread the love

સેવિલા એફસીની યુરોપા લીગની જીતનો અર્થ એ છે કે લાલિગા સેન્ટેન્ડર ટીમોએ છેલ્લી 68 યુરોપિયન ટ્રોફીમાંથી 35 જીતી છે.

સેવિલા FC ચાહકો યુરોપા લીગના બીજા ટાઇટલની ઉજવણી કરી રહ્યા છે, કારણ કે એન્ડાલુસિયન ક્લબે સાતમી વખત ટ્રોફી જીતી છે. તેઓએ 120 મિનિટ પછી 1-1થી સમાપ્ત થયેલી મેચમાં પેનલ્ટી પર રોમાને હરાવીને આમ કર્યું છે. તે ગોન્ઝાલો મોન્ટીલ હતો જેણે લોસ હિસ્પેલેન્સિસને તેમની સાતમી યુરોપા લીગ સફળતા માટે બરતરફ કર્યો, જીતની પેનલ્ટી ફટકારી, જેમ તેણે વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં આર્જેન્ટિના માટે કર્યું હતું.

આ જીતનો અર્થ છે કે બીજી યુરોપિયન ટ્રોફી સ્પેનિશ ધરતી પર પાછી ફરી રહી છે. LaLiga Santander પક્ષોએ 21મી સદીની 68 મુખ્ય UEFA ટ્રોફીમાંથી 35 જીતી છે, એટલે કે તેઓ સંયુક્ત રીતે દરેક અન્ય લીગ કરતાં વધુ જીત્યા છે. આ સદીમાં રમાયેલી 22 ચેમ્પિયન્સ લીગ ફાઇનલમાં 10 સ્પેનિશ સફળતાઓ મળી છે, જ્યારે 23 યુરોપા લીગ અથવા યુઇએફએ કપ ફાઇનલમાંથી 12 પણ સ્પેનની ટીમોએ જીતી છે. આનો અર્થ એ થયો કે આ સદીમાં યોજાયેલા 22 UEFA સુપર કપમાંથી 16માં ઓછામાં ઓછી એક સ્પેનિશ ટીમે 13 જીત મેળવી છે.

વધુ શું છે, લાલીગા ક્લબોએ તેમની છેલ્લી 18 યુરોપીયન ફાઈનલ (ચેમ્પિયન્સ લીગ અને યુરોપા લીગ) વિદેશી હરીફો સામે જીતી છે, જે 20 વર્ષથી 2001 સુધીનો છે.

આ અઠવાડિયે યુરોપા લીગ એ 21મી સદીમાં કબજે કરવા માટે મુકવામાં આવેલ 68મી મોટી UEFA ટ્રોફી હતી, UEFA સુપર કપની 22 આવૃત્તિઓ પછી, 22 ચેમ્પિયન્સ લીગ અભિયાનો, 23 યુરોપા લીગ અથવા UEFA કપ ફાઇનલ અને કોન્ફરન્સ લીગની એક ફાઇનલ.

આ 68 મુખ્ય યુઇએફએ ટાઇટલમાંથી, લાલિગા સેન્ટેન્ડર ક્લબોએ તેમાંથી 35 જીત્યા છે, જ્યારે આગામી સૌથી નજીકની લીગ પ્રીમિયર લીગ છે જેમાં આ સમયમાં 22 ઓછી યુરોપિયન ટ્રોફી છે, કારણ કે ઇંગ્લિશ પક્ષોએ આ સદીમાં 13નો દાવો કર્યો છે. ત્યારબાદ, છ ઇટાલિયન ક્લબો દ્વારા, છ જર્મન ક્લબો દ્વારા, ત્રણ પોર્ટુગીઝ ક્લબો દ્વારા, ત્રણ રશિયન ક્લબો દ્વારા, એક યુક્રેનિયન ક્લબો દ્વારા અને એક ડચ ક્લબ દ્વારા જીતવામાં આવી હતી.

ખંડ પર 35 સ્પેનિશ વિજય છ અલગ અલગ ક્લબો દ્વારા પ્રાપ્ત કરવામાં આવ્યા છે. રીઅલ મેડ્રિડ પાસે સૌથી વધુ 11, સેવિલા એફસી આઠ સાથે, એફસી બાર્સેલોના સાત સાથે, એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ છ સાથે, વેલેન્સિયા સીએફ બે અને વિલારિયલ સીએફ એક સાથે છે. ત્રણ અન્ય સ્પેનિશ ક્લબ આ વખતે પણ યુઇએફએ ફાઇનલમાં પહોંચી છે, જેમ કે ડેપોર્ટિવો અલાવેસ, આરસીડી એસ્પાન્યોલ અને એથ્લેટિક ક્લબ.

સેવિલા એફસીની જીતનો અર્થ એ છે કે આવતા વર્ષની ચેમ્પિયન્સ લીગમાં પાંચ સ્પેનિશ ક્લબ હશે, જે અન્ય કોઈપણ દેશ કરતાં વધુ છે. આંદાલુસિયન ક્લબ ટોચની UEFA સ્પર્ધામાં FC બાર્સેલોના, રીઅલ મેડ્રિડ, એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ અને રીઅલ સોસિડેડ સાથે જોડાશે.

Total Visiters :428 Total: 710641

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *