વેલ્ડર ટ્રેડ ના વિદ્યાર્થીઓની પ્રેક્ટિકલ તાલીમ માટે આઈટીઆઈ ગોધરા સાથે જેસીબીના કરાર

Spread the love

ડીએસટી યોજના હેઠળ, થિયરીને આઈટીઆઈ કેમ્પસમાં આવરી લેવામાં આવશે, જ્યારે ઓન ધ જોબ ટ્રેનિંગ (ઓજેટી) ઉદ્યોગના વાતાવરણમાં આપવામાં આવશે


વડોદરા
યુવાનો માટે કૌશલ્ય વિકાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને, વડોદરા (હાલોલ – II) ખાતે જેસીબી જૂથની ભારતમાં છઠ્ઠી ઉત્પાદન સુવિધાએ આજે આઈટીઆઈ ગોધરા સાથે વેલ્ડર ટ્રેડ ના વિદ્યાર્થીઓની પ્રેક્ટિકલ તાલીમ માટે એક એમઓયુ પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે.
ડ્યુઅલ સિસ્ટમ ઓફ ટ્રેનિંગ (ડીએસટી) હેઠળ, જે વિદ્યાર્થીઓ ડીએસટી બેચ માટે આઈટીઆઈ ગોધરા ખાતે વેલ્ડર ટ્રેડમાં નોંધણી કરાવે છે તેઓ આઈટીઆઈ કેમ્પસમાં વર્ગખંડમાં તાલીમ મેળવશે જ્યારે તેમની પ્રેક્ટિકલ તાલીમ જેસીબી ખાતે પૂર્ણ કરવામાં આવશે.
ડીએસટી પ્રોગ્રામ ઇન્ડસ્ટ્રી અને આઈટીઆઈ, તાલીમાર્થીઓને સંબંધિત અને ગુણવત્તાયુક્ત તાલીમ આપવા માટે સાથે મળીને કામ કરવા પ્રોત્સાહિત કરે છે. જેસીબી વડોદરા એ એક અત્યાધુનિક સુવિધા ધરાવતો પ્લાન્ટ છે જે વિશ્વભરમાં જેસીબી સુવિધાઓ માટે ફેબ્રિકેશન અને ઘટકોનું ઉત્પાદન કરે છે. તે જેસીબીની ગ્લોબલ સપ્લાય ચેઇન્સનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે.
જેસીબી ઈન્ડિયાના સીઈઓ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર, દિપક શેટ્ટીએ જણાવ્યું હતું કે “અમે આ પ્રોજેક્ટમાં આઈટીઆઈ ગોધરા સાથે ભાગીદારી કરીને ખુશ છીએ. ભારતના ધ્યેય મુજબ ઉત્પાદન-આગેવાની વૃદ્ધિની સફળતા માટે પર્યાપ્ત અને સંબંધિત કૌશલ્ય નિર્ણાયક છે. જેસીબી વડોદરા પાસે વિશ્વ કક્ષાની તાલીમ સુવિધાઓ છે, ખાસ કરીને વેલ્ડીંગ અને ફેબ્રિકેશનમાં. અમારી ટીમો કુશળ બનવા અને વૈશ્વિક ગુણવત્તાના ભાગોનું ઉત્પાદન કરવામાં સક્ષમ બનવા માટે ‘ઓગમેન્ટેડ અને વર્ચ્યુઅલ રિયાલિટી’ ટૂલ્સનો ઉપયોગ કરે છે. આઈટીઆઈ ગોધરાના ઉમેદવારો પણ આવી ટેક્નોલોજીનો અનુભવ મેળવશે તે ખુશીની વાત છે”
ડીએસટી યોજના હેઠળ, થિયરીને આઈટીઆઈ કેમ્પસમાં આવરી લેવામાં આવશે, જ્યારે ઓન ધ જોબ ટ્રેનિંગ (ઓજેટી) ઉદ્યોગના વાતાવરણમાં આપવામાં આવશે જેથી ઉદ્યોગની કુશળ કર્મચારીઓની જરૂરિયાતો પૂરી થઈ શકે.
ડીએસટી બેચ એક વર્ષ માટે છે જેમાં આઈટીઆઈ વિદ્યાર્થીઓ સંસ્થામાં 9 મહિનાની ક્લાસરૂમ તાલીમ અને જેસીબી પર 3 મહિનાની પ્રેક્ટિકલ તાલીમ લેશે. સરકારની માર્ગદર્શિકા મુજબ, દરેક બેચમાં મહિલાઓ માટે 33% અનામત બેઠકો હશે. આ એક નિયમિત આઈટીઆઈ કોર્સ છે, માત્ર એટલો જ તફાવત છે કે વ્યવહારિક તાલીમ જેસીબી પર કરવામાં આવશે.
આ એમઓયુ દ્વારા, આઈટીઆઈ વિદ્યાર્થીઓને માત્ર ઔદ્યોગિક એક્સપોઝર જ નહીં મળે પરંતુ તેઓ જેસીબી પર આધુનિક ઉત્પાદન પ્રક્રિયાઓ અને વેલ્ડ ટેકનોલોજી પણ શીખી શકશે. જેસીબી માટેની ડીએસટી બેચ 2023-24 શૈક્ષણિક સત્રથી શરૂ થશે.

Total Visiters :417 Total: 852165

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *