રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને ઓડિશા ટ્રેન અકસ્માત પ્રભાવિત માટે 10-પોઇન્ટ રાહત પગલાંની જાહેરાત કરી; રાહત પ્રયાસોમાં મદદ કરવા માટે આપત્તિ વ્યવસ્થાપન ટીમને એકત્ર કરી

Spread the love

મુંબઈ

“ઓડિશામાં દુ:ખદ ટ્રેન દુર્ઘટનામાં પોતાના પ્રિયજનોને ગુમાવનારા પરિવારો પ્રત્યે રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન વતી હું અત્યંત દુ:ખ અને ભારે હૃદય સાથે મારી ઊંડી સંવેદના વ્યક્ત કરું છું. અમે અકસ્માત વિશે જાણતાની સાથે જ અમારી વિશિષ્ટ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ટીમને તુરંત જ જમીન પર બચાવ કાર્યને સરળ બનાવવા માટે તૈનાત કરવામાં આવી હતી. અમારી ટીમ ઇજાગ્રસ્તોને ચોવીસ કલાક સહાય અને સહાય પૂરી પાડવાનું ચાલુ રાખે છે.

જ્યારે અમે દુર્ઘટનાને કારણે થતી વેદનાને પૂર્વવત્ કરી શકતા નથી, અમે શોકગ્રસ્ત પરિવારોને તેમના જીવનનું પુનર્નિર્માણ કરવામાં અને ભવિષ્ય માટે તૈયાર કરવામાં મદદ કરવા માટે સંપૂર્ણપણે પ્રતિબદ્ધ છીએ. આ અમારા ગૌરવપૂર્ણ મિશન તરીકે, અમે આ દુર્ભાગ્યપૂર્ણ ઘટનાથી પ્રભાવિત લોકોને અચૂક સમર્થન આપવા માટે 10-પોઇન્ટ પ્રોગ્રામની જાહેરાત કરી રહ્યા છીએ. અમારું ફાઉન્ડેશન, વિસ્તૃત રિલાયન્સ પરિવાર સાથે, આ મુશ્કેલ સમયમાં અસરગ્રસ્ત સમુદાયો સાથે મજબૂત એકતામાં ઊભું છે”, શ્રીમતી નીતા અંબાણીએ, સ્થાપક અને ચેરપર્સન, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન (RF), બાલાસોરમાં થયેલા રેલવે અકસ્માત વિશે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું. 2 જૂને ઓડિશા.

નીચે 10-પોઇન્ટ રાહત પગલાં છે જે દુર્ઘટનાથી પ્રભાવિત લોકોને તાત્કાલિક અને લાંબા ગાળાના ધોરણે સહાય કરશે:

  1. Jio-BP નેટવર્ક દ્વારા આપત્તિનો સામનો કરતી એમ્બ્યુલન્સ માટે મફત ઇંધણ.
  2. રિલાયન્સ સ્ટોર્સ દ્વારા અસરગ્રસ્ત પરિવારોને આવતા છ મહિના માટે લોટ, ખાંડ, દાળ, ચોખા, મીઠું અને રસોઈ તેલ સહિત મફત રાશન પુરવઠાની જોગવાઈ.
  3. ઘાયલોને તેમની તાત્કાલિક પુનઃપ્રાપ્તિની જરૂરિયાતોને ટેકો આપવા માટે મફત દવાઓ; અકસ્માતને કારણે હોસ્પિટલમાં દાખલ થવાની જરૂર હોય તેવા લોકો માટે તબીબી સારવાર.
  4. ભાવનાત્મક અને મનોસામાજિક સમર્થન માટે કાઉન્સેલિંગ સેવાઓ.
  5. જિયો અને રિલાયન્સ રિટેલ દ્વારા મૃતકના પરિવારના એક સભ્યને જરૂરિયાત મુજબ રોજગારની તકો પૂરી પાડવી
  6. વિકલાંગ લોકોને સહાયક સહાયની જોગવાઈ, જેમાં વ્હીલચેર, કૃત્રિમ અંગોનો સમાવેશ થાય છે.
  7. નવી રોજગારીની તકો શોધવા માટે અસરગ્રસ્ત લોકો માટે વિશેષજ્ઞ કૌશલ્ય તાલીમ.
  8. મહિલાઓ માટે માઇક્રોફાઇનાન્સ અને પ્રશિક્ષણની તકો કે જેમણે પરિવારનો એકમાત્ર કમાનાર સભ્ય ગુમાવ્યો હોય
  9. અકસ્માતથી અસરગ્રસ્ત ગ્રામીણ પરિવારોને આજીવિકા માટે વૈકલ્પિક સહાય માટે ગાય, ભેંસ, બકરી, મરઘા જેવા પશુધન પ્રદાન કરો
  10. શોકગ્રસ્તના પરિવારના સભ્યને તેમની આજીવિકાનું પુનઃનિર્માણ કરવા સક્ષમ બનાવવા માટે એક વર્ષ માટે મફત મોબાઇલ કનેક્ટિવિટી.

અકસ્માત થયો ત્યારથી બાલાસોરમાં હાજર, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનની નિષ્ણાત ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ટીમે ઈમરજન્સી સેક્શન, કલેક્ટર કચેરી, બાલાસોર અને નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ સાથે નજીકથી સંકલન કર્યું હતું. મુસાફરોને ઝડપથી કોચ ખાલી કરાવવામાં અને ઈજાગ્રસ્તોને ઈમરજન્સી વાહનોમાં લઈ જવામાં મદદ કરવી, અકસ્માતના સ્થળે તરત જ માસ્ક, ગ્લોવ્સ, ઓઆરએસ, બેડશીટ, લાઇટિંગ અને અન્ય જરૂરીયાતો રેસ્ક્યૂ માટે ઉપલબ્ધ કરાવવા, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનના સ્વયંસેવકો પણ બચાવ કાર્યમાં સામેલ થઈને ગેસ કટર ઉપલબ્ધ કરાવે છે. કોચમાં ફસાયેલા મુસાફરો; પ્રયાસો માટે નજીકના સમુદાયોના અન્ય સ્વયંસેવકોને પણ એકત્રિત કર્યા.

બચાવ પ્રયાસો અવિરત ચાલુ રહે તેની ખાતરી કરવા માટે, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને લગભગ 1,200 લોકો માટે ઝડપથી ખોરાક તૈયાર કરવા વિસ્તારના યુવા સ્વયંસેવકોની ઓળખ કરી અને તેમની સાથે નેટવર્ક કર્યું. બચાવ કર્મચારીઓને ભોજન પૂરું પાડવામાં આવ્યું હતું, જે કર્મચારીઓ માટે ખૂબ જ જરૂરી હતું અને અકસ્માત સ્થળે પહોંચેલા અસરગ્રસ્તોના પરિવારો માટે. પીવાના પાણીની પણ પુરતી વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી.

એક દાયકા કરતાં વધુ સમયથી, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનની આપત્તિ વ્યવસ્થાપન ટીમે આપત્તિઓનો પ્રતિસાદ આપવા સક્ષમ બનવા માટે સમુદાયોને સશક્ત બનાવવા માટે કામ કર્યું છે, પછી ભલે તે કુદરતી હોય કે અન્યથા, અને સ્થિતિસ્થાપક બને. રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન આપત્તિ પ્રતિભાવમાં યુવાનોને તાલીમ આપવા માટે સમુદાયો સાથે કામ કરે છે, આપત્તિ પહેલાં, દરમિયાન અને પછી મહત્વપૂર્ણ પગલાં લેવામાં સમુદાયોને માર્ગદર્શન આપવા માટે સલાહ આપે છે.

વર્ષોથી, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને પૂર, ચક્રવાત, ધરતીકંપ, દુષ્કાળ દરમિયાન અને વ્યાપકપણે COVID-19 રોગચાળા દરમિયાન રાહત સુનિશ્ચિત કરવા અને જીવન અને આજીવિકાના પુનઃનિર્માણને સક્ષમ કરવાના હેતુથી 48 થી વધુ આપત્તિઓમાં 21 મિલિયનથી વધુ લોકોને ટેકો આપવાના હેતુથી બહુવિધ પહેલ દ્વારા સમુદાયોને ટેકો આપ્યો છે. . રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન જરૂરિયાતના દરેક સમયે રાષ્ટ્રની સાથે ઊભું રહ્યું છે અને એકતામાં ઊભું છે, હવે આ દુર્ઘટનાથી પ્રભાવિત પરિવારોને તેની સહાયતા આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.

Total Visiters :355 Total: 681779

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *