આ રીતે RC Celta, Cádiz CF, Getafe CF, Valencia CF અને UD Almeria વર્ષોમાં સૌથી ચુસ્ત લાલિગા સેન્ટેન્ડર રેલિગેશન ટક્કરમાં બચી ગયા

Spread the love

આ પાંચ લાલીગા સેન્ટેન્ડર બાજુઓ સિઝનના અંતિમ મેચ ડે પર રેલીગેશન ટાળવામાં સફળ રહી

મેચ ડે 38 માં આગળ વધી રહી છે, છ જેટલી લાલીગા સેન્ટેન્ડર ટીમો લાલીગા સ્માર્ટબેંકમાં હટાવી દેવાના જોખમમાં હતી. જ્યારે એલ્ચે સીએફ અને આરસીડી એસ્પાન્યોલ સત્તાવાર રીતે બીજા સ્તર પર ઉતરી ગયેલી પ્રથમ બે ટીમો હતી, ત્યારે અંતિમ રેલીગેશન સ્થળ અનિર્ણિત રહ્યું કારણ કે કેડિઝ સીએફ, ગેટાફે સીએફ અને વેલેન્સિયા સીએફ 41 પોઈન્ટ પર ટાઈ થઈને અંતિમ રાઉન્ડમાં પ્રવેશ્યા હતા, જ્યારે યુડી અલ્મેરિયા અને આરસી સેલ્ટા હતા. દરેકે 40 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા અને રિયલ વેલાડોલીડ 39 પોઈન્ટ સાથે ત્રીજા ક્રમે છે.

રીઅલ વેલાડોલિડ ગેટાફે સીએફ પર કાબુ મેળવવાનું મેનેજ કરી શક્યું ન હતું, જોસ બોરડાલાસની બાજુ સાથે 0-0થી ડ્રો થયો હતો, એટલે કે પુસેલા બીજા સ્તરે નીચે આવી ગયું હતું. પરંતુ, તાજેતરના વર્ષોમાં સૌથી ચુસ્ત અને સૌથી આકર્ષક રેલિગેશન લડાઇઓમાંની એકમાં અન્ય પાંચ પક્ષોએ અસ્તિત્વ ટકાવી રાખવા માટે બરાબર કેવી રીતે વ્યવસ્થા કરી? અહીં RC Celta, Cádiz CF, Getafe CF, Valencia CF અને UD Almeria કેવી રીતે ટકી રહેવામાં વ્યવસ્થાપિત થયા તેના સ્પષ્ટીકરણો પર એક નજર કરીએ.

ગેબરી વેઇગા આરસી સેલ્ટાને બચાવે છે

મેચ ડે 38 તરફ આગળ વધી રહેલા રેલિગેશન હરીફોમાં ગેલિશિયન બાજુનું સૌથી મુશ્કેલ કાર્ય હતું, કારણ કે તેમને સલામતી મેળવવાની બિડમાં લાલીગા સેન્ટેન્ડર ચેમ્પિયન એફસી બાર્સેલોના સામેની રમતમાંથી કંઈક મેળવવાની જરૂર હતી. ઉપરાંત, આરસી સેલ્ટાએ તેમની અગાઉની 11 રમતોમાંથી માત્ર એક જ જીત મેળવી હતી, જેમાં છ મેચોમાં પાંચ હાર નોંધાઈ હતી.

દરમિયાન, તેઓને મોટો ફટકો લાગ્યો હતો, કારણ કે સિઝનના અંતિમ તબક્કામાં ઇગો એસ્પાસ ઈજા સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો. આરસી સેલ્ટાના અનુભવીએ 2022/23ના અભિયાનની તેમની ટીમની છેલ્લી પાંચ રમતોમાંથી માત્ર એકમાં શરૂઆત કરી હતી અને 11 મેચોમાં એક પણ ગોલ કરવામાં સફળ રહ્યો ન હતો. મેચડે 38 ફિક્સ્ચર શરૂ કરવામાં અસમર્થ, આરસી સેલ્ટાને એસ્પાસના સ્થાને આગળ વધવા માટે કોઈની જરૂર હતી અને તેમ કરવા માટેનો ખેલાડી વેઇગા હતો, જેમાં 21 વર્ષીય પ્રોડિજીએ તેની મદદ કરવા માટે બ્રેસ કરીને તેની સીઝનની સંખ્યા 11 ગોલ કરી હતી. ટીમે 2-1થી જીત મેળવી અને ટેબલમાં 13મું સ્થાન મેળવ્યું.

Cádiz CF ને હોમ સપોર્ટથી ફાયદો

વિશ્વ કપના વિરામ પહેલા બીજા સ્થાને બેઠેલા, Cádiz CF ને LaLiga SmartBank માં આવવા માટેના ફેવરિટમાંના એક તરીકે ગણવામાં આવતા હતા. જો કે, એન્ડાલુસિયન પક્ષે નવા કેલેન્ડર વર્ષમાં એસ્ટાડિયો ન્યુવો મિરાન્ડિલા હોમ સપોર્ટનો લાભ લીધો કારણ કે તેમના ચાહકોએ તેમને સલામતી તરફ ધકેલી દીધા.

વાસ્તવમાં, Cádiz CF એ 2023 કેલેન્ડર વર્ષમાં આ સિઝનમાં તેમની સાત ઘરેલું જીતમાંથી છ રેકોર્ડ કરી, રેલિગેશન યુદ્ધમાં મહત્વપૂર્ણ ફાયદો મેળવવા માટે તેમના છેલ્લા ત્રણ ઘરેલું દ્વંદ્વયુદ્ધમાં રેલિગેશન હરીફો RC સેલ્ટા, વેલેન્સિયા CF અને રિયલ વાલાડોલિડને હરાવી. Cádiz CF ત્યારે જાણતા હતા કે અંતિમ દિવસે રેલિગેશન ટાળવા માટે રેલીગેટેડ Elche CF પર એક પોઈન્ટ દૂર રહેવા માટે પૂરતું હશે અને તેઓએ સ્પેનિશ ટોચની ફ્લાઇટમાં સતત ચોથી સિઝન સુરક્ષિત કરવાનું કામ કર્યું.

બોર્ડલાસ ગેટાફે સીએફના સંરક્ષણને પુનર્જીવિત કરે છે

જ્યારે એપ્રિલના અંતમાં ગેટાફે સીએફ દ્વારા ક્વિક સાન્ચેઝ ફ્લોરેસને આઉટ કરવામાં આવ્યો હતો, ત્યારે ટીમ સાત મેચ રમવાની બાકી હતી ત્યારે લાલીગા સેન્ટેન્ડર ટેબલમાં ત્રીજા સ્થાને હતી. ક્લબ લિજેન્ડ જોસ બોર્ડાલાસ દાખલ કરો. ક્લબમાં પાછા ફર્યા પછી ચાર્જમાં રહેલી તેની પ્રથમ રમતમાં લોસ અઝુલોન્સને રેલિગેશન હરીફ આરસીડી એસ્પાન્યોલ સામે 1-0થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હોવા છતાં, કુશળ કોચ પરિસ્થિતિને ફેરવી નાખવાનું સંચાલન કરે છે.

ગેટાફે સીએફ સીઝનની તેમની છેલ્લી છ મેચોમાંથી માત્ર એક હારી જશે અને સલામતી મેળવવા માટે 2022/23ની તેમની 10માંથી ત્રણ જીત રેકોર્ડ કરશે. એક ઉત્કૃષ્ટ ડેવિડ સોરિયાએ ઘરઆંગણે RC સેલ્ટા સામે 1-0થી જીત, રિયલ બેટિસ પર 1-0થી વિજય અને સિઝનની છેલ્લી રમતમાં રિયલ વાલાડોલિડ પર 0-0થી ડ્રોમાં, ત્રણ મહત્વપૂર્ણ ક્લીન શીટ્સ રાખવા માટે આગળ વધ્યો. , કારણ કે બોર્ડલાસ ગેટફે સીએફ સંરક્ષણને પુનર્જીવિત કરવામાં વ્યવસ્થાપિત હતા જે તેની પુનરાગમન પહેલા સંઘર્ષ કરી રહ્યા હતા.

બરાજા અને યુવાનો વેલેન્સિયા CF ની મદદ માટે આવે છે

વેલેન્સિયા સીએફ લિજેન્ડ રુબેન બરાજા તાજેતરના ઇતિહાસના સૌથી મુશ્કેલ સમયગાળામાંના એકમાં ટીમનો હવાલો લેવા સંમત થયા હતા. લોસ ચે સિઝનની તેમની પ્રથમ 21 રમતોમાંથી માત્ર પાંચ જીત્યા બાદ ત્રીજા સ્થાને બેઠા હતા. 24.9 ની સરેરાશ વય સાથે, લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાં સૌથી નાની વયની ટીમનું સંચાલન કરતા, બરાજાએ ખાતરી કરી કે મેસ્ટાલા ફરીથી કિલ્લામાં ફેરવાઈ જશે અને તેઓ સિઝનની તેમની અંતિમ આઠ ઘરેલું રમતોમાંથી માત્ર એક હારી ગયા.

1987 થી લાલિગા સ્માર્ટબેંક સ્તરે પ્રથમ સિઝન શું હશે તે ટાળવા માટે વેલેન્સિયા CFની બીજી ચાવી એ હતી કે બરાજાએ એકેડેમીના પ્રતિભાશાળી યુવાનોને પ્રોત્સાહન આપ્યું. ઉદાહરણ તરીકે, જાવી ગુએરા, આલ્બર્ટો મારી અને ડિએગો લોપેઝની ત્રિપુટીએ અંતિમ સ્ટ્રેચમાં મહત્વની મિનિટો રમી હતી અને તે ત્રણેય સિઝનના લોસ ચેના છેલ્લા નવ ગોલમાંથી પાંચ ગોલ પણ કર્યા હતા.

યુડી અલ્મેરિયાની રૂબીમાંની શ્રદ્ધા ફળ આપે છે

માર્ચના મધ્યમાં બીજા તળિયે બેઠેલા હોવા છતાં, નવી-પ્રમોટ કરાયેલ ક્લબે કોચ રુબીમાં તેમનો વિશ્વાસ મૂક્યો અને ઝુંબેશના છેલ્લા તબક્કા પહેલા તેને બદલવાનો નિર્ણય કર્યો. જે વ્યક્તિએ ગયા વર્ષે UD અલમેરિયાને લાલિગા સ્માર્ટબેંક ટાઇટલ માટે પ્રેરણા આપી હતી તેણે રેલિગેશન ટાળવા માટે તેમની ટીમને સિઝનની છેલ્લી આઠ રમતોમાં ત્રણ જીત અને બે ડ્રો તરફ દોરી હતી.

Total Visiters :437 Total: 681856

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *