છાત્રોના વર્કપરમિટ આપવા પંજાબ સરકારનો કેન્દ્રને પત્ર

Spread the love

ઠગ ટ્રાવેલ એજન્ટ પંજાબની બહારનો રહેવાસી હોવાથી ગૃહમંત્રી અમિત શાહને પણ આ કેસમાં સહકાર આપવા મંત્રી કુલદીપ સિંહ ધાલીવાલની માગ


નવી દિલ્હી
ઠગ ટ્રાવેલ એજન્ટોની જાળમાં ફસાયેલા લગભગ 700 વિદ્યાર્થીઓ કેનેડાની ફેક કોલેજોમાં ફસાઈ ગયા છે, તેમને વતન પાછા ન મોકલવામાં આવે, પરંતુ તેમના વીઝાને ધ્યાનમાં રાખીને તેમને વર્ક પરમિટ આપવામાં આવે તેવી માગ કરતો પંજાબ સરકારે કેન્દ્ર મંત્રાલયને પત્ર લખ્યો છે. આ માંગણી અંગે કેન્દ્ર સરકારના વિદેશ મંત્રાલયને પત્ર લખવામાં આવ્યો છે.
વિદેશી ભારતીય બાબતોના મંત્રી કુલદીપ સિંહ ધાલીવાલે કહ્યું કે આ વિદ્યાર્થીઓ સાથે છેતરપિંડી કરનાર ઠગ ટ્રાવેલ એજન્ટ પંજાબની બહારનો રહેવાસી હોવાથી તે દેશના ગૃહમંત્રી અમિત શાહને પણ આ કેસમાં સહકાર આપવા માંગ કરે છે, જેથી આ ટ્રાવેલ એજન્ટને કડકમાં કડક સજા કરવામાં આવે. સજા આપી શકાય છે.
તેમણે કહ્યું કે દેશના કાયદા કડક હોવા જોઈએ જેથી માનવ તસ્કરી સંબંધિત ઘટનાઓ ન બને. ધાલીવાલે પંજાબના લોકોને પણ અપીલ કરી હતી કે તેઓ કોઈપણ દેશમાં જાય અથવા તેમના બાળકોને મોકલતા પહેલા તે કોલેજ અને ટ્રાવેલ એજન્ટનો રેકોર્ડ તપાસે.
એક પ્રશ્નના જવાબમાં તેમણે કહ્યું કે ઈન્ડોનેશિયામાં મૃત્યુદંડની સજા પામેલા યુવકનો કેસ 26 જૂનથી ફરી શરૂ થઈ રહ્યો છે અને આશા છે કે આ કેસમાં યુવક નિર્દોષ છૂટી જશે. તેમણે કહ્યું કે ભારતના વિદેશ મંત્રાલયે આ માહિતી તેમની સાથે ગત દિવસે શેર કરી હતી અને તેઓ આ મામલો ઈન્ડોનેશિયાની સરકાર સાથે ઉઠાવી રહ્યા છે.

Total Visiters :83 Total: 852178

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *