સેન્સેક્સમાં 350 અને નિફ્ટીમાં 127 પોઈન્ટનો વધારો થયો

Spread the love

તમામ સેક્ટર લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા, કેપિટલ ગુડ્સ, મેટલ, ઓઇલ એન્ડ એફએમસીજી, પાવર, રિયલ એસ્ટેટમાં એક ટકાથી વધુનો ઉછાળો જોવા મળ્યો

મુંબઈ
આરબીઆઈની મોનેટરી પોલિસી કમિટી મીટિંગમાં લેવાયેલા નિર્ણયોની માહિતી સામે આવે તે પહેલા બુધવારે સ્થાનિક શેરબજારો વધારા સાથે બંધ થયા હતા. એનએસઈ નિફ્ટીએ આ વર્ષમાં પહેલીવાર 18,700ની સપાટી વટાવી હતી. 50 શેરવાળો ઈન્ડેક્સ 127.40 પોઈન્ટ અથવા 0.68 ટકાના વધારા સાથે 18,726.40 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે, બીએસઈ સેન્સેક્સ 350.08 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.56 ટકા વધીને 63,142.96 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો. આ રીતે સેન્સેક્સ પણ 63,000ના આંકને પાર કરીને બંધ થયો.
વોડાફોન આઈડિયાનો શેર બુધવારે 8.51 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો. નિફ્ટી પર બ્રિટાનિયાના શેરમાં સૌથી વધુ 4.17 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો હતો.
તમામ સેક્ટર લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા છે. કેપિટલ ગુડ્સ, મેટલ, ઓઇલ એન્ડ એફએમસીજી, પાવર, રિયલ એસ્ટેટમાં એક ટકાથી વધુનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, બીએસઈ મિડકેપ અને સ્મોલકેપ સૂચકાંકોમાં પણ 1-1 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો હતો.
નેસ્લે ઈન્ડિયાનો શેર બીએસઈ સેન્સેક્સ પર સૌથી વધુ 2.97 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે ટાટા સ્ટીલનો શેર 2.29 ટકા, ટાટા મોટર્સનો 2.21 ટકા અને ભારતી એરટેલનો શેર 1.70 ટકા વધીને બંધ થયો હતો. આ સિવાય લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, પાવરગ્રીડ, એનટીપીસી, ટીસીએસ, હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ (એચયુએલ), ટેક મહિન્દ્રા, ઇન્ફોસિસ, એક્સિસ બેંક ), ટાઇટન, વિપ્રો, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, એસબીઆઇ, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ અને એશિયન પેઇન્ટ્સ ઉછાળા સાથે બંધ થયા છે.
કોટક મહિન્દ્રા બેંક, મારુતિ, બજાજ ફાઇનાન્સ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા અને આઈસીઆઈસીઆઈ બેંકના શેર સેન્સેક્સ પર લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા છે.

Total Visiters :197 Total: 832636

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *