ખટ્ટર સરકાર સંકટમાં, ભાજપે ચાર અપક્ષ ધારાસભ્યો સાથે બેઠક કરી

Spread the love

રાજ્યમાં જે રીતે ખેડૂત આંદોલન ચાલી રહ્યું હતું અને પછી કુસ્તીબાજોના આંદોલનથી વાતાવરણ સર્જાયું છે, તેમાં ભાજપનો રસ્તો થોડો મુશ્કેલ બન્યો છે
રોહતક
હરિયાણામાં ભાજપ અને જનનાયક જનતા પાર્ટી વચ્ચે તણાવ છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ઉચના કલાન બેઠક સહિત અનેક મુદ્દાઓ પર બંને પક્ષો વચ્ચે સંઘર્ષ અને મતભેદ ચાલી રહ્યા છે. આ દરમિયાન રાજ્યના 4 અપક્ષ ધારાસભ્યોએ ભાજપ સાથે બેઠક કરી છે. આ ધારાસભ્યો રાજ્ય ભાજપના પ્રભારી બિપ્લબ કુમાર દેબને મળ્યા છે. બિપ્લબ દેબે બેઠક બાદ જણાવ્યું કે, હરિયાણાના આ 4 અપક્ષ ધારાસભ્યો ધરમ પાલ ગોંડર, રાકેશ દૌલતાબાદ, રણધીર સિંહ અને સોમવીર સાંગવાનએ પીએમ નરેન્દ્ર મોદીના નેતૃત્વમાં વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો છે.
ભાજપના નેતાએ કહ્યું કે, અમે ડબલ એન્જિન સરકારના યુગમાં રાજ્યને વિકાસ તરફ લઈ જઈ રહ્યા છીએ. આ માટે કોઈ કસર છોડવામાં આવશે નહિ. 2019માં ભાજપ અને જેજેપીએ મળીને સરકાર બનાવી હતી. ત્યારબાદ જનનાયક જનતા પાર્ટીના નેતા દુષ્યંત ચૌટાલાને ડેપ્યુટી સીએમ બનાવવામાં આવ્યા હતા. દુષ્યંત ચૌટાલા આઈએનએલડીથી અલગ થયા પછી ભાજપમાં જોડાયા ત્યારે, પાર્ટીને વિશ્વાસ હતો કે તે જાટ સમુદાયમાં પ્રવેશ કરી શકશે. જો કે રાજ્યમાં જે રીતે ખેડૂત આંદોલન ચાલી રહ્યું હતું અને પછી કુસ્તીબાજોના આંદોલનથી વાતાવરણ સર્જાયું છે, તેમાં ભાજપનો રસ્તો થોડો મુશ્કેલ બન્યો છે.
આ જ કારણ છે કે, હાલમાં જનનાયક જનતા પાર્ટી પણ ભાજપ સાથે જોડવાથી દૂર રહે છે. હાલમાં ભાજપ અને જેજેપી બંનેએ 2024ની વિધાનસભા કે લોકસભાની ચૂંટણી એકસાથે લડવાની કોઈ જાહેરાત કરી નથી. તાજેતરમાં જ્યારે દુષ્યંત ચૌટાલાને પૂછવામાં આવ્યું કે ભાજપના લોકો એકલા ચૂંટણી લડવાની વાત કરે છે તો તેમણે કહ્યું કે, હું કોઈ જ્યોતિષ નથી કે હું ભવિષ્ય વિશે કહી શકું. તેમના નિવેદનથી સ્પષ્ટ થઈ ગયું હતું કે, ચૂંટણી પહેલા ગઠબંધનને લઈને બંને પક્ષો વચ્ચે કોઈ સહમતિ નથી.

Total Visiters :121 Total: 681655

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *