સેન્સેક્સમાં 223 અને નિફ્ટીમાં 71 પોઈન્ટનો ઘટાડો નોંધાયો

Spread the love

કેપિટલ ગુડ્સ સેક્ટરમાં એક ટકાનો ઉછાળો, એફએમસીજી, આઈટી, મેટલ અને ઓઈલ એન્ડ ગેસમાં 0.5-0.5 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો
મુંબઈ
ભારતીય શેરબજાર શુક્રવારે સતત બીજા સત્રમાં તેજી સાથે બંધ થયું હતું. બીએસઈ સેન્સેક્સ 223.01 પોઈન્ટ એટલે કે 0.35 ટકાના ઘટાડા સાથે 62,625.63 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 71.15 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.38 ટકાના ઘટાડા સાથે 18,564.40 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. શુક્રવારે એચએએલનો શેર છ ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે વોલ્ટાસ ત્રણ ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ રહ્યો હતો.
જો સેક્ટર્સની વાત કરીએ તો કેપિટલ ગુડ્સ સેક્ટરમાં એક ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, એફએમસીજી, આઈટી, મેટલ અને ઓઈલ એન્ડ ગેસમાં 0.5-0.5 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. બીએસઈ મિડકેપ અને સ્મોલકેપ સૂચકાંકો સપાટ બંધ રહ્યા હતા.
ટાટા સ્ટીલ, હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ (એચયુએલ), એસબૂઆઈ, એચસીએલ ટેક, ઇન્ફોસિસ, ટેક મહિન્દ્રા, આઈટીસી, સેન્સેક્સ પર એશિયન પેઇન્ટ્સ ), ટીસીએસ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, કોટક મહિન્દ્રા બેંક, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, વિપ્રો, નેસ્લે ઇન્ડિયા, સન ફાર્મા શેર્સ ભારતી એરટેલ અને મારુતિ બંધ થયા.
ઇન્ડસઇન્ડ બેન્કનો શેર સેન્સેક્સ પર સૌથી વધુ ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે એક્સિસ બેન્ક, પાવરગ્રીડ, લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, ટાટા મોટર્સ, બજાજ ફાઇનાન્સ અને એનટીપીસીના શેર ઝડપથી બંધ થાય છે.
જિયોજીત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે સ્થાનિક શેરબજારમાં વેચવાલીનું દબાણ જોવા મળ્યું હતું કારણ કે રોકાણકારો સ્થાનિક ફુગાવાના ડેટાની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે.

Total Visiters :139 Total: 681616

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *