સેમ ઓલ્ટમેને મોદી સાથે ભારતમાં એઆઈના ભવિષ્ય-સમસ્યાઓ પર ચર્ચા કરી

Spread the love

ઓલ્ટમેને આઈઆઈઆઈટી દિલ્હી ખાતે આયોજિત ડિજિટલ ઈન્ડિયા ડાયલોગ ઈવેન્ટમાં વાતચીત વિશે પણ માહિતી આપી
નવી દિલ્હી
ઓપન એઆઈના સીઈઓ સેમ ઓલ્ટમેન ભારતની મુલાકાતે છે. આ દરમિયાન તેમણે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે મુલાકાત કરી હતી. આ બેઠકમાં ભારતમાં આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ (એઆઈ) ના ભવિષ્ય અને તેની સમસ્યાઓ અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. ઓલ્ટમેને ટ્વિટર પર તેમની મુલાકાત અંગે માહિતી આપી હતી. ઓલ્ટમેને આઈઆઈઆઈટી દિલ્હી ખાતે આયોજિત ડિજિટલ ઈન્ડિયા ડાયલોગ ઈવેન્ટમાં વાતચીત વિશે પણ માહિતી આપી છે.
તેમણે કહ્યું કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથેની મુલાકાત સારી રહી. પીએમએ આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ અંગે તેમનો ઉત્સાહ અને તેમની ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. ઓલ્ટમેને આ બેઠક પ્રત્યે પોતાનો સંતોષ દર્શાવ્યો છે. તેમણે તેને એક ખાસ અને મનોરંજક બેઠક ગણાવી હતી.
ઓપન એઆઈના સીઈઓએ એઆઈને લઈને વડાપ્રધાનના ઉત્સાહ અને ચિંતાઓની પ્રશંસા કરી છે. ઓલ્ટમેને પોતાના ટ્વિટર હેન્ડલ પર વડાપ્રધાન સાથેની મુલાકાતની તસવીર શેર કરી છે. તેમણે લખ્યું કે ભારતના ટેક ઇકોસિસ્ટમ પર પીએમ નરેન્દ્ર મોદી સાથે ખાસ વાતચીત અને એઆઈથી દેશને કેવી રીતે ફાયદો થશે તે અંગે પણ ચર્ચા કરવામાં આવી. આ બેઠક દરમિયાન પીએમ મોદી અને ઓલ્ટમેને ભારતમાં એઆઈના વ્યાપ અંગે ચર્ચા કરી હતી. આ સાથે, ઉભરતી ટેક્નોલોજીની ખામીઓ અને તેનું નિયમન કેવી રીતે કરવું તે અંગે પણ ચર્ચા કરવામાં આવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઓપન એઆઈ એ ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં ચેટજીપીટી લોન્ચ કર્યું હતું. આ ચેટબોટ લોન્ચ થયા બાદથી ખૂબ જ લોકપ્રિય છે.

Total Visiters :118 Total: 847409

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *