લેવન્ટે યુડીની ડિપોર્ટિવો અલાવેસ લા લિગા સેન્ટેન્ડરમાં અંતિમ સ્થાન માટે ટક્કર

Spread the love

વેલેન્સિયન અને બાસ્ક ક્લબ્સ 11મી અને 17મી જૂને બે પગની ફાઈનલમાં ટકરાશે

Levante UD અથવા Deportivo Alavés માંથી એક 2023/24 માં સ્પેનિશ ફૂટબોલના ટોચના વિભાગમાં રમશે. વેલેન્સિયન સમુદાય અને બાસ્ક કન્ટ્રીની ક્લબો બે-પગની પ્લેઓફમાં મળશે તે નક્કી કરવા માટે કે ગ્રેનાડા સીએફ અને યુડી લાસ પાલમાસમાં પ્રમોશન મેળવવા માટે કોણ જોડાશે, લેવેન્ટે યુડીએ આલ્બાસેટે બાલોમ્પીએને કુલ 6-1થી હરાવ્યા પછી અને ડિપોર્ટિવો અલાવેસ જીત્યા પછી સેમિ-ફાઇનલમાં એકંદરે SD Eibar સામે 3-1થી ડર્બી.

Levante UD એ નિયમિત સિઝનમાં આ ટીમો વચ્ચેની દરેક મીટિંગમાં, બંને પ્રસંગોએ 2-0ની સ્કોરલાઇનથી વિજય મેળવ્યો હતો, તેથી તેઓ ફાઇનલમાં બાસ્ક બાજુ સામે સમાન સફળતા હાંસલ કરવાની આશા રાખશે. આ હરીફાઈને ખાસ કરીને રસપ્રદ બનાવવી એ હકીકત છે કે જેવિઅર કાલેજા, વર્તમાન લેવેન્ટે યુડી કોચ, ડિપોર્ટિવો અલાવેસનું સંચાલન કરતા હતા, જ્યારે લોસ બ્લેન્કિયાઝ્યુલ્સના વર્તમાન બોસ લુઈસ ગાર્સિયા પ્લાઝા, લોસ ગ્રાનોટ્સના પ્રભારી હતા.

પહેલો લેગ રવિવાર, 11મી જૂને મેન્ડિઝોરોઝા ખાતે યોજાશે, તે પહેલાં બીજો લેગ શનિવાર, 17મી જૂને એસ્ટાડી સિયુટાટ ડી વેલેન્સિયા ખાતે યોજાશે. જો બીજા લેગના અંતે ટાઈ થાય છે, તો વધારાનો સમય રમવામાં આવશે. અને, જો વધારાના સમયના અંતે હજુ પણ ડ્રો રહે છે, તો લીગ સ્ટેન્ડિંગમાં વધુ સારી સ્થિતિ ધરાવતી ટીમ, જે Levante UD છે, ટાઈ જીતશે, કારણ કે ત્યાં કોઈ પેનલ્ટી શૂટઆઉટ નથી.

આ બે ક્લબ છે જે સમગ્ર સિઝનમાં ટોચની નજીક રહી છે, અમુક સમયે ઓટોમેટિક પ્રમોશન સ્પોટ્સ પર પણ કબજો કરે છે. આ બે ક્લબ છે જે જાણે છે કે લાલિગા સેન્ટેન્ડરમાં રમવાનું શું છે, જો કે તેઓને ફક્ત 12 મહિના પહેલા જ રેલિગેશનનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ બે ક્લબ છે જે સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની ફ્લાઇટમાં પાછા ફરવાના તેમના સ્વપ્નને પૂર્ણ કરવા માટે તેમનું બધું આપશે.

Levante UD: ત્રીજા સ્થાને રહેલી ટીમના શાપ સામે

Levante UD ને છેલ્લી સિઝનમાં ઉતારી પાડવામાં આવ્યા પછી, તેઓ ગ્રેનાડા સીએફએ શું હાંસલ કર્યું હતું તે પ્રમાણે સ્વચાલિત પ્રમોશન સ્પોટ અને બાઉન્સ બેક પ્રમોશનના અંતરની અંદર આવી ગયા છે. ઘરેલું લાભ અને તેમના હાથમાં ટાઈ-બ્રેકર શાસન સાથે, વેલેન્સિયન પક્ષ આત્મવિશ્વાસ ધરાવે છે. પરંતુ, તેઓ એવા પ્રકારના શ્રાપ સામે લડી રહ્યા છે કે જેણે 2010/11માં પ્રમોશન પ્લેઓફ રજૂ કર્યા ત્યારથી લગભગ તમામ ત્રીજા સ્થાને રહેલી ટીમોને અસર કરી છે. સ્ટેન્ડિંગમાં ત્રીજું સ્થાન મેળવ્યા પછી માત્ર ત્રણ ટીમોને પ્રમોટ કરવામાં આવી છે: 2011/12માં રિયલ વેલાડોલિડ, 2012/13માં યુડી અલ્મેરિયા અને 2016/17માં ગેટાફે સીએફ.

આ ટર્મ દરમિયાન આ ટીમના ત્રણ કોચ હતા. મેહદી નફ્તીએ સીઝનની શરૂઆત કરી અને પ્રથમ નવ મેચ ડેમાં લેવેન્ટે યુડીનું નેતૃત્વ કર્યું, તે પહેલાં ફેલિપ મિઆમ્બ્રેસે નીચેના બે રાઉન્ડમાં બેન્ચનો કબજો મેળવ્યો અને છેવટે, જેવિઅર કાલેજા બાકીના માર્ગ માટે ચાર્જમાં હતા, ટેબલમાં બીજા સ્થાને પણ પહોંચી ગયા. એક તબક્કે.

તેમની સફળતા રક્ષણાત્મક નક્કરતા પર આધારિત છે, જેમાં ગોલકીપર ડેની કાર્ડેનાસ ઉત્કૃષ્ટ ખેલાડી છે. 42 રમતોમાં માત્ર 30 ગોલ સ્વીકારવા સાથે, માત્ર UD લાસ પાલમાસે 29 ગોલ સાથે ઓછા ગોલ સાથે નિયમિત સિઝન સમાપ્ત કરી. કેનેરી ટાપુવાસીઓ સાથે મળીને, તેઓ માત્ર છ સાથે સૌથી ઓછી વખત હારી ગયેલી ટીમ છે. ગોલની દ્રષ્ટિએ, આઠ સાથે મોહમ્મદ બોલ્ડિની અને સાત સાથે જોની મોન્ટીલ બહાર રહ્યા છે.

Deportivo Alavés: અન્ય ક્લબ માત્ર એક વર્ષ પછી પાછા ફરવાનું લક્ષ્ય રાખે છે

Levante UD ની જેમ જ, Deportivo Alavés નો ઉદ્દેશ્ય પણ LaLiga SmartBank માં માત્ર એક વર્ષ વિતાવવાનો છે, કારણ કે તેઓ ગયા સિઝનમાં બહાર થયા હતા અને હવે આ પ્લેઓફ દ્વારા ટોચના સ્તર પર પાછા ફરવાની તક છે. આખી સિઝનમાં વિટોરિયામાં લુઈસ ગાર્સિયા પ્લાઝાના સુકાન સાથે, તેઓએ પાછલી સિઝનની લાલિગા સેન્ટેન્ડર ટીમના મુખ્ય ભાગને પણ જાળવી રાખ્યો છે, જ્યારે તેઓએ મેન્ડિઝોરોઝા ખાતેના પ્રશંસકોને પ્રમોશનનું સ્વપ્ન જોવામાં મદદ કરી હોય તેવા કેટલાક સાઈન કરીને વધુ મજબૂત બનાવ્યા છે. ફર્નાન્ડો પેચેકો અને જોસેલુના નોંધપાત્ર પ્રસ્થાનથી એન્ટોનિયો સિવેરા અને લુઈસ રિયોજાના નેતૃત્વમાં ગોલ આગળ વધ્યો છે, જ્યારે એલેકસાન્ડર સેડલર, સાલ્વા સેવિલા, જોન ગુરિડી અને એસિઅર વિલાલિબ્રેના આગમનએ પણ તેમની તકો વધારી છે.

Deportivo Alaves એ આખી સીઝન ક્યાં તો ઓટોમેટિક પ્રમોશન અથવા પ્લેઓફ પોઝિશનમાં વિતાવી છે, પ્રમોશન માટેની ટીમની ઇચ્છાના પ્રદર્શનમાં ક્યારેય પાંચમા સ્થાનથી નીચે નથી ઉતર્યા. લુઈસ રિયોજાના 10 ગોલ, સમગ્ર સ્પર્ધામાં સૌથી ઉત્કૃષ્ટ ખેલાડીઓમાંના એક, બાસ્ક પક્ષની પ્રમોશનની આશાને અંતિમ મેચના દિવસ સુધી જીવંત રાખવામાં ચાવીરૂપ હતા. LaLiga SmartBank પર ઉતરતા પહેલા LaLiga Santanderમાં સતત છ સિઝન પછી, આ સિઝનના પરિણામોએ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે Deportivo Alavés નો સ્પોર્ટિંગ પ્રોજેક્ટ નક્કર છે અને પ્રમોશન માટે જે જરૂરી છે તે તેમની પાસે છે.

Total Visiters :356 Total: 847440

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *