સેન્સેક્સમાં 99 અને નિફ્ટીમાં 38 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવા મળ્યો

Spread the love

ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી, પીએસયુ બેન્ક, મેટલ એન્ડ ઓઇલ એન્ડ ગેસ, રિયલ એસ્ટેટમાં 0.5-1 ટકાનો ઉછાળો, કેપિટલ ગુડ્સમાં 0.5 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો


મુંબઈ
સ્થાનિક શેરબજાર સોમવારે તેજી સાથે બંધ થયું. બીએસઈ સેન્સેક્સ 99.08 પોઈન્ટ એટલે કે 0.16 ટકાના વધારા સાથે 62,724.71 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 38.10 પોઈન્ટ એટલે કે 0.21%ના વધારા સાથે 18,601.50 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. સુઝલોન એનર્જીનો શેર સોમવારે 10 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો.
ક્ષેત્રીય સૂચકાંકોની વાત કરીએ તો કેપિટલ ગુડ્સમાં 0.5 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી, પીએસયુ બેન્ક, મેટલ એન્ડ ઓઇલ એન્ડ ગેસ, રિયલ એસ્ટેટમાં 0.5-1 ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. બીએસઈ મિડકેપ અને સ્મોલકેપ ઈન્ડેક્સમાં 0.5-0.5 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો છે.
સેન્સેક્સ પર એચસીએલ ટેક શેરનો ભાવ સૌથી વધુ 2.58 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે ઈન્ફોસિસના શેરનો ભાવ 2.05 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે એનટીપીસી, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, ટીસીએસ, ટેક મહિન્દ્રા, નેસ્લે ઈન્ડિયા, બજાજ ફાઈનાન્સ, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, ટાટા સ્ટીલ, સન ફાર્મા, ભારતી એરટેલ અને હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ (એચયુએલ)ના ટાટા શેર ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા. આ સિવાય એશિયન પેઈન્ટ્સ, ટાટા મોટર્સ, બજાજ ફિનસર્વ અને કોટક મહિન્દ્રા બેન્કના શેર ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા.
પાવરગ્રીડનો શેર સેન્સેક્સમાં સૌથી વધુ 1.25 ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, ટાઇટન, મારુતિ, એચડીએફસી બેંક, વિપ્રો, એચડીએફસી, આઈટીસી અને આઈસીઆઈસીઆઈ બેંકના શેર લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા હતા.

Total Visiters :147 Total: 847558

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *