લા લિગાના સ્પોર્ટ્સ રિસર્ચ અને મીડિયાકોચ વિભાગના વૈજ્ઞાનિક અભ્યાસે પાંચ અવેજીના ફાયદાની પુષ્ટિ કરી

Spread the love

બે અભ્યાસો 4 સ્પેનિશ યુનિવર્સિટીઓ સાથે મળીને હાથ ધરવામાં આવ્યા છે, અને 2023 માં અગ્રણી વૈજ્ઞાનિક સામયિકોમાં પ્રકાશિત થયેલા પરિણામો સાથે, લાલિગાના મીડિયાકોચ ટૂલના ડેટા પર આધારિત છે

પરિણામો દર્શાવે છે કે પાંચ અવેજી શારીરિક પ્રદર્શન, ઉચ્ચ તીવ્રતાની રમતમાં વધારો કરે છે અને લાલિગા સેન્ટેન્ડર અને લાલિગા સ્માર્ટબેંક ક્લબમાં ઇજાઓને રોકવામાં મદદ કરે છે.

જૂન 12, 2023 – LaLiga સ્પોર્ટ્સ રિસર્ચ, LaLiga ના સ્પોર્ટ્સ ઇન્વેસ્ટિગેશન ક્ષેત્રે, ઘણી સ્પેનિશ યુનિવર્સિટીઓ સાથે મળીને, બે નવા વૈજ્ઞાનિક અભ્યાસો પ્રકાશિત કર્યા છે જેમાં પરિણામો પાંચ અવેજી નિયમોના ફાયદાઓને સમર્થન આપે છે. મીડિયાકોચ દ્વારા મેળવેલ LaLiga Santander અને LaLiga SmartBank ક્લબના ડેટાનો ઉપયોગ કરીને હાથ ધરવામાં આવેલા અભ્યાસો, સંમત થાય છે કે પાંચ અવેજીનો વિકલ્પ શારીરિક કાર્યક્ષમતામાં વધારો કરે છે અને ઇજાઓ અટકાવવા માટે ફાયદાકારક છે, ખાસ કરીને ઉચ્ચ તીવ્રતાની રમતના સંદર્ભમાં.

પ્રથમ અભ્યાસ CEU કાર્ડેનલ હેરેરા યુનિવર્સિટી, રે જુઆન કાર્લોસ યુનિવર્સિટી અને એલ્ચેની મિગુએલ હર્નાન્ડેઝ યુનિવર્સિટીના સહયોગથી હાથ ધરવામાં આવ્યો હતો અને જાન્યુઆરી 2023માં ઇન્ટરનેશનલ જર્નલ ઑફ સ્પોર્ટ્સ મેડિસિનમાં પ્રકાશિત થયો હતો. પરિણામો પ્રતીતિજનક છે: પરિવર્તન અવેજી નિયમની સંખ્યા ઉચ્ચ તીવ્રતા પર પ્રદર્શનમાં વધારો કરે છે, ભલે કોચ પ્રથમ અવેજીનો સમય અગાઉ કરતા ન હોય. ફેરફારોમાં વધારા સાથે, જો કે, કોચિંગ સ્ટાફ ખેલાડીઓ પરના ભૌતિક ભારનું સંચાલન કરવામાં વધુ સારું છે, જેના કારણે તેઓ શારીરિક પ્રદર્શનમાં સુધારો કરી શકે છે, જેમ કે રમત દીઠ 21km/કલાકની ઝડપે કરવામાં આવતી સ્પ્રિન્ટમાં વધારો દર્શાવે છે. શારીરિક તીવ્રતામાં આ વધારો, રમત દીઠ વધુ સ્પ્રિન્ટ્સ સાથે, લાલીગા સ્પર્ધાઓમાં રમાતી ટોચના સ્તરના ફૂટબોલના દ્રશ્ય અને ભૌતિક દેખાવને વધુ વધારવામાં મદદ કરે છે.

અભ્યાસમાં, મીડિયાકોચ દ્વારા 17 લાલિગા ટીમો પાસેથી ડેટા એકત્રિત કરવામાં આવ્યો હતો, જે ઇન-હાઉસ બનાવવામાં આવેલ શક્તિશાળી વિડિયો વિશ્લેષણ સાધન છે, જે સ્ટેડિયમમાં સ્થાપિત 19 કેમેરામાંથી દરેક મેચના દિવસે 3,500,000 થી વધુ ડેટા એકત્ર કરે છે અને પછી ડેટા બનાવવા પહેલાં પ્રક્રિયા કરે છે. તે ક્લબ માટે ઉપલબ્ધ છે, જેમની પાસે આ અદ્યતન મેટ્રિક્સની ઍક્સેસ છે જે પિચ પર બનેલી દરેક વસ્તુને એકત્રિત અને વિશ્લેષણ કરે છે. આ ડેટાનો ઉપયોગ લાલીગાના સ્પર્ધાઓ વિભાગમાં રમત સંશોધન અને મીડિયાકોચ વિભાગની રચનાથી શૈક્ષણિક સંસ્થાઓના સહયોગમાં વૈજ્ઞાનિક સંશોધન માટે કરવામાં આવી રહ્યો છે.

આ સંશોધન આઇએનઇએફ – મેડ્રિડની ટેકનિકલ યુનિવર્સિટીના સહયોગથી વિકસિત થયેલા અન્ય સંશોધનને પૂરક બનાવે છે, જે વૈજ્ઞાનિક જર્નલ સ્પોર્ટ્સમાં પ્રકાશિત થયું છે, જે એ પણ દર્શાવે છે કે પાંચ અવેજીઓ વ્યક્તિગત અને સામૂહિક શારીરિક કામગીરીમાં વધારો કરી શકે છે, જે બેવડા લાભ સાથે મોટી સંખ્યામાં પરિભ્રમણની સુવિધા આપે છે: ખેલાડીઓ બોજારૂપ વધુ મિનિટો સાથે વધુ આરામ કરી શકે છે, અને ઓછી ભાગીદારી ધરાવતા ખેલાડીઓને રમવાની વધુ તકો મળે છે. વધુમાં, સંશોધન છેલ્લી સીઝનના વિભાગીય પ્રકાશનના તારણોને સમર્થન આપે છે: પાંચ-અવેજી નિયમ ઈજાને રોકવામાં મદદ કરે છે. આ અભ્યાસમાં તમામ 22 LaLiga SmartBank ટીમો અને 1,077 ખેલાડીઓના પ્રદર્શન રિપોર્ટ્સમાંથી મીડિયાકોચ ડેટાનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો અને પ્રથમ હાફ, સેકન્ડ હાફ અને સમગ્ર મેચ માટે પ્રદર્શન મેટ્રિક્સનું વિશ્લેષણ કરવામાં આવ્યું હતું.

“આ અભ્યાસો અમને વૈજ્ઞાનિક રીતે વ્યૂહાત્મક નવીનતાઓ, તેમની વાસ્તવિક અસરોનું મૂલ્યાંકન કરવા અને પુરાવા-આધારિત પરિણામોના સમર્થન સાથે યોગ્ય રીતે વિશ્લેષણ કરવાની મંજૂરી આપે છે. અમે એ પણ માનીએ છીએ કે રમતમાં વૈજ્ઞાનિક જ્ઞાનની પ્રગતિમાં લાલીગા જે યોગદાન આપી શકે છે તે ખૂબ જ હકારાત્મક છે, અમે દરેક મેચમાં એકત્રિત કરીએ છીએ તે ઉચ્ચ પ્રદર્શન ડેટાની ગુણવત્તા અને હકીકત એ છે કે તે તુલનાત્મક છે કારણ કે તે એક જ સ્ત્રોતમાંથી આવે છે, જો કે તમામ 42 ક્લબ પાસે સમાન સાધન છે, જેણે વર્ષોથી સ્પર્ધાનું લોકશાહીકરણ કરવામાં મદદ કરી છે. ,” રોબર્ટો લોપેઝ ડી કેમ્પો જણાવે છે, લા લિગા સ્પોર્ટ્સ રિસર્ચ અને મીડિયાકોચ ડિપાર્ટમેન્ટ કોઓર્ડિનેટર.

“આ વિસ્તારમાં અમે જે કાર્ય કરીએ છીએ તે ક્લબને માહિતગાર નિર્ણયો લેવામાં અને ભૌતિક ભારને વધુ સારી રીતે સંચાલિત કરવામાં પણ મદદ કરે છે, જે બદલામાં સ્પર્ધાની ભવ્યતા અને ઉત્તેજનાને લાભ આપે છે. લાલીગા ટેકનિકલ ફૂટબોલ માટે ખૂબ જ સારી પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે, અને વર્ષોના શૈક્ષણિક કાર્યએ અમને બતાવ્યું છે કે તે ભૌતિક માંગ અને પ્રદર્શનના સંદર્ભમાં પણ ટોચ પર છે, ખાસ કરીને ઝડપ અને ઉચ્ચ તીવ્રતાના સંદર્ભમાં, જ્યાં તે શ્રેષ્ઠ હાંસલ કરી રહ્યું છે. મુખ્ય યુરોપીયન લીગમાંના પરિણામો,” રિકાર્ડો રેસ્ટા કહે છે, લા લિગાના મીડિયાકોચ વિભાગના ડિરેક્ટર.

Total Visiters :324 Total: 711213

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *