10 વસ્તુઓ અમે આ અઠવાડિયે લા લિગા સેન્ટેન્ડરમાં શીખ્યા

Spread the love

છેલ્લા અઠવાડિયે લાલીગામાં શું ચાલી રહ્યું છે? જોઆક્વિનની રેકોર્ડ-સેટિંગ વિદાયથી લઈને ઉનાળાની પ્રથમ પુષ્ટિ થયેલ ટ્રાન્સફર સુધીની ટોચની 10 વાર્તાઓ અહીં છે

2022/23 લાલીગા સેન્ટેન્ડર સીઝન સમાપ્ત થઈ શકે છે, પરંતુ સ્પેનિશ ફૂટબોલમાં સમાચાર હેડલાઇન્સ આવતા રહે છે. તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે.

મેન્ડીલીબાર સેવિલા એફસી કોચ તરીકે રહી રહ્યો છે

તે પુષ્ટિ થઈ છે કે જોસ લુઈસ મેન્ડીલીબાર સેવિલા એફસીમાં ચાલુ રાખવા જઈ રહ્યો છે, જે ક્લબ તેણે આ પાછલી સિઝનમાં યુરોપા લીગની કીર્તિ તરફ દોરી હતી. માર્ચમાં કાર્યભાર સંભાળ્યા પછી, બાસ્ક યુક્તિશાસ્ત્રીએ એન્ડાલુસિયન ટીમના ફોર્મને સંપૂર્ણપણે ફેરવી દીધું અને એક વર્ષનો કરાર એક્સ્ટેંશન મેળવ્યો, એટલે કે તે હવે 2024 ના ઉનાળા સુધી રહેવા માટે તૈયાર છે.

આરસી સેલ્ટા અને કાર્વલહાલ તેમના અલગ માર્ગે જાય છે

પોર્ટુગીઝ કોચ કાર્લોસ કાર્વલહાલ આરસી સેલ્ટાને લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાંથી હકાલપટ્ટી ટાળવામાં મદદ કરી શક્યા હતા, જે એફસી બાર્સેલોના સામે અંતિમ મેચ ડેના મોટા ભાગના વિજયને આભારી છે. તે ક્લબના પ્રભારી તરીકેની તેની અંતિમ રમત સાબિત થઈ, જો કે કોચ અને આરસી સેલ્ટાએ આ પાછલા અઠવાડિયે નિવેદનો બહાર પાડ્યા હતા અને પુષ્ટિ આપી હતી કે તે રહેશે નહીં.

નાચો રિયલ મેડ્રિડનો નવો કેપ્ટન બનશે

રિયલ મેડ્રિડમાં કરીમ બેન્ઝેમાના પ્રસ્થાન પછી, રાજધાની સિટી ક્લબના નવા કેપ્ટન કોણ હશે તેના પર પ્રશ્નાર્થ ચિહ્ન હતું. નાચો, જે આ પાછલી સિઝનમાં વાઈસ-કેપ્ટન હતો, તેની પાસે એક કરાર હતો જે આ ઉનાળામાં સમાપ્ત થવાનો હતો, પરંતુ કેન્દ્ર-બેકએ જાહેરાત કરી છે કે તે બીજી સિઝન માટે બર્નાબેયુમાં રહેવા જઈ રહ્યો છે, એટલે કે તે પ્રાથમિક બનશે. ટીમના કેપ્ટન.

રીઅલ મેડ્રિડ મજબૂતીકરણ લાવી રહ્યું છે

મુઠ્ઠીભર ખેલાડીઓની વિદાયની ઘોષણા કર્યા પછી, રીઅલ મેડ્રિડ પહેલેથી જ મજબૂતીકરણ લાવવાનું શરૂ કરી દીધું છે. આ પાછલા અઠવાડિયે એવી જાહેરાત કરવામાં આવી હતી કે લેફ્ટ-બેક ફ્રાન ગાર્સિયા રેયો વાલેકાનોથી રીઅલ મેડ્રિડ તરફ જઈ રહ્યો છે, તે ક્લબમાં પાછો ફરી રહ્યો છે જેની એકેડેમીમાંથી તે આવ્યો હતો, જ્યારે વિંગર બ્રાહિમ ડિયાઝ એસી મિલાનમાં તેની લોનની જોડણીને પગલે સ્પેનિશ ક્લબમાં પાછો આવી રહ્યો છે.

રિયલ સોસિડેડ જમણી બાજુએ મજબૂત

બીજી ક્લબ જેણે ઉનાળા 2023 ટ્રાન્સફરની પહેલેથી જ જાહેરાત કરી છે તે રીઅલ સોસિડેડ છે. બાસ્ક બાજુએ આ પાછલા અઠવાડિયે હમારી ટ્રોરના સંપાદનની પુષ્ટિ કરી, ફ્રેન્ચ બાજુ રેનેસથી 31 વર્ષીય રાઇટ-બેક પર હસ્તાક્ષર કર્યા.

કેટેના સીએ ઓસાસુનામાં જઈ રહી છે

CA ઓસાસુનાએ ઉનાળાના તેમના પ્રથમ સ્થાનાંતરણની જાહેરાત કરી છે, જેમાં પેમ્પ્લોના-આધારિત બાજુ એલેજાન્ડ્રો કેટેનાને રાયો વાલેકાનોથી લાવવામાં આવી છે. 28 વર્ષીય સેન્ટર-બેક પાછલી બે સિઝનમાં મેડ્રિડ સ્થિત ક્લબમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડીઓમાંનો એક હતો અને હવે તે યુરોપિયન ફૂટબોલ માટે સાઇડ ગનિંગ સાથે અલ સદર ખાતે તેની કારકિર્દી ચાલુ રાખશે.

વેલેન્સિયા CF અને Sevilla FC પર લોન કાયમી બની જાય છે

વેલેન્સિયા સીએફ અને સેવિલા એફસી બંનેએ આ ગયા અઠવાડિયે સેન્ટર-બેક માટે લોન ડીલને કાયમી ટ્રાન્સફરમાં ફેરવી દીધી. મેસ્ટાલ્લા ખાતે, લોસ ચે સેંક ઓઝકાકારથી એટલા પ્રભાવિત થયા કે તેઓએ લિયોન પાસેથી તેની લોન કાયમી બનાવવાનો વિકલ્પ સક્રિય કર્યો, જેમાં તુર્કીના ડિફેન્ડરે 2028 સુધીના કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા. દરમિયાન, સેવિલા એફસીએ રેનેસ પાસેથી લોઈક બેડેની લોન મેળવવા માટે સમાન વિકલ્પ સક્રિય કર્યો. 2027 સુધી પૂર્ણ-સમયની ચાલ.

જોઆક્વિન અન્ય રેકોર્ડ સાથે રીઅલ બેટિસને છોડી દે છે

તેની કારકિર્દીની અંતિમ સ્પર્ધાત્મક રમતમાં ઓલ-ટાઇમ લાલિગા સેન્ટેન્ડરના દેખાવના રેકોર્ડ સાથે મેળ ખાધા પછી, જોઆક્વિને આ પાછલા અઠવાડિયે વધુ એક રેકોર્ડ બનાવવામાં મદદ કરી. રિયલ બેટીસે ક્લબના દિગ્ગજની કારકિર્દીની ઉજવણી કરવા માટે એક પ્રશંસાપત્ર મેચ યોજી હતી અને 59,621ની હાજરી એસ્ટાડિયો બેનિટો વિલામરિન ખાતે નોંધાયેલ સૌથી મોટી હતી, જેમાં ઘણા ચાહકો તેમના હીરોને વિદાય આપવા આવ્યા હતા.

ક્યાં તો Levante UD અથવા Deportivo Alavés પ્રમોટ કરવામાં આવશે

LaLiga SmartBank પ્રમોશન પ્લેઓફ સેમિફાઇનલ આ પાછલા અઠવાડિયે પૂર્ણ થઈ હતી, જેમાં Levante UD એ Albacete Balompié ને એકંદરે 6-1થી હરાવ્યું હતું અને Deportivo Alavés એ બાસ્ક પડોશીઓ SD Eibar ને એકંદરે 3-1 થી હરાવ્યું હતું. આ બંને ટીમો હવે ફાઇનલમાં લડી રહી છે, જેનો પ્રથમ લેગ 0-0થી સમાપ્ત થયો હતો. તેથી, અંતિમ પ્રમોશન સ્પોટ શનિવાર 17મી જૂને એસ્ટાડી સિયુટાટ ડી વેલેન્સિયા ખાતે નક્કી કરવામાં આવશે.

નવી LALIGA વ્યૂહાત્મક સ્થિતિ અને આંતરરાષ્ટ્રીય બ્રાન્ડિંગની શરૂઆત

આ પાછલા અઠવાડિયે LALIGAએ “ધ પાવર ઑફ અવર ફૂટબોલ” ના સૂત્ર સાથે નવી વ્યૂહાત્મક સ્થિતિ અને આંતરરાષ્ટ્રીય બ્રાન્ડિંગનું અનાવરણ કર્યું. આના ભાગરૂપે, LaLiga હવે LALIGA બની ગયું છે, જે કેપિટલ અક્ષરોમાં એક શબ્દ તરીકે લખાયેલ છે, જ્યારે નવો બ્રાન્ડ લોગો “LL” નામના આદ્યાક્ષરો દ્વારા રજૂ કરવામાં આવે છે. કોરલનો નવો કોર્પોરેટ રંગ પણ છે (Pantone Red 032C), જે ફૂટબોલના ગૌરવ, જુસ્સા, ઊર્જા અને ઉત્તેજનાનું પ્રતીક છે.

Total Visiters :124 Total: 828403

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *