રીઅલ મેડ્રિડ જુડ બેલિંગહામ માટે રેસ જીતી ગયું: લાલિગાના નવા વર્લ્ડ-ક્લાસ સ્ટાર વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે અને તે બર્નાબ્યુમાં કેવી રીતે ફિટ થશે તે અહીં છે

Spread the love

2022/23 બુન્ડેસલિગા પ્લેયર ઓફ ધ સિઝન, વિશ્વ ફૂટબોલની સૌથી મોટી ક્લબ્સ વચ્ચે તેની સહી માટે ભારે હરીફાઈવાળી રેસ પછી રીઅલ મેડ્રિડ માટે હસ્તાક્ષર કર્યા છે

રિયલ મેડ્રિડના મિડફિલ્ડમાં ઇંગ્લેન્ડના ઇન્ટરનેશનલ કેવી રીતે ફિટ થશે તેના પર અહીં એક નજર છે, અને 19-વર્ષીય સુપરસ્ટાર વિશે તમે કદાચ પાંચ વસ્તુઓ જાણતા ન હોવ.

રિયલ મેડ્રિડે કરીમ બેન્ઝેમા અને માર્કો એસેન્સિયો જેવા લાંબા સમયથી પ્રસ્થાપિત સ્ટાર્સની વિદાયની ઘોષણા કરી હતી તેવા તોફાની સપ્તાહ પછી, 14 વખતના યુરોપીયન ચેમ્પિયન્સે તેમના પુનઃનિર્માણ જીગ્સૉના પ્રથમ નવા ભાગની જાહેરાત કરી છે: અત્યંત પ્રતિષ્ઠિત ઇંગ્લેન્ડના આંતરરાષ્ટ્રીય મિડફિલ્ડર જુડની હસ્તાક્ષર બેલિંગહામ.

19-વર્ષીય બેલિંગહામ, જે જર્મન બાજુ બોરુસિયા ડોર્ટમંડથી મોટી રકમની ચાલમાં લાલીગામાં ઉતરે છે, તેણે પાછલી બે સીઝનમાં વિશ્વ ફૂટબોલમાં સૌથી વધુ માંગવામાં આવતા યુવા સ્ટાર તરીકે પ્રસિદ્ધિ મેળવી છે. તે એક ઝુંબેશ પછી, જેમાં તેણે ડોર્ટમંડને એક દાયકામાં પ્રથમ બુન્ડેસલિગા ખિતાબની અણી પર પહોંચાડ્યો, તે પછી તાજેતરમાં તાજ પહેરાવવામાં આવેલ બુન્ડેસલિગા પ્લેયર ઓફ ધ સીઝન તરીકે તે લાલીગા જાયન્ટ્સમાં જોડાય છે.

સાચા બોક્સ-ટુ-બોક્સ મિડફિલ્ડર, બેલિંગહામ રીઅલ મેડ્રિડના ડીપ મિડફિલ્ડમાં વધુ ઉમેરો કરે છે. ટૂંકા ગાળામાં, કાર્લો એન્સેલોટીની બાજુએ ક્લબના દંતકથાઓ 37-year-old Luka Modric અને 33-year-old Toni Kroos સાથે રમવા માટે પાર્કની મધ્યમાં પ્રભાવશાળી હાજરી લાવી છે. બેલિંગહામમાં જોરદાર રોકાણ, જો કે, ભવિષ્ય પર સ્પષ્ટ નજર છે. બર્મિંગહામનો વતની એ લોસ બ્લેન્કોસના મિડફિલ્ડને જૂના રક્ષકમાંથી નવા દેખાવના જૂથમાં લઈ જવા માટે પહેલેથી જ વિશ્વ-વર્ગનો પુલ છે, જેમાં ફ્રેન્ચ આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડી એડ્યુઆર્ડો કામાવિંગા (20) અને ઓરેલિઅન ચૌઆમેની (23) જેવા ઉભરતા સ્ટાર્સ છે.

રીઅલ મેડ્રિડ 2023/24ની સીઝનની શરૂઆતની સરખામણીમાં 2022/23માં કેવી રીતે સમાપ્ત થયું તેની સરખામણીમાં ખૂબ જ અલગ દેખાવા માટે સેટ છે, અહીં એવી પાંચ બાબતો છે જે તમે કદાચ તે વ્યક્તિ વિશે જાણતા ન હોવ જે ક્લબનું માનવું છે કે આવનારા સમય માટે તેમના મિડફિલ્ડનું નેતૃત્વ કરવા માટે તૈયાર છે. દાયકા

તે બુન્ડેસલીગા પ્લેયર ઓફ ધ સીઝન તરીકે પહોંચ્યો છે

જુડ એક સંભાવના કરતાં ઘણું વધારે છે; તે પહેલેથી જ વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાંનો એક છે. તેણે 2022/23 માં આઠ ગોલ કર્યા અને મિડફિલ્ડમાંથી પાંચ સહાય પૂરી પાડતા, તેણે બોરુસિયા ડોર્ટમંડથી રીઅલ મેડ્રિડમાં શાસક બુન્ડેસલિગા પ્લેયર ઓફ ધ સિઝન તરીકે તેનું સ્થાનાંતરણ પૂર્ણ કર્યું. તેણે તેના કરતાં ઘણું વધારે કર્યું, છેલ્લી ટર્મમાં તેની ડોર્ટમંડ ટીમના કોઈપણ સાથી કરતાં વધુ અંતર (322 કિમી) કવર કર્યું, જ્યારે તેની જીતેલી 482 દ્વંદ્વયુદ્ધ બુન્ડેસલીગાના તમામ ખેલાડીઓમાં શ્રેષ્ઠ હતી.

બર્મિંગહામ સિટીએ તેનો શર્ટ નંબર રિટાયર કર્યો

જુડ બર્મિંગહામ સિટીના સમર્થક તરીકે મોટો થયો અને સાત વર્ષની વયે તેમની એકેડમીમાં જોડાયો. 16 વર્ષ અને 38 દિવસની ઉંમરે તે ઝડપથી આગળ વધ્યો અને ઇંગ્લિશ ક્લબની પ્રથમ ટીમમાં ભાગ લેનાર સૌથી યુવા ખેલાડી બન્યો. 2020 માં બોરુસિયા ડોર્ટમન્ડમાં જોડાતા પહેલા તેણે ક્લબ માટે માત્ર 44 જ દેખાવ કર્યા હોવા છતાં, બર્મિંગહામ સિટીએ ઝડપથી તેનો 22 નંબરનો શર્ટ નિવૃત્ત કર્યો. ક્લબે સમજાવ્યું: “આટલા ઓછા સમયમાં, જુડ બ્લૂઝમાં એક પ્રતિષ્ઠિત વ્યક્તિ બની ગયો છે, પ્રતિભા, સખત મહેનત અને સમર્પણ દ્વારા શું પ્રાપ્ત કરી શકાય છે તે દર્શાવે છે. અમે નક્કી કર્યું કે આ નંબરને રિટાયર કરવો, આપણા પોતાનામાંથી એકને યાદ રાખવું અને બીજાઓને પ્રેરણા આપવી એ યોગ્ય રહેશે.”

તેના પિતા નોન-લીગ ફૂટબોલ લિજેન્ડ છે

ફૂટબોલ પરિવારમાં ચાલે છે કારણ કે જુડના પિતા માર્ક બેલિંગહામ એક સમયે ઈંગ્લેન્ડના વેસ્ટ મિડલેન્ડ વિસ્તારમાં નોન-લીગ ફૂટબોલના દંતકથા હતા. સ્ટ્રાઈકર તરીકે રમતા, તેણે તેની નોન-લીગ કારકિર્દી દરમિયાન 700 થી વધુ ગોલ કર્યા, જેણે સ્પષ્ટપણે તેના પુત્રોને પ્રેરણા આપવામાં મદદ કરી, જો કે જુડ હવે ઇતિહાસની સૌથી સફળ ક્લબમાં છે અને તેનો નાનો ભાઈ જોબ બર્મિંગહામ સિટીની પ્રથમ ટીમ માટે રમે છે.

બેલિંગહામે બોરુસિયા ડોર્ટમંડ ખાતે ઈતિહાસ રચ્યો હતો

જર્મનીમાં ત્રણ ખૂબ જ સફળ વર્ષો પછી, બેલિંગહામ ક્લબના ઇતિહાસના પુસ્તકોમાં પોતાનું નામ લખીને બોરુસિયા ડોર્ટમંડ છોડી દે છે. ડુઈસબર્ગ સામે તેની પદાર્પણ પર સ્કોર કરીને, તે ક્લબનો સૌથી યુવા સ્પર્ધાત્મક ગોલસ્કોરર બન્યો કારણ કે તે માત્ર 17 વર્ષ અને 77 દિવસનો હતો. જોકે ટીમના સાથી યુસુફા મૌકોકોએ પાછળથી તે રેકોર્ડ માટે તેને પાછળ છોડી દીધો હતો, બેલિંગહામ ચેમ્પિયન્સ લીગની મેચ શરૂ કરનાર સૌથી નાની ઉંમરનો અંગ્રેજ ખેલાડી છે, તેણે 17 વર્ષ અને 113 દિવસની ઉંમરના લેઝિયો વિરુદ્ધ આવું કર્યું. તે ઝડપથી બર્નાબ્યુ ખાતે તેના 23 ચેમ્પિયન્સ લીગના દેખાવમાં ઉમેરો કરશે.

તેમની મૂર્તિઓ વેઈન રૂની અને સ્ટીવન ગેરાર્ડ હતા

જ્યારે તે મોટો થઈ રહ્યો હતો, ત્યારે જુડ બર્મિંગહામ સિટીનો એટલો મોટો ચાહક હતો કે તે ફક્ત તેમનો શર્ટ પહેરતો! જો કે, ઇંગ્લેન્ડના બે આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ હતા જેમને અન્ય વિકલ્પો શોધવા માટે તે પૂરતા પ્રેમ કરતા હતા: વેઇન રૂની અને સ્ટીવન ગેરાર્ડ. બેલિંગહામે આ બંને અંગ્રેજી દંતકથાઓની એટલી પ્રશંસા કરી કે તેને તેમના પ્રતિકૃતિ શર્ટની ઈચ્છા થવા લાગી. અને હવે તે પોતે એક નિર્વિવાદ ઇંગ્લેન્ડ આંતરરાષ્ટ્રીય છે અને તેમના પગલે ચાલે છે.

Total Visiters :426 Total: 711373

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *