સેન્સેક્સમાં 311 અને નિફ્ટીમાં 75 પોઈન્ટન કડાકો જોવા મળ્યો

Spread the love

બેન્ક ઇન્ડેક્સ એક ટકા ઘટીને બંધ, રિયાલિટી ઈન્ડેક્સ લગભગ એક ટકા, ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી 0.5 ટકા ઘટીને બંધ થયા

મુંબઈ
સ્થાનિક શેરબજારો ગુરુવારે ઘટાડા સાથે બંધ થયા છે. બીએસઈ સેન્સેક્સ 310.88 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.49 ટકા ઘટીને 62,917.63 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 75.05 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.4 ટકાના ઘટાડા સાથે 18,680.85 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. હીરો મોટોકોર્પનો શેર નિફ્ટીમાં 3.58 ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ થયો હતો. તેવી જ રીતે, ઝીલમાં 4% થી વધુ બ્રેક જોવા મળ્યો હતો.
વિપ્રો, ઇન્ડસઇન્ડ બેંક, એસબીઆઈ, કોટક મહિન્દ્રા બેંક, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક, એચડીએફસી બેંક, ઈન્ફોસીસ, સેન્સેક્સ પર ટીસીએસ, એચડીએફસી (એચડીએફસી), હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ (એચયુએલ), ટાટા મોટર્સ (ટાટા મોટર્સ), બજાજ ફિનસર્વ (બજાજ ફિનસર્વ), એનટીપીસી અને અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ્સ (અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ્સ)ના શેર લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા.
સેન્સેક્સ પર નેસ્લે ઈન્ડિયા, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, આઈટીસી, એશિયન પેઈન્ટ્સ, એચસીએલ ટેક, મારુતિ, બજાજ ફાઈનાન્સ, મહિન્દ્રા (ટેક મહિન્દ્રા), ભારતી એરટેલ, લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો અને સન ફાર્માના ટેક શેર્સ ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા.
સેક્ટર્સની વાત કરીએ તો બેન્ક ઇન્ડેક્સ એક ટકા ઘટીને બંધ રહ્યો હતો. રિયાલિટી ઈન્ડેક્સ લગભગ એક ટકા, ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી 0.5 ટકા ઘટીને બંધ થયા છે. એ જ રીતે ફાર્મા ઈન્ડેક્સ એક ટકા અને એફએમસીજી ઈન્ડેક્સ 0.5 ટકા વધીને બંધ થયા છે.
જિયોજીત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે ફેડ રિઝર્વના અત્યંત આક્રમક વલણને સ્થાનિક શેરબજારે પ્રતિક્રિયા આપી છે. મતલબ કે આવનારા સમયમાં વ્યાજ દર બે ગણો વધી શકે છે. જોકે, તેણે હવે તેને રોકવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

Total Visiters :127 Total: 681624

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *