એશિયન જુનિયર ચેમ્પિયન ક્રિશ પાલ યુથ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશીપમાં પ્રી-ક્વાર્ટરમાં ગયો

Spread the love

નવી દિલ્હી

2022 એશિયન જુનિયર બોક્સિંગ ચેમ્પિયન ક્રિશ પાલે તેનું પરાક્રમ બતાવ્યું અને સિક્કિમના ગંગટોકમાં છઠ્ઠી યુથ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપના બીજા દિવસે પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો.

32 બાઉટના 48 કિગ્રા રાઉન્ડમાં ચંદીગઢનું પ્રતિનિધિત્વ કરી રહેલા ક્રિશનો સામનો રાજસ્થાનના લવપ્રીત સિંહ સામે હતો. તે શરૂઆતથી જ તેના પ્રતિસ્પર્ધી માટે ખૂબ જ ઝડપી હતો અને સતત પંચોના સંયોજનને હોશિયારીથી ઉતારતો હતો. પરિણામે, રેફરીએ પ્રથમ રાઉન્ડમાં હરીફાઈ અટકાવવી પડી હતી. ક્રિશ આગામી રાઉન્ડમાં તેલંગાણાના મોહમ્મદ જુનાદ સામે ટકરાશે.

ચંડીગઢના વધુ ત્રણ બોક્સરો- આદિત્ય રાજ (71 કિગ્રા), ભવ્ય સૈની (80 કિગ્રા) અને અંકુશ (92+ કિગ્રા) એ પણ પોતપોતાના બાઉટ્સ જીત્યા અને આગળના રાઉન્ડમાં પ્રવેશ કર્યો. આદતિયાએ જમ્મુ અને કાશ્મીરના રાયઝવાનને હરાવ્યા હતા જ્યારે ભવ્ય ગોવાના સુયશપરબ સામે સર્વસંમતિથી જીત્યા હતા. અંકુશે પ્રથમ રાઉન્ડમાં આરએસસી દ્વારા આંધ્રપ્રદેશના ઋષિ ગોવિન્દુને હરાવ્યો હતો.

દિવસના અન્ય મુકાબલામાં, મહારાષ્ટ્રના ઉસ્માન અંસારી (51 કિગ્રા) એ પ્રથમ રાઉન્ડમાં હિમાચલ પ્રદેશના ઉપમન્યુને પરાજય આપ્યો હતો જ્યારે તમિલનાડુના ટી કૌશિક (60 કિગ્રા) એ સિક્કિમના આદર્શ પ્રધાનને 4-1 વિભાજિત ચુકાદામાં હરાવ્યો હતો.

પંજાબના ભૂપેન્દર સિંહે પણ 54 કિગ્રા રાઉન્ડ ઓફ 32 ક્લેશમાં બંગાળના સાકિર અહેમદને 5-0થી હરાવીને આગલા રાઉન્ડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. કરણ કુમાર (51 કિગ્રા), હની (57 કિગ્રા), લોવી (63.5 કિગ્રા) અને વંશ શર્મા (71 કિગ્રા) બીજા રાઉન્ડમાં જવા માટે પંજાબના અન્ય બોક્સર હતા.

આ ચેમ્પિયનશિપમાં 337 ઉભરતા બોક્સરોની ભાગીદારી જોવા મળશે જેઓ રાષ્ટ્રીય સ્તરે પોતાની છાપ છોડવા ઈચ્છુક છે.

Total Visiters :229 Total: 828064

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *