સેન્સેક્સમાં 467 અને નિફ્ટીમાં 138 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવાયો

Spread the love

કલ્યાણ જ્વેલર્સનો સ્ટોક આજે 15 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયો, પીએસયુ બેન્ક ઈન્ડેક્સમાં એક ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો


મુંબઈ
ફાઇનાન્સિયલ, કેપિટલ ગુડ્સ સેક્ટરના શેરમાં ખરીદીને કારણે શુક્રવારે સ્થાનિક શેરબજાર (ભારતીય સ્ટોક માર્કેટ) ભારે ઉછાળા સાથે બંધ થયું હતું. બીએસઈ સેન્સેક્સ 466.95 પોઈન્ટ એટલે કે 0.74 ટકાના વધારા સાથે 63,384.58 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 137.90 પોઈન્ટ અથવા 0.74%ના વધારા સાથે 18,826 પોઈન્ટ પર બંધ થયો. કલ્યાણ જ્વેલર્સનો સ્ટોક આજે 15 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો.
જો સેક્ટર્સની વાત કરીએ તો પીએસયુ બેન્ક ઈન્ડેક્સમાં એક ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો હતો. એ જ રીતે કેપિટલ ગુડ્સ ઈન્ડેક્સમાં પણ એક ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, એફએમસીજી અને હેલ્થકેરમાં 0.5-0.5 ટકાનો વધારો નોંધાયો હતો. જોકે ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી ઈન્ડેક્સમાં 0.38 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.
સેન્સેક્સ પર બજાજ ફિનસર્વનો શેર સૌથી વધુ 2.24 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે ટાઇટન, આઇટીસી, કોટક મહિન્દ્રા બેંક, એચડીએફસી બેંક, એચડીએફસી અને બજાજ ફાઇનાન્સના શેર એક ટકાથી વધુના વધારા સાથે બંધ થયા હતા.
આ સિવાય ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક, આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્ક, હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા અને એનટીપીસીના શેર પણ તેજી સાથે બંધ થયા હતા.
વિપ્રોનો શેર સેન્સેક્સમાં 1.94 ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ થયો હતો. તે જ સમયે, આઈટીસી, પાવરગ્રીડ અને ટેક મહિન્દ્રાના શેર ઘટાડા સાથે બંધ થયા હતા.
જિયોજિત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે બેન્કિંગ, ફાર્મા અને કન્ઝ્યુમર શેરોમાં ખરીદી અને વૈશ્વિક બજારમાં સકારાત્મક સંકેતોને પગલે આજે સ્થાનિક શેરબજારમાં તેજી જોવા મળી હતી. અપેક્ષા કરતા સારા રિટેલ વેચાણને કારણે યુએસ અર્થતંત્રની નક્કર સ્થિતિ જાણીતી છે અને તેના કારણે યુએસ માર્કેટમાં આશાનું કિરણ જોવા મળ્યું હતું.

Total Visiters :107 Total: 711330

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *