એશિયન જુનિયર ચેમ્પિયન્સ રોહિત, ભરત અને ક્રિશ યુથ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં ક્વાર્ટર્સમાં પ્રવેશ્યા

Spread the love

નવી દિલ્હી

એશિયન જુનિયર ચેમ્પિયન રોહિત ચમોલી, ભરત જુન અને ક્રિશ પાલ અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતર્યા અને સિક્કિમના ગંગટોકમાં છઠ્ઠી યુથ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપના ત્રીજા દિવસે ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પ્રવેશ્યા.

ચંદીગઢનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા, રોહિત ચમોલી (54 કિગ્રા) એ અરુણાચલ પ્રદેશના જ્હોન લાપુંગ સામે સર્વસંમતિથી 5-0 થી જીત મેળવીને કમાન્ડિંગ જીતમાં તેની પ્રતિભા દર્શાવી. નજીકથી તેના અસાધારણ આક્રમક પ્રદર્શને તેને ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પ્રવેશ આપ્યો, જ્યાં તેનો સામનો દિલ્હીના ઉમેશ કુમાર સામે થશે.

એશિયન જુનિયર બોક્સિંગ ચેમ્પિયન ક્રિશ પાલે તેની જીતનો સિલસિલો ચાલુ રાખ્યો હતો કારણ કે તેણે 48 કિગ્રા રાઉન્ડ ઓફ 16 બાઉટમાં તેલંગાણાના મોહમ્મદ જુનાદ પર વિજય મેળવ્યો હતો. ક્રિશ, જે ચંદીગઢનું પ્રતિનિધિત્વ કરી રહ્યો છે તેણે ગો શબ્દથી જ રિંગમાં તેની શ્રેષ્ઠતા દર્શાવી હતી અને તેના વિરોધનો તેનો કોઈ જવાબ નહોતો, જેના કારણે રેફરીને પ્રથમ રાઉન્ડમાં હરીફાઈ (RSC) રોકવાની ફરજ પડી હતી. હવે ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં તેનો મુકાબલો હરિયાણાના વિશેષ સામે થશે.

હરિયાણાના ભરત જુને (92 કિગ્રા) ઉત્તર પ્રદેશના રિષભ પાંડે સામે એકતરફી મુકાબલામાં પોતાનું કૌશલ્ય અને શક્તિનું પ્રદર્શન કર્યું. ભરતે પ્રથમ રાઉન્ડમાં ધીમી શરૂઆત કરી અને બીજા રાઉન્ડમાં તેના ધડાકા સાથે ઓલઆઉટ થતા પહેલા પ્રતિસ્પર્ધીને માપવા માટે સમય લીધો અને પરિણામે, રેફરીએ હરીફાઈ અટકાવી દીધી. આગામી રાઉન્ડમાં તેનો મુકાબલો ઉત્તરાખંડના રિદ્ધુમાન સુબા સામે થશે.

દિવસના અન્ય મુકાબલાઓમાં, SSCB અને હરિયાણાના બોક્સરો તેમની ઉગ્ર અને નિર્ભય બોક્સિંગ સાથે અલગ-અલગ હતા કારણ કે અનુક્રમે 13 અને 11 બોક્સર ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પહોંચ્યા હતા.

આ ચેમ્પિયનશિપમાં 337 ઉભરતા બોક્સરોની ભાગીદારી જોવા મળી રહી છે જેઓ રાષ્ટ્રીય સ્તરે પોતાની છાપ છોડવા ઈચ્છુક છે.

Total Visiters :288 Total: 851805

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *