ગીતા પ્રેસને પુરસ્કાર સાવરકર અને ગોડસેનું સન્માન સમાનઃ રમેશ

Spread the love

કોંગ્રેસ નેતા જયરામ રમેશે અક્ષય મુકુલ દ્વારા લખાયેલ ગીતા પ્રેસ એન્ડ ધ મેકિંગ ઓફ હિંદુ ઈન્ડિયાનું કવર પેજ પણ શેર કર્યું


નવી દિલ્હી
કોંગ્રેસે ગોરખપુરની ગીતા પ્રેસને 2021 માટે ગાંધી શાંતિ પુરસ્કાર આપવાના કેન્દ્ર સરકારના નિર્ણય પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. કેન્દ્ર સરકારની ટીકા કરતા કોંગ્રેસે કહ્યું કે આ સન્માન નથી, ઉપદ્રવ જેવું પગલું છે.
કેન્દ્રએ ગીતા પ્રેસને અહિંસક અને અન્ય ગાંધીવાદી પદ્ધતિઓ દ્વારા સામાજિક, આર્થિક અને રાજકીય પરિવર્તન માટે તેના ઉત્કૃષ્ટ યોગદાન માટે પુરસ્કાર આપવાનું નક્કી કર્યું. તેના વિરોધમાં કોંગ્રેસના નેતા જયરામ રમેશે ટ્વિટ કર્યું કે ગીતા પ્રેસને ગાંધી શાંતિ પુરસ્કાર 2021 આપવો એ ‘સાવરકર અને ગોડસેને પુરસ્કાર આપવા’ સમાન છે. આ નિર્ણય મજાક બનાવવા સમાન છે.
કોંગ્રેસ નેતા જયરામ રમેશે અક્ષય મુકુલ દ્વારા લખાયેલ ‘ગીતા પ્રેસ એન્ડ ધ મેકિંગ ઓફ હિંદુ ઈન્ડિયા’નું કવર પેજ પણ શેર કર્યું અને દલીલ કરી કે આ પુસ્તક ખૂબ જ સારી આત્મકથા છે. તેમણે કહ્યું કે લેખકે મહાત્મા તેમાં સંગઠનના મહાત્મા સાથેના તકરારભર્યા સંબંધો અને રાજકીય, ધાર્મિક અને સામાજિક એજન્ડા પર ચાલી રહેલી લડાઈઓને ઉજાગર કરી છે.

Total Visiters :82 Total: 847553

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *