સેન્સેક્સમાં 216 અને નિફ્ટીમાં 71 પોઈન્ટનો કડાકો નોંધાયો

Spread the love

ઓટો, બેન્ક, રિયલ એસ્ટેટ, પાવર, કેપિટલ ગુડ્સ, રિયલ એસ્ટેટ અને એફએમસીજી ઈન્ડેક્સમાં 0.5-0.5 ટકાનો ઘટાડો થયો


મુંબઈ
નવા કારોબારી સપ્તાહના પ્રથમ સત્રમાં સ્થાનિક શેરબજાર ઘટાડા સાથે બંધ થયું છે. બીએસઈ સેન્સેક્સ 216.28 પોઈન્ટ એટલે કે 0.34 ટકાના ઘટાડા સાથે 63,168.30 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 70.55 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.37 ટકા ઘટીને 18,755.45 પોઈન્ટની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો. અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝિસનો શેર નિફ્ટીમાં 3.91 ટકા ઘટીને રૂ. 2,411.45 પર બંધ થયો હતો.
સેક્ટોરલ ઈન્ડેક્સની વાત કરીએ તો ઓટો, બેન્ક, રિયલ એસ્ટેટ, પાવર, કેપિટલ ગુડ્સ, રિયલ એસ્ટેટ અને એફએમસીજી ઈન્ડેક્સમાં 0.5-0.5 ટકાનો ઘટાડો થયો હતો. તે જ સમયે, પીએસયુ બેંક ઇન્ડેક્સમાં 0.4 ટકાનો ઉછાળો આવ્યો હતો જ્યારે આઇટી ઇન્ડેક્સમાં 0.4 ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. બીએસઈ મિડકેપ અને સ્મોલકેપ સૂચકાંકો સપાટ સ્તરે બંધ થયા છે.
કોટક મહિન્દ્રા બેંકનો શેર બીએસઈ સેન્સેક્સ પર સૌથી વધુ 1.72 ટકા ઘટીને બંધ થયો હતો. એ જ રીતે એક્સિસ બેન્કનો હિસ્સો 1.54 ટકા, એનટીપીસીનો હિસ્સો 1.35 ટકા, હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ (એચયુએલ), આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્કનો હિસ્સો 1.24 ટકા અને ભારતી એરટેલનો હિસ્સો 1.07 ટકા છે. કી બ્રેક સાથે બંધ થાય છે.
આ સિવાય રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, એચસીએલ ટેક, ઈન્ડસઈન્ડ બેંક, નેસ્લે ઈન્ડિયા, પાવરગ્રીડ, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, મારુતિ, ટાટા મોટર્સ, એસબીઆઈ, વિપ્રો અને ટાટા સ્ટીલ લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા છે.
બજાજ ફાઇનાન્સ, બજાજ ફિનસર્વ, ટેક મહિન્દ્રા, ટીસીએસ અને સન ફાર્માના શેર સેન્સેક્સ પર 1-1 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયા છે. આ સિવાય ટાઈટન, ઈન્ફોસિસ અને એચડીએફસી બેંકના શેર ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા.
જિયોજિત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે પ્રોફિટ-બુકિંગના દબાણને કારણે ભારતીય શેરબજારો ઓલ ટાઈમ હાઈને બદલે ઘટાડા સાથે બંધ થયા હતા. વૈશ્વિક બજારમાં રોકાણકારો સાવચેતીભર્યું અભિગમ અપનાવી રહ્યા છે કારણ કે રોકાણકારો ચીનના વ્યાજ દરના નિર્ણય અને ફેડ રિઝર્વના વડાની જુબાનીની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

Total Visiters :78 Total: 851793

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *