Granada CF, UD લાસ પાલમાસ અને Deportivo Alavés: તમારે લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાં પ્રમોટ કરાયેલા ક્લબ વિશે જાણવાની જરૂર છે

Spread the love

એન્ડાલુસિયા, કેનેરી આઇલેન્ડ્સ અને બાસ્ક કન્ટ્રીની ટીમો 2023/24માં સ્પેનના ટોચના વિભાગમાં રમશે

અમે હવે એવી ત્રણ ક્લબોને જાણીએ છીએ જેમણે આ પાછલી સિઝનમાં લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં તેમના પ્રદર્શનને કારણે પ્રમોશન મેળવ્યું છે. ગ્રેનાડા CF ને ચેમ્પિયનનો તાજ પહેરાવવામાં આવ્યો અને UD લાસ પાલમાસે અન્ય સ્વયંસંચાલિત પ્રમોશન સ્પોટ મેળવ્યા પછી, Deportivo Alavés એ પછી પ્લેઓફ દ્વારા ટોચના વિભાગમાં ત્રીજી અને અંતિમ ટિકિટ જીતી.

અહીં લાલિગા સેન્ટેન્ડરના ત્રણ નવા સભ્યો પર એક નજર આવે છે, જેઓ 2023/24માં સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની ટીમો સાથે ટકરાશે.

ગ્રેનાડા CF: Paco López અને Myrto Uzuni દ્વારા પ્રેરિત બાઉન્સ બેક પ્રમોશન

42 મેચ ડેમાંથી માત્ર છ માટે ટેબલમાં ટોચ પર હોવા છતાં, લોસ નાઝારીસે લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં ઉતાર્યા પછી માત્ર એક વર્ષ પછી લાલીગા સેન્ટેન્ડર પ્રમોશનને સુરક્ષિત કરવા માટે સિઝનની તેમની છેલ્લી ત્રણ રમતોમાંની દરેક જીતી લીધી.

2019/20 માં પાછા, ક્લબના ઇતિહાસમાં પ્રથમ વખત યુરોપિયન ક્વોલિફિકેશન સુરક્ષિત કરવા માટે નવી-પ્રમોટ કરાયેલ ગ્રેનાડા CF ટોચની ફ્લાઇટમાં સાતમું સ્થાન મેળવ્યું. ડિએગો માર્ટિનેઝ હેઠળ, એન્ડાલુસિયન ટીમ પણ તે જ સિઝનમાં કોપા ડેલ રે સેમી-ફાઇનલ સુધી પહોંચી, તે પછીની મુદતમાં યુરોપા લીગ ક્વાર્ટર-ફાઇનલ સુધી પહોંચે તે પહેલાં, આખરે માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડ દ્વારા બહાર ફેંકાઈ ગઈ.

માર્ટિનેઝે ક્લબ છોડ્યા પછી, ગ્રેનાડા સીએફને 2021/22 માં ઉતારવામાં આવ્યા હતા. એટોર કરણકા એ તોફાની સિઝનના અંતિમ કોચ હતા અને તેમને બીજા સ્તરમાં 2022/23ના અભિયાનની શરૂઆત માટે રાખવામાં આવ્યા હતા. જો કે, ગ્રેનાડા સીએફ તેમની પ્રથમ 15માંથી નવ રમતોમાં સ્કોર કરવામાં નિષ્ફળ ગયા પછી, ક્લબે કરણકાને બરતરફ કરવાનો નિર્ણય કર્યો અને તેની જગ્યાએ પેકો લોપેઝને નિયુક્ત કર્યો.

લોપેઝે પ્રભાવશાળી પ્રભાવ પાડ્યો અને, 19,000-ક્ષમતા ધરાવતા નુએવો એસ્ટાડિયો ડી લોસ કાર્મેનિસને કિલ્લામાં ફેરવીને, તેણે એન્ડાલુસિયન પક્ષને પ્રમોશન તરફ દોરી. હકીકતમાં, ગ્રેનાડા CF એ ઘરની ધરતી પર એક પણ હાર નોંધાવી નથી, જ્યાં તેઓ તેમની 21 રમતોમાંથી 17 જીત્યા હતા. આમાંની મોટાભાગની જીત લીગના ટોચના સ્કોરર, મિર્ટો ઉઝુની દ્વારા પ્રેરિત હતી, જેણે ગ્રેનાડા સીએફના 55 ગોલમાંથી 23 ગોલ કર્યા હતા. લોસ નાઝારીસ એ 17 રમતોમાંથી કોઈ પણ હારી નથી જેમાં 27-વર્ષીય સ્ટ્રાઈકરે ઓછામાં ઓછા એક વખત જાળી નોંધાવી, 15 જીત અને બે ડ્રો નોંધાવ્યા. આશ્ચર્યજનક રીતે, ઉઝુની શનિવારના રોજ સીડી લેગનેસ સામેના વિરામ પહેલા સ્કોરિંગ ખોલનાર વ્યક્તિ હતો અને ગ્રેનાડા CF એ લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં બીજા-શ્રેષ્ઠ હુમલાની બડાઈ મારવાનું મુખ્ય કારણ હતું.

આગલી સીઝન ગ્રેનાડા સીએફની લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાં 27મી હશે અને લોપેઝ નવી પ્રમોટ કરાયેલી બાજુ તરીકે સફળ ઝુંબેશમાં તેની સમક્ષ માર્ટિનેઝની સિદ્ધિઓનું અનુકરણ કરવાની આશા રાખશે.

UD લાસ પાલમાસ: પાંચ વર્ષના પ્રમોશન પીછો પછી લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાં પાછા

અંતિમ મેચ ડેમાં ડિપોર્ટિવો અલાવેસ સામે ઘરઆંગણે હાર ટાળ્યા બાદ લાલીગા સેન્ટેન્ડર પ્રમોશન મેળવ્યા બાદ, યુડી લાસ પાલમાસ હવે ટોચની ફ્લાઇટમાં તેમની 35મી સીઝનની રાહ જોઈ રહ્યા છે. બાર્સા એટલાટિકના ભૂતપૂર્વ કોચ ગાર્સિયા પિમિએન્ટાની આગેવાની હેઠળ, લોસ અમરિલોસે 42 રમતોમાં માત્ર 29 ગોલ સ્વીકારીને લીગમાં શ્રેષ્ઠ બચાવ કર્યો હતો.

ગાર્સિયા પિમિએન્ટા જાન્યુઆરી 2022 માં ક્લબમાં જોડાયા હતા અને છેલ્લી મુદતના અંતે ટીમને 11-ગેમમાં અજેય રહેવા માટે પ્રેરણા આપી હતી. તેઓ તે સિઝનમાં લાલીગા સ્માર્ટબેંક ટેબલમાં ચોથા સ્થાને રહ્યા હતા પરંતુ સીડી ટેનેરાઈફ દ્વારા પ્લેઓફ સેમિફાઈનલમાં બહાર ફેંકાઈ ગયા હતા.

તેમના કેનેરી ટાપુઓના હરીફોના હાથે નાબૂદ થવા છતાં, UD લાસ પાલમાસે 2022/23માં સારો પ્રતિસાદ આપ્યો હતો અને ઘરથી દૂર 21 રમતોમાંથી 36 જેટલા પોઈન્ટ્સ મેળવ્યા બાદ પ્રમોશન મેળવ્યું હતું. વાસ્તવમાં, કોઈપણ LaLiga SmartBank પક્ષે ઓછા ગોલ (16) સ્વીકાર્યા નથી અને કોઈ ટીમ લોસ અમરિલોસ કરતાં વધુ દૂર જીત (નવ) મેનેજ કરી શકી નથી. તેઓએ ઉઝુની જેવા સ્કોરિંગ મશીનની બડાઈ કરી ન હોય, પરંતુ તેમના 16 ખેલાડીઓએ LaLiga SmartBankના ત્રીજા-શ્રેષ્ઠ હુમલા માટે સ્કોરશીટ પર તેમના નામ મેળવ્યા.

દરમિયાન, ગોલકીપર અલ્વારો વાલેસે UD લાસ પાલમાસના રનમાં નિર્ણાયક ભૂમિકા ભજવી હતી, કારણ કે તેણે 42 રમતોમાં પ્રભાવશાળી 22 ક્લીન શીટ્સ રાખી હતી. રીઅલ બેટિસ એકેડેમી પ્રોડક્ટે ડિપોર્ટિવો અલાવેસ સામે મેન-ઓફ-ધ-મેચ પ્રદર્શનનું નિર્માણ કર્યું, જ્યારે તેણે તેની ટીમને પ્રમોશન સીલ કરવામાં મદદ કરવા માટે તેની 22મી ક્લીન શીટ રેકોર્ડ કરી.

છેલ્લી વખત જ્યારે UD લાસ પાલમાસને લાલીગા સેન્ટેન્ડરમાં બઢતી આપવામાં આવી હતી ત્યારે તેઓ 2015માં પાછા ફર્યા હતા. તેઓ ત્રણ વર્ષ સુધી ટોચની ફ્લાઇટમાં રહ્યા હતા પરંતુ 2017/18ની સિઝન પછી તેમને પાછા લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં ઉતારી દેવામાં આવ્યા હતા.

વર્તમાન કેપ્ટન જોનાથન વિએરા હવે ક્લબના ઇતિહાસમાં UD લાસ પાલમાસ સાથે ટોચની ફ્લાઇટમાં બે પ્રમોશનની ઉજવણી કરનાર એકમાત્ર ખેલાડી બની ગયો છે. વિએરા સમગ્ર સિઝનમાં ટીમના લીડર હતા, તેમણે કુલ 12 ગોલ યોગદાન રેકોર્ડ કર્યા હતા, કારણ કે 33-વર્ષીય વિંગરે સાત ગોલ કર્યા હતા અને UD લાસ પાલમાસને તેની કારકિર્દીમાં સૌથી વિશેષ પ્રમોશન તરીકે ઓળખવામાં મદદ કરવા માટે અન્ય પાંચની મદદ કરી હતી. કેનેરી ટાપુઓ અને 32,000-ક્ષમતા Estadio de Gran Canaria પર પાછા ફરવા માટે સ્પેનિશ ટોપ-ફ્લાઇટ ફૂટબોલ.

Deportivo Alavés: દબાણ પેનલ્ટી માટે તાત્કાલિક વળતર આભાર

ગ્રેનાડા સીએફની જેમ, ડિપોર્ટિવો અલાવેસને છેલ્લી સિઝનના અંતે ઉતારી દેવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ તેઓ પ્રમોશન પ્રાપ્ત કરવામાં સફળ રહ્યા હતા.

Total Visiters :285 Total: 852040

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *