સેન્સેક્સમાં 159 અને નિફ્ટીમાં 78 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવા મળ્યો

Spread the love

તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા, પાવર ઇન્ડેક્સ એક ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો


મુંબઈ
ભારતીય શેરબજારમાં મંગળવારે જબરદસ્ત ઉતાર-ચઢાવ જોવા મળ્યો હતો. શરૂઆતના સત્રમાં સેન્સેક્સ, નિફ્ટીમાં ઘણા બ્રેકડાઉન જોવા મળ્યા હતા, પરંતુ જેમ જેમ કારોબાર આગળ વધતો ગયો તેમ તેમ બજારમાં રિકવરી જોવા મળી. બીએસઈ સેન્સેક્સ આજે 159.40 પોઈન્ટ એટલે કે 0.25 ટકાના વધારા સાથે 63,327.70 પોઈન્ટ પર બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 77.90 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.42%ના વધારા સાથે 18,833.35 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો.
આજે તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા છે. પાવર ઇન્ડેક્સ એક ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. તે જ સમયે, ઓટો, રિયલ એસ્ટેટ, મેટલ અને ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી ઈન્ડેક્સ 0.5-0.5 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા છે.
ટાટા મોટર્સના શેરનો ભાવ સેન્સેક્સમાં સૌથી મોટા ઉછાળા સાથે બંધ રહ્યો હતો. કંપનીનો શેર ત્રણ ટકાથી વધુના ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો. દિવસના ટ્રેડિંગ દરમિયાન, કંપનીનો શેર એક સમયે 583.95 રૂપિયાના સ્તરે પહોંચ્યો હતો. આ આ સ્ટોકની 52-સપ્તાહની ઊંચી (ટાટા મોટર્સ 52-અઠવાડિયાની ઊંચી) છે. આ સિવાય પાવરગ્રીડ, એચસીએલ ટેક, ટેક મહિન્દ્રા, એનટીપીસી, લાર્સન એન્ડ ટુબ્રોના શેર એક ટકાથી વધુના વધારા સાથે બંધ થયા હતા.
આ સિવાય એક્સિસ બેંક, કોટક મહિન્દ્રા બેંક, વિપ્રો, નેસ્લે ઈન્ડિયા, ઈન્ફોસીસ, ટીસીએસ, ભારતી એરટેલ, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક (આઈસીઆઈસીઆઈ બેંકના શેર), રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, એચડીએફસી બેંક, ટાટા સ્ટીલ, ટાઈટન અને એચડીએફસી ઉછાળા સાથે બંધ થયા છે.
બજાજ ફાઇનાન્સ, બજાજ ફિનસર્વ, સન ફાર્મા, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, ઇન્ડસઇન્ડ બેંક અને એસબીઆઇના શેર સેન્સેક્સ પર લાલ માર્ક સાથે બંધ થયા હતા.

Total Visiters :102 Total: 681653

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *