સેન્સેક્સમાં 195 અને નિફ્ટીમાં 37 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવાયો

Spread the love

મેટલ ઇન્ડેક્સ એક ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ રહ્યો હતો, એ જ રીતે એફએમસીજી ઇન્ડેક્સ 0.4 ટકા અને રિયલ એસ્ટેટ ઇન્ડેક્સ 0.3 ટકા ઘટીને બંધ થયા


મુંબઈ
સ્થાનિક શેરબજારો આજે તેજી સાથે બંધ થયા છે. બીએસઈ સેન્સેક્સ 195.45 પોઈન્ટ એટલે કે 0.31 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. આજે દિવસના કારોબાર દરમિયાન સેન્સેક્સ એક સમયે 63,588.31 પોઈન્ટની સપાટીએ પહોંચી ગયો હતો. આ આ સ્ટોકનો ઓલટાઇમ હાઈ છે. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 37.10 પોઈન્ટ અથવા 0.2 ટકાના વધારા સાથે 18,853.80 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયો હતો. આજે બ્લુડાર્ટનો શેર સાત ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ રહ્યો હતો.
મેટલ ઇન્ડેક્સ એક ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે એફએમસીજી ઇન્ડેક્સ 0.4 ટકા અને રિયલ એસ્ટેટ ઇન્ડેક્સ 0.3 ટકા ઘટીને બંધ થયા છે. તે જ સમયે, પાવર ઈન્ડેક્સમાં એક ટકા અને ઓઈલ એન્ડ ગેસ ઈન્ડેક્સમાં 0.5-0.5 ટકાનો ઉછાળો આવ્યો હતો.
સેન્સેક્સ પર પાવરગ્રીડનો શેર આજે સૌથી મોટા ઉછાળા સાથે બંધ રહ્યો હતો. કંપનીનો શેર ત્રણ ટકાથી વધુના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. તેવી જ રીતે એચડીએફસી બેંક, એચડીએફસી અને ટેક મહિન્દ્રાના શેર એક-એક ટકાથી વધુના વધારા સાથે બંધ થયા હતા. આ સિવાય ટીસીએસ, વિપ્રો, રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, ભારતી એરટેલ અને લાર્સન એન્ડ ટુબ્રોના શેર ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા.
મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા (મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા)ના શેરમાં સેન્સેક્સ પર સૌથી મોટો તૂટયો હતો. આ સિવાય આઈટીસીનો સ્ટોક એક ટકાથી વધુ વધીને બંધ રહ્યો હતો. આ સિવાય ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક, એક્સિસ બેન્ક, મારુતિ, બજાજ ફાઇનાન્સ, ઇન્ફોસિસ, ટાટા મોટર્સ અને ટાટા સ્ટીલના શેર લાલ નિશાન પર બંધ થયા હતા.
જિયોજિત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે વિક્રમી ઊંચાઈને સ્પર્શવા છતાં, વૈશ્વિક મુદ્દાઓ અને વિલંબિત ચોમાસાની ચિંતાને કારણે સ્થાનિક બજાર મોટો ફાયદો જાળવી શક્યું નથી.

Total Visiters :70 Total: 709095

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *