અમેરિકા એચ1-બી વિઝાના ટૂંકમાં ફેરફાર કરે એવી શક્યતા

Spread the love

સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટ એચ-1બી વિઝા પરના કેટલાક ભારતીય અને અન્ય વિદેશી કામદારો વિદેશમાં મુસાફરી કર્યા વિના યુએસમાં તે વિઝા રિન્યૂ કરી શકશે


વોશિંગ્ટન
એચ1-બી વિઝાધારકો માટે અમેરિકા ટુંક સમયમાં જ મોટી જાહેરાત કરી શકે છે જેમા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની રાજ્ય મુલાકાત દરમિયાન બાયડેન વહીવટીતંત્ર યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં કુશળ ભારતીય કામદારોના રહેઠાણ અને રોજગારની સુવિધા આપવાનું આયોજન કરી રહ્યું છે. સુત્રોમાંથી મળતી માહિતી મુજબ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટ એચ-1બી વિઝા પરના કેટલાક ભારતીય અને અન્ય વિદેશી કામદારો વિદેશમાં મુસાફરી કર્યા વિના યુએસમાં તે વિઝા રિન્યૂ કરી શકશે.
નાણાકીય વર્ષ 2022માં આશરે 442,000 એચ-1બી કામદારોમાંથી 73 ટકા ભારતીય નાગરિકો હતા જે યુએસ એચ-1બી પ્રોગ્રામના અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ સક્રિય વિઝા ધારકો છે. અમેરિકાના એક અધિકારીએ કહ્યું હતું કે અમે બધા માનીએ છીએ કે અમારા લોકોની ગતિશીલતા અમારા માટે એક મોટી સંપત્તિ છે અને તેથી અમારો ધ્યેય તેને એક પ્રકારની બહુ-આંતરીય રીતે સંપર્ક કરવાનો છે. સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટ પહેલેથી જ તેમા ફેરફાર કરવા માટે સર્જનાત્મક રીતો શોધવા માટે ખૂબ જ સખત મહેનત કરી રહ્યું છે.
વિદેશ વિભાગ પ્રવક્તાએ ક્યા પ્રકારના વિઝા યોગ્ય હશે તેમજ પાયલોટ લોન્ચના સમય વિષેના પુછાયેલા પ્રશ્નો પર ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. પાયલોટ પ્રોગ્રામ યોજનાની પ્રથમ વખત ફેબ્રુઆરીમાં બ્લુમબર્ગ લૉ દ્વારા જાણ કરવામાં આવી હતી. પાયલોટ નીચેના એકથી બે વર્ષમાં પહેલને સ્કેલ કરવાના ઇરાદા સાથે નાની સંખ્યામાં કેસ સાથે શરૂ કરશે. જો કે પ્રવક્તાએ નાની વ્યાખ્યા આપવાનો ઇનકાર કરતા જણાવ્યું હતું. પગલાં બદલાઈ શકે છે અને જ્યાં સુધી તેની જાહેરાત ન થાય ત્યાં સુધી તેને અંતિમ સ્વરૂપ આપવામાં આવશે નહીં. વ્હાઇટ હાઉસે ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.
અમેરિકી સરકાર દર વર્ષે કુશળ વિદેશી કામદારોની શોધ કરતી કંપનીઓને 65,000 એચ-1બી વિઝા ઉપલબ્ધ કરાવે છે આ સાથે એડવાન્સ ડિગ્રી ધરાવતા કામદારો માટે વધારાના 20,000 વિઝા પણ આપે છે. આ વિઝા ત્રણ વર્ષ સુધી ચાલે છે અને બીજા ત્રણ વર્ષ માટે રિન્યુ કરી શકાય છે. યુએસ સરકારના ડેટા અનુસાર તાજેતરના વર્ષોમાં સૌથી વધુ એચ-1બી કામદારોનો ઉપયોગ કરતી કંપનીઓમાં ભારતીય સ્થિત ઇન્ફોસિસ અને ટાટા કન્સલ્ટન્સી સર્વિસિસ તેમજ યુએસમાં એમેઝોન, આલ્ફાબેટ અને મેટાનો સમાવેશ થાય છે.

Total Visiters :72 Total: 847570

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *